Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

Kenz

Xe tải
Đọc bài của cụ sáng cả mắt ra. Cụ ở đâu cho em lâu lâu ghé chơi học hỏi tí :)

I/. E đọc được hơn chục trang oải quá, đầu tiên e góp 1 ít đúng trong tâm GA RA NÀO UY TIN CHAT LUONG
E đi Mer ~ 10 năm, 2 đời xe, làm xe ở rất nhiều nơi, nhưng đúc kết riêng e thì điều quan trọng nhất phải biết cái gì cần vào hãng, cái gì cần...đi ngoài, cái này chăm tìm hiểu thì cũng ko khó. Về chuẩn đoán & thay thế thì Ngôi Sao, An Du và những xưởng cộm cán bên ngoài chất lượng như nhau, hãng thì rườm rà hơn, giá hãng thì đắt hơn ~ 10-15% vì công thay thường đắt hơn, bên ngoài ae quen biết có khi free công thay, thêm nữa hãng bắt buộc + 10% vat nên total sẽ đắt hơn 20-25 %. Vì vậy ae sửa chữa ko quang đc hd về cty thì sẽ đắt hơn kha khá.
Về dịch vụ các nơi thì hãng hay ngoài cũng ko thể 10 phân vẹn 10, có lúc vẫn làm khách ko hài lòng nên ko cần so sánh nhiều quá. Nhưng theo e nếu đã đi ngoài thì nên chọn 1 nơi hợp với mình mà làm lâu dài, ae thợ cũng quen bệnh xe mình, quen mặt mình...mọi thứ sẽ đơn giản và có trách nhiệm với nhau hơn. Chả ai muốn đi hay sửa chữa khôi phục những chiếc xe quá nhiều ông chọc ngoái, đấu tắt đấu nối, hay xe ngất giữa quốc lộ cũng ko biết nên gọi ông nào tư vấn hỗ trợ.
E đã làm xe ở những nơi sau và có nhận xét riêng, có thể ko giống hoàn toàn các cụ khác và khách quan, động chạm thì các cụ thông cảm:
1. Ngôi Sao KCN Đài Tư: Ok, ko vấn đề gì, cái gì đắt vô lý quá thì trước kia e gọi chú thợ trưởng "tối chú mang qua nhà thay cho a". Nhưng các cụ cứ xác định đi đêm sẽ có ngày gặp ma (e thì chưa bị) vì nhiều khi các chú e chỉ dám BH 3-6 tháng, mà 3 tháng sau chú ý bỏ nghề thì cụ cũng móm. Nói chung rẻ thì chấp nhận hên sui, có gara tin tưởng bên ngoài vẫn hơn, cá nhân nhiều khi bất tiện hơn pháp nhân.
2. An Du: ko có gì để nói vì quá nhiều cụ nói rồi, e thì chỉ thay dầu máy nên chả phàn nàn gì, được cái thợ và DVKH giao tiếp kiểu trên giời nên nhiều người bực :)
3. Văn Tân CV Nước Hồ Tây cũ: E vào 1 lần và cạch vì thế này: cụ bạn e mua 1 xe E240 Dk lần 1 2003, lúc cụ ý mua năm 2005 hay 2006 gì đấy thì ông bán xe salon bên Gia Lâm nói bến Ngôi Sao đông khách, sang Tây Hồ vắng muốn check gì thì check đến chiều cũng đc. Lúc e đến thì 3 bên vật ra check xong, vừa hạ cầu. 1 bác bệ vệ chắc cũng chức sắc chỗ đấy gật gù nói "xe ngon lắm, gầm bệ máy móc chuẩn, nguyên bản, xe đi rất ít, công chưa quay (> 1,5 vạn). Cụ bạn mua xong vài tháng có xèng nâng đời bán cho 1 cụ bạn khác, 2 cụ sang Ngôi Sao check cho ông bạn yên tâm nên bảo thợ cứ nói thẳng, chú thợ cắm máy xong nói: a tua kinh thế, 6 vạn thành 2 vạn :) . E cũng k biết Văn Tân sơ xuất hay gì nhưng từ đó hơi ác cảm.
4. Big Dog: E sang thay bugi, ngày đó phong trào giao lưu ác nên tiện ở gần vào ủng hộ, nói chung mấy cụ ấy nhiệt tình, nhưng vui chơi quý mến thôi chứ theo kinh nghiệm của e thì khi xe hỏng thì cái máy tính nó ko sửa đc xe đâu ạ.
5. Tuấn Đại Từ: Theo e đây là lựa chọn rất tốt khi các cụ...đi ngoài. E làm 2 lần đều hài lòng, mấy cụ đầu sỏ nhiều kinh nghiệm, thợ tốt mỗi tội trong lúc chờ ko có cái tivi xem như hãng, ko biết bây h đã sắm chưa.
6. Dung Tay Biên: Mấy cụ bạn hay sửa chỗ này review rất tốt, e quảng xe e vào 1 lần nhưng ko trực tiếp đi, cảm nhận cũng rất nuột cho các cụ đi ngoài.

II./ Thấy cụ Workshop như Trương Phi giữa cầu Chương Dương ở cái thớt này nên e có ý kiến cá nhân là: Cụ ý rất kiên trì giải quyết bằng những biện pháp đối thoại. Đưa ra nhiều dẫn chứng hết sức cụ thể dựa trên khoa học kỹ thuật, vật lý & toán, tiếc là nó ngoài tầm đối với e nên e ko biết đúng sai thế nào. Nhưng theo riêng e về việc "phần mềm update hoàn toàn có thể thay version cũ" là đúng, và những người phát triển cái bản update đã tính toán nó áp dụng phù hợp được cho những dòng xe nào và phiên bản mới thường ưu việt hơn, hoàn thiện hơn. Điều này chuẩn. Nhưng cái não của chiếc xe vẫn chỉ là cái máy, và con người vẫn khai thác được những defect, fault, bug...để bẫy máy dù đó là phần mềm gì. Và tóc tai các bác sẽ dựng ngược nếu chỉnh chọt theo chiều hướng này, môn này ko dành cho những cụ hiếu động mà ít am hiểu. Còn về mặt tích cực e nghĩ nó có ưu điểm trong nhiều trường hợp cụ thể khác, còn nếu sự hoạt động của các hệ thống nếu không đảm bảo theo tiêu chuẩn đc thiết kế, ảnh hưởng đến vận hành thì xe nó đã phọt cho các cụ cái tin nhắn rồi. Còn có quá nhiều điều về Mer mà người sử dụng ko cần thiết phải biết và ko nên biết vì đơn giản những điều đó được tạo ra cho các chuyên gia. Chưa đọc hết cái Owner's Manual thì đừng tìm thêm những thứ rắc rối khác. E cũng rất muốn chờ những review về mặt tích cực của những thứ cụ Workshop đang đề cập :)

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
Cháu không biết chỗ khác sửa chữa thế nào ...8->nhưng xưởng chỗ cháu chuyên làm về mercedes cũng được 4,5 năm, giờ lượng khách cũng khá nhiều... không biêt có cụ nào từng qua bên cháu bảo dưỡng, sửa chưa, thay đồ gì chưa ạ...:D cụ nào từng qua bên chau r comment it lời giúp cho xưởng cháu có tiếng tăm 1 chút với ạ \m/.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Trước tiên e cám ơn các cụ .. E vào An Du check thì được báo là bảng điều khiển hộp số bị lỗi . Cơ mà mấy anh cầm xe đi check cả tiếng thì lại thấy bình thường . Ngoài ra ăcuy xe em rất yếu hôm nay đề 15 phát mới nổ . E tính thay cái Atlas 80ah các cụ thấy có đúng loại không ạ?
Cụ để ý xem lúc bị chồm ấy cụ chuyển sang đi số tay có dc ko? Có bị trẻ em hay ai bên cạnh gạt vào cần số không?
Cần số mec cụ gạt sang trái là nó về số tay, nếu bị hộp đk hso thì có thể sửa dc đấy cụ nhé.

Kenz

Xe tải
Cụ cố chờ xe em hỏng, sẽ qua chỗ cụ nhờ xem nhé ;)

Cháu không biết chỗ khác sửa chữa thế nào ...8->nhưng xưởng chỗ cháu chuyên làm về mercedes cũng được 4,5 năm, giờ lượng khách cũng khá nhiều... không biêt có cụ nào từng qua bên cháu bảo dưỡng, sửa chưa, thay đồ gì chưa ạ...:D cụ nào từng qua bên chau r comment it lời giúp cho xưởng cháu có tiếng tăm 1 chút với ạ \m/.

cucubi

Xe tăng
Cá nhân mình thấy ngôi sao hơn an du, xe mình cứ hết bh ra Nacel mỹ đình làm rất tốt, ra đây đc ngắm các loại siêu xe đang nằm ở đây chờ sửa chữa

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Hà Nội có nhiều xưởng chuyên nổi tiếng? Đều anh em dân mer ra mở, do chi phí nhà xưởng và nhiều cacchi phí service khác nên có mắc chút cũng là lẽ đương nhiên. Nếu các cụ muốn mua giá hạt rẻ - chất lượng đảm bảo chính hãng Alo bên em. Dịch vụ chọn gói

S350 CAU GIAY

Đi bộ
Cái này khó nhỉ, chắc là nếu sửa bên ngoài thì chắc cũng phải dựa vào quen biết thì mới yên tâm được. Chứ không thì cũng chưa biết thế nào?
Làm nghề,nếu là chủ người ta luôn giữ chữ tín,,ae mình đến với họ là khách hàng,, nhất là mấy bác chưa hiểu gì về xe nhiều gọi là khách hàng tiềm năng:)))vấn đề trình của mấy bác chủ bị thợ qua mặt,thì ae ta ăn đòn,lươn thì chỉ có mấy anh thợ, khi nào họ bỏ đc cái tư duy đấy thì họ sẽ làm chủ,, còn ko cả đời vẫn cứ làm thuê bác ạ,còn gara nào cũng có thợ giỏi thợ kém, ko may bác vào đúng lúc đ/c nguyễn văn giỏi bận thì vui lòng hen xui coi trừng ,,ko toẹt bulong là may,,, nên cứ yên tâm bác nhé:))thẳng tiến vào gara nếu ko đc nộp học phí xong ra,, lần sau ko quay lại hehhee

xehetxang_80

Xe máy
em có con mer cỏ E240 đời 94 cũng đang cần tìm gara để đại tu, các cụ tư vấn giúp!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn

xehetxang_80

Xe máy
Hì hì, các cụ ko chê thì cứ qua gara trungjapan của em. Đảm bảo cực ngon bổ rẻ
xe em máy nổ kêu như công nông, điện đóm đấu linh tinh, rèm điện hỏng, dây congtomet hỏng, phao báo xăng bị liệt, gạt mưa kẹt lúc chạy lúc ko. xe em mua từ bãi thải , nhưng chưa đại tu, sửa chữa được, loại xe cỏ này bác có giải quyết giúp được k? em muốn đầu tư cho em nó ngon lành một tý!

Chỉnh sửa cuối:

toán mercedes

Xe tăng

Lexusrxthichgai

Xe máy
Cụ qua gara Hải dương đằng sau đại học thương mại, cụ cứ đi đến đại học thương mại rồi hỏi gara oto hải dương dân ở đó ai cũng biết(nhớ đừng hỏi sinh viên nhé vì thời sinh viên em chỉ biết bến xe buýt thôi nên chắc các bạn ấy cũng giống em), cụ đến được gara rồi hỏi gặp a Hiệp chủ gara( anh này cực kỳ uy tín cụ nhé), em có ông bạn vào hãng sửa S500 hãng báo giá hơn 300 củ chạy vội về gara hải duơng sửa và thay thế phụ tùng hết 100 củ, bây h đi ngon lành!

big.car

Xe máy
Xin lỗi chứ Đại Nam cũng đè người ta ra thay đồ, chặt chém chả kém trong hãng đâu ạ
Em thấy bên Đại Nam SV làm khá ngon ạ cụ xem thế nào chứ nói bên đó chặt thì hơi quá :-t:-t:-t

QuangVD

Xe tăng
Cụ ơi bên cụ còn free mấy cái vụ kiểm tra này không :) em oánh dấu bao giờ rảnh oánh xe qua nhờ cụ.
Kiểm tra xe miễn phí thì đại lý nào của hãng cũng có chương trình hết cụ ạ. Đều đặn mỗi đại lý 3-4 lần/năm. Cụ cứ oánh xe vào mà kiểm tra :)
Còn mấy cái món upgrade phần mềm cho các hệ thống điều khiển trên xe như: động cơ, hộp số, điều hòa, đèn đóm... em cũng được hãng upgrade cho miễn phí chứ không mất phí như các thánh trên này chém đâu nhé cụ :) Việc này nó giống như việc cụ upgrade cái iOS cho iPhone chứ có gì thần thánh đâu, thường thì việc này nó sẽ xử lý được một số bệnh lặt vặt của xe liên quan đến nhà sx :)

Bán Đảo Linh Đàm - Linh Đàm - Hoàng Mai - Hà Nội
Website
thanhdatoto.com

Kaiten

Xe hơi
Ơ.. Thế cuối cùng các cụ lên đây chém nhau à ?.:D. Cuối cùng thì các bác chốt lại là những gara nào làm uy tín (sửa chữa, sơn xì, thay dầu....) những thứ đơn giản của 1 chiếc xe thôi ạ... Còn vấn đề update phần mềm em nghĩ các bác hơi quá đà, bởi bản thân chiếc xe đã được cài đặt theo đúng thông số, ko nên can thiệp vào. Cứ để nguyên cho lành a... Em chỉ muốn hỏi cái chỗ nào sửa chữa thông thường thôi ạ.. Ví dụ hệ thống lái, giảm sóc... nó bị trục trặc thì sửa ở đâu uy tín, giá cả phải chăng a. :D.. đọc mãi chả hiểu các bác chém cái gì.:D
em ủng hộ bác
Em có cái xe muốn an tâm đi
Ngựa già nên cũng phải cân nhắc sửa chữa trong tầm tiền
Em cũng chỉ mong có chỗ vừa phải an tâm để đi lại vì xe là nhu cầu tất yếu.
Các cụ chỉ cần vote hoặc giới thiệu gara nào thực sự tốt là được
Em cho rằng nếu kỹ thuật tốt, thì việc làm giàu chân chính (không bao giờ thèm lừa lọc) chỉ là vấn đề thời gian
Về oto em cho rằng mất 1-2 năm nếu giỏi thực sự không thiếu tiền và khách hàng, chỉ thiếu thời gian phục vụ và tiêu tiền thôi.
Chúc các bác mạnh khỏe.

toán mercedes

Xe tăng
em ủng hộ bác
Em có cái xe muốn an tâm đi
Ngựa già nên cũng phải cân nhắc sửa chữa trong tầm tiền
Em cũng chỉ mong có chỗ vừa phải an tâm để đi lại vì xe là nhu cầu tất yếu.
Các cụ chỉ cần vote hoặc giới thiệu gara nào thực sự tốt là được
Em cho rằng nếu kỹ thuật tốt, thì việc làm giàu chân chính (không bao giờ thèm lừa lọc) chỉ là vấn đề thời gian
Về oto em cho rằng mất 1-2 năm nếu giỏi thực sự không thiếu tiền và khách hàng, chỉ thiếu thời gian phục vụ và tiêu tiền thôi.
Chúc các bác mạnh khỏe.
Các bác qua em toán mercedes - phố tam trinh hoàng mai hà nội em có đủ và dư các yeu cầu ( ngon - bổ - hợp lý - chất lượng thực sự )
www.facebook.com/toanmercedesbenz
www.facebook.com/PHụ-KIện-Mercedes-Benz-892255134228213/?ref=bookmarks
www.facebook.com/Repair-Service-Transimission-Auto-838367249547378/

Chỉnh sửa cuối: