[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

chuotrain

Xe đạp
Các cụ ở đây ai hiểu về cách phòng tránh và điều trị bệnh gan thì chia sẻ giúp em vài bí quyết với :(:( Do đặc thù công việc của em là thường xuyên phải đi nhậu tiếp khách:P. Mà ông bạn làm cùng phòng vừa đi khám về, bị chuẩn đoán là gan nhiễm mỡ rồi[..]. Thấy ông ý bị thế em cũng hãi, đang sợ chẳng mấy chốc lại giống ông ý mất. :(
Em nghe người ta nói là bệnh này cũng không nguy hiểm lắm (không rõ có nguy hiểm không các cụ?!:-B) nhưng mà nó rất dễ biến chứng thành các bệnh khác nữa#:-s. Điều này thì em thật sự lo...%-( Không biết ở cụ ở đây có ai mắc bệnh như thế không, giúp em chia sẻ vài cách phòng tránh, bảo vệ và điều trị bệnh gan hiệu quả được không ạ :( Thanks các cụ nhiều...

The Killer

Xe điện
Chết rồi, con Gấu nhà em nó cũng nhậu nhiều, để em lôi nó đi xem thế nào :(

Hóng các cao nhân!

nguyenvantinh

Xe đạp
Bỏ nhậu thì không dễ với cánh đàn ông rồi, 1 phần của công việc mà. Cụ nên ăn ấy loại rau củ quả có tác dụng trong việc giải độc gan. Ông anh họ em có uống một loại dược thảo, thấy bảo tốt lắm. Nhưng em quên mất tên. Đợi em hỏi lại rồi báo cụ.

lamdaika

Xe hơi
Hay ăn nhậu thì phải dùng thêm chút thảo dược tầm bổ .Uống thêm 1 số loại trà Giảo Cổ Nam,Diệp hạ Châu,lá Sen khô, râu ngô...có tác dụng mát gan, hạ men gan,điều trị gan nhiễm mỡ..

căngthẳng

Xe tăng
thảo dược, nam dược,,, cũng là Dược các bác nhé, tuy có tác dụng nhất định nhưng nó cũng đồng thời bắt gan làm việc thêm 1 lần nữa

tốt nhất là bia rượu chừng mực, ghét nhất kiểu làm ăn ở VN là phải lôi ra bàn nhậu, bê tha và bệnh tật

ThienAnh

Xe điện
E đặc thù công việc cũng nhậu nhiều, men gan cao. Đang dùng cà dây leo và boganic + vẫn nhậu ạ :))

huusang

Xe buýt
Em đi khám men gan 66 ( người bình thường 40) , cũng hay phải nhậu nhiều, bây giờ em uống Giảo cổ lam - mua loại phơi khô không chế biến tiệm thuốc bắc ( 80k/1kg) uống mấy tháng. Khi đi nhậu uống mấy viên Boganic or LIVSTRONG, hoặc nhậu xong về làm mấy viên .Không kiêng được ợ, chỉ có hạn chế thôi.

thichlanhich

Xe buýt
Nhậu ít thoai cụ, hoặc khi nhậu thì giả vờ bị gan nhiễm mỡ hoặc bị dạ dày để đối tác đỡ ép, khi nào không nhậu uống nhiều nước vào ợ

acc_75

Xe điện
Sau một thời kỳ tiến hóa nữa tất cả đàn ông đều sẽ có 2 buồng gan giống như đã có 2 viên bi & chị em phụ nữ có 2 bầu sữa. nhằm phục vụ cho các mục đích cao cả :))

TuDo2808

Xe điện
Các cụ lo gì, giờ khoa học hiện đại Gan cũng thay được mờ.:-?

adidas_hn_man

Xe tăng
boganic là........... ok............

Mr.Phan

Xe tăng
Câu này cụ phải hỏi chị Tiến thì mới có câu trả lời chính xác ợ ke ke

rino

Xì hơi lốp
Các cụ ở đây ai hiểu về cách phòng tránh và điều trị bệnh gan thì chia sẻ giúp em vài bí quyết với :(:( Do đặc thù công việc của em là thường xuyên phải đi nhậu tiếp khách:P. Mà ông bạn làm cùng phòng vừa đi khám về, bị chuẩn đoán là gan nhiễm mỡ rồi[..]. Thấy ông ý bị thế em cũng hãi, đang sợ chẳng mấy chốc lại giống ông ý mất. :(
Em nghe người ta nói là bệnh này cũng không nguy hiểm lắm (không rõ có nguy hiểm không các cụ?!:-B) nhưng mà nó rất dễ biến chứng thành các bệnh khác nữa#:-s. Điều này thì em thật sự lo...%-( Không biết ở cụ ở đây có ai mắc bệnh như thế không, giúp em chia sẻ vài cách phòng tránh, bảo vệ và điều trị bệnh gan hiệu quả được không ạ :( Thanks các cụ nhiều...
Cụ nên mua những loại dược thảo có diệp hạ châu để uống, nhưng cái này khó kiếm lắm. Tốt nhất là uống thuốc cho nhanh. Thấy Hamega uống cũng tốt lắm. Ông anh họ cũng bị gan, nhưng uống thuốc này một thời gian thì khỏe hẳn.

chem

Xe hơi
Bỏ nhậu thì không dễ với cánh đàn ông rồi, 1 phần của công việc mà. Cụ nên ăn ấy loại rau củ quả có tác dụng trong việc giải độc gan. Ông anh họ em có uống một loại dược thảo, thấy bảo tốt lắm. Nhưng em quên mất tên. Đợi em hỏi lại rồi báo cụ.
Có phải cây diệp hạ châu không cụ? Em thấy nhiều người uống loại cây này, thấy bảo hơi khó uống (đắng) nhưng rất công hiệu trong việc bảo vệ gan...

nguyenvantinh

Xe đạp
Có phải cây diệp hạ châu không cụ? Em thấy nhiều người uống loại cây này, thấy bảo hơi khó uống (đắng) nhưng rất công hiệu trong việc bảo vệ gan...
Đúng là cây diệp hạ châu đấy. Hình như dân gian gọi là cây chó đẻ :)))

nhadatuytin

Xe container
em chả bia rượi gì mà giờ cũng gan nhiễm mỡ rồi ợ...
Cháu nghe nói bệnh này chỉ giữ ko nặng thêm thôi chứ chả chữa đc ạ

chuotrain

Xe đạp
Cây chó đẻ răng cưa kụ nhé, cây này có tác dụng mát, lợi tiểu nhưng mỗi lần dùng chỉ nên uống 2 -3 tuần rồi nghỉ vài tháng lại dùng lại, vì uống nhiều sẽ bị cứng gan nhá!:-s
Em có biết Diệp hạ châu là cây chó đẽ. Nhưng cây đấy dùng như thế nào hả cụ? Nấu uống à? Công dụng cụ thể như thế nào?

suzuky

Xe hơi
Em có biết Diệp hạ châu là cây chó đẽ. Nhưng cây đấy dùng như thế nào hả cụ? Nấu uống à? Công dụng cụ thể như thế nào?
Cây này dùng để nấu uống, nhưng giờ mua cũng khó lắm. Với lại nghe nói cũng khó uống lắm chứ không đơn giản đâu. Bác nên ra nhà thuốc mua Hamega để uống sẽ đỡ hơn, tốt nhất nên khám bác sĩ nhé.