[Funland] Làm sao để chặn cuộc gọi rác?

Heliosii

Xe tải
Trước em cũng lịch sự báo là mình không có nhu cầu rồi tắt máy vì nghĩ âu cũng là cái nghề của họ, còn hơn cái bọn đi ăn cắp hay ăn trộm. Nhưng rồi bị gọi nhiều quá tính kiên nhẫn của mình cũng có hạn nên em tắt máy luôn mà chả nói 1 lời.

jazzzzz

Xe lăn
Ngày nào chả nghe: chứng khoán, BĐS, máy lọc nươc, baot hiểm... đủ các thể loại.
Ngưng thoii, đây là công việc của họ: hàng ngày họ nhận list số điện thoại và làm theo kịch bản có sẵn và theo phương châm "trăm bó đuốc kiểu gì cũng bắt đc con ếch".
Mà em thấy giờ chỉ đội này mới hay gọi qua số đt, người thân, bạn bè đều gọi Zalo, dẫu sao cũng hỗ trợ ngành viễn thông.

dndung888

Xe hơi
chịu khó chặn số đều tay cụ ơi, trước em ngày 10 cuộc spam, nay chặn hết nên thậm chí có ngày không nghe cuộc nào luôn :D

letrungdungcz

Xe tăng
Dạo này thật sự ngày nào em cũng phải nhận được chục cuộc gọi từ telesale các công ty chứng khoán, lúc đầu mình còn lịch sự chứ giờ cứ nghe tới giới thiệu là nói mình ko có nhu cầu và cúp máy luôn, thấy cũng hơi bất lịch sự mà gọi nhiều quá cũng chả lịch sự nổi.
Em cũng phải nể những em làm telesale, một ngày chắc phải nghe từ chối với phản hồi như vậy từ khách hàng tới cả trăm lần mà vẫn giữ vứng tinh thần.
Theo các bác sao các em telesale vẫn vững tâm lý được thế nhỉ :))
Em cũng rất khó chịu với đội spam này!

- Nhà mình đang ở, sim điện thoại mình đang dùng, xe mình đang đi gọi hỏi có bán ko.

- Gọi mời vào nhóm zalo để đc tư vấn về cơ hội đầu tư tài chính và nhận tài liệu dạy đầu tư.

- Nhà mình éo dùng máy lọc nước, gọi bảo e cho thợ đến bảo dưỡng miễn phí máy lọc nước cho nhà anh

- Gắn mác cơ quan nhà nước nào đó, gửi tặng tài liệu cập nhật về chính sách, quy định abc...

- Tặng gói nghỉ dưỡng ở chỗ này, chỗ kia...

...và abc...xyz...các lý do....

vkthang

Xe container
Ngày nào cũng chục cuộc thì kinh đấy, em ngày bị 2-3 cuộc đã thấy bực mình rồi :D .Đều như vắt chanh hơn chục năm nay, các thể loại quảng cáo, môi giới, tư vấn bán hàng :P

honda_cub79

Xe lăn
Trước nhà cháu nghe xong cũng bảo không có nhu cầu, giờ nghe thấy giới thiệu phát là nhà cháu dập máy luôn cho đỡ mất thời gian :D

butchikim

Xe ba gác
Dạo này thật sự ngày nào em cũng phải nhận được chục cuộc gọi từ telesale các công ty chứng khoán, lúc đầu mình còn lịch sự chứ giờ cứ nghe tới giới thiệu là nói mình ko có nhu cầu và cúp máy luôn, thấy cũng hơi bất lịch sự mà gọi nhiều quá cũng chả lịch sự nổi.
Em cũng phải nể những em làm telesale, một ngày chắc phải nghe từ chối với phản hồi như vậy từ khách hàng tới cả trăm lần mà vẫn giữ vứng tinh thần.
Cụ lịch sự thế, cháu thấy đầu 0288 là tắt luôn, có nghe cũng chả nói gì, biết telesale là tắt luôn #:-s

meodenminh

Xe điện
tiền và thu nhập quyết định, không làm thì đi ra đường chạy Grab

sakai_yo

Xe lăn
Em mấy ngày nay cũng toàn lừa đảo chứng khoán gọi, hết bài quà tặng điện máy rồi. Học cc trên này, em cần mẫn nhắn xem có cải thiện không.

Dream 100

Xe ngựa
Em cũng rất khó chịu với đội spam này!

- Nhà mình đang ở, sim điện thoại mình đang dùng, xe mình đang đi gọi hỏi có bán ko.

- Gọi mời vào nhóm zalo để đc tư vấn về cơ hội đầu tư tài chính và nhận tài liệu dạy đầu tư.

- Nhà mình éo dùng máy lọc nước, gọi bảo e cho thợ đến bảo dưỡng miễn phí máy lọc nước cho nhà anh

- Gắn mác cơ quan nhà nước nào đó, gửi tặng tài liệu cập nhật về chính sách, quy định abc...

- Tặng gói nghỉ dưỡng ở chỗ này, chỗ kia...

...và abc...xyz...các lý do....
Đúng ạ! Bực nhất là em có mỗi cái nhà rách mà suốt ngày bị hỏi có bán không! :D

juve99

Xe cút kít
Em không hiểu, cụ nói không có nhu cầu và cúp máy là bất lịch sự vậy như thế nào mới là lịch sự nhỉ?
Vì em cũng toàn làm vậy, tiết kiệm thời gian cho cả hai bên. Nên nghe cụ nói bất lịch sự cũng muốn tham khảo xem quan niệm của cụ là như thế nào :-??

Còn về câu hỏi của cụ theo em có một vài nguyên nhân. Có thể là do nghề nghiệp yêu cầu bắt buộc. Cũng có thể là để rèn luyện tâm lý nghề nghiệp, một số quan niệm rằng họ làm thế không có hại gì mà còn là nghề nghiệp cao quý, đi tìm giữa biển người để lọc lấy khách hàng có nhu cầu giúp họ mua được dịch vụ/ sản phẩm cần thiết. Một số thì quan niệm rằng rèn luyện để có kinh nghiệm thao túng tâm lý khách hàng, sau này có thể tiện lợi thao túng tâm lý người khác, giành lấy lợi thế trong cuộc sống, gọi cao sang là luyện tập cách thuyết phục người khác, sau này muốn áp dụng làm điều tốt hay xấu đều được.
E cũng làm như cụ này, trả lời a k mê và quan tâm môn này, đỡ mất tgian của e và cup máy nhưng gọi nhiều quá nên cũng ảnh hưởng và khó chịu thật sự

khanhtb

Xe điện
em chào anh ạ là cụp máy các cụ nhỉ

maimaubinhyen

Xe tải
Giờ em hay gọi zalo viber, có những lúc đang trao đổi cv mà các số telesale này gọi chen ngang thì điên tiết lắm. Em cũng chăn với báo cáo từng số, cho vào ds chặn tầm 50 số giờ đỡ hẳn rồi :D

Toilatoi242

Xe tăng
Nghề của họ mà cc cứ chấp làm gì nhỉ, còn đảm bảo sk hơn phơi mặt ra đường hít khói bụi như chạy grab.
Phải chấp nhận, ấn nhận nghe đủ các cuộc gọi và tắt mic nói của máy mình đi và cố gắng kéo thật dài các cuộc gọi để khỏi làm phiền người tiếp theo trong danh sách khác, vì tele cũng bị kpi trong 8 tiếng làm việc cơ mà.

pham minh

Xe container
mà bọn nó còn lấy thông tin ở đâu đấy mà gọi đúng tên mình luôn

H1975

Xe tải
Em dùng bếp từ mà gọi nói em bên cửa hàng cung cấp bình ga cho anh. 30 phút nữa sẽ có nhân viên kỹ thuật đến kiểm tra bếp miễn phí 😂