[Funland] Làm sao để thành f0?

Mss AN TÂM

Xe điện
Tuỳ cơ địa cụ ơi

Isu_zu

Xe container
Có thống kê rồi, cụ nghe thì nghe, không nghe cũng không sao. Có bao nhiêu người "đã muộn"? ;))
Cụ nhìn HCM xem có ai lăn ra chết không, hay đã hoạt động bình thường?
Nếu không chủ quan thì cụ định làm gì? Đi khám tổng quan hàng tuần à? :-?
Vâng tùy cụ thôi. Bạn em tiêm 2 mũi Astra và dương tính, triệu chứng nhẹ và khỏi sau 5 ngày. Sau khi âm tính vài tuần vẫn thấy hơi mệt, đi kiểm tra thì bị rỗ gan, trong khi đó vừa khám sk trước khi Covid tầm 2 tháng thì gan hoàn toàn bình thường. Bác sĩ kết luận bị hậu Covid và giờ đang điều trị gan. Đây là bạn thân làm cùng cty cụ nhé, người thật việc thật chứ ko phải nghe nói cụ nhé. Cụ nghe thì nghe, không nghe cũng không sao.
Còn trên báo thì như thế này:
Hà Nội: Bé 2 tuổi mắc di chứng hậu COVID-19 nặng nề (suckhoedoisong.vn)

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ hoang mang quá nhỉ? Xung quanh em đầy người bị mà không biết, mà biết cũng chả ai đi viện. Vài hôm khỏi lại đi làm bình thường.

saltedtkc

Xe hơi
Gặp và tiếp xúc gần với nhiều F0 vào là được thôi mà.

captain81

Xe tải
Vâng tùy cụ thôi. Bạn em tiêm 2 mũi Astra và dương tính, triệu chứng nhẹ và khỏi sau 5 ngày. Sau khi âm tính vài tuần vẫn thấy hơi mệt, đi kiểm tra thì bị rỗ gan, trong khi đó vừa khám sk trước khi Covid tầm 2 tháng thì gan hoàn toàn bình thường. Bác sĩ kết luận bị hậu Covid và giờ đang điều trị gan. Đây là bạn thân làm cùng cty cụ nhé, người thật việc thật chứ ko phải nghe nói cụ nhé. Cụ nghe thì nghe, không nghe cũng không sao.
Còn trên báo thì như thế này:
Hà Nội: Bé 2 tuổi mắc di chứng hậu COVID-19 nặng nề (suckhoedoisong.vn)
Tỷ lệ như trên báo và như bạn cụ là bao nhiêu? Thế giới đến giờ có bao nhiêu người nhiễm covid và “hậu” hết như thế hả???

Được gửi từ from captain - Otofun

--Lamborghini--

Xe lăn
Câu hỏi quá dễ mà cũng quá khó nếu đã bị rồi trc đây mà k biết. Tiện e xin hỏi câu dễ hơn, nghiêm túc cụ nào biết chỉ giúp ạ : test kháng thể để biết đã từng bị chưa ở đâu tại hà nội, giá rổ thế nào ạ.thank cccm.
Cùng câu hỏi với cụ, vì hôm trước cũng có cụ bảo test kháng thể nhiều bất thường bác sỹ bảo có thể bị nhiễm nhưng khỏi mà không biết.

lodudu

Xe điện
Cụ ở đâu mà vẫn sợ vậy ạ? e hỏi thật. Lúc trước e cũng sợ như cụ nhưng khi mà xung quanh đã bị quá nhiều, thậm chí người trong gia đình bị thì nói thật tâm lý là cho lây để bị luôn cho xong.
Em ở Đà Nẵng, CN vừa rồi thằng em dương, cũng cách ly riêng một phòng nhưng thứ 2 đến mẹ e dương.. Mà bé con nhà e 3 tuổi thì ở cùng bà nên việc dương là sớm hay muộn. Vậy là k có cách ly gì hết, đến sáng hôm qua là cả nhà đều dương. Bé con sốt 2 ngày 2 đêm hnay đã hết sốt, thằng e bị từ hôm CN đến nay cũng khỏe. Cả nhà 5 người còn lại đều triệu chứng sốt nhẹ, ho húng hắng, đau mỏi người.. Hi vọng đến hết 7 ngày là OK hết.
Nhà em có người già bệnh nền và trẻ con, bị xong vẫn nguy cơ bị lại mà cụ