Làm thế nào để khuyên bố và anh trai bố và anh trai không mua fortuner?????

Phuvh

Xe buýt
Theo em cụ tư vấn ông anh đi Fortuner ông cụ đi Cam thế là vẹn cả đôi :))

cháu lên 3

Xe container
Đưa họ đi lái thử Fortuner, lái thử Santafe, Ecosport, GLK, CRV, ...
Đảm bảo tránh xa con Fortuner ngay

dungphp

Xe điện

coolpix8700

Xe ngựa
RAVA;19321343... nói:
lái thử trên đường 1A đang làm dở thì mấy con kia gọi FT bằng cụ?:bz
Bao giờ VN hết những đoạn đường như dạng "đang làm giở" thì Fò Tủn hết vai trò của nó và sẽ phải nhường lại cho mấy cái xe kia,
Còn ai chỉ loanh quanh trong mấy dãy phố thì cũng đừng dại nghĩ đến Fò Tủn làm gì!

Hôm qua đề từ TN về, có 1 đoạn đường ngắn chỉ vài trăm mét cũng "đang làm lại" xe đủ các cỡ xếp hàng. Chỉ tiến lên cũng chỉ vài trăm mét sẽ vòng được qua chỗ ấy, nhưng họ thấy xe đi vòng qua như vậy nhiều cũng lại "đang làm lại" dùng xe ủi san thêm đất mới lên. Thỉnh thoảng mới có cái xe dám thử còn lại thì rất chịu khó đứng chờ trong hàng xe dài dằng dặc ấy (chỗ ấy mấy bác khôn lỏi cũng chẳng xông vào rồi chen hàng được vì đường không chỉ xấu mà rất hẹp, xe tải lớn, cả loại chở bê tông cũng xếp hàng). Tuy đường như thế nhưng cũng không quá bẩn, em chạy qua thấy cả những cái xe "làm cảnh" đứng lẫn lộn trong mấy cái xe trộng bê tông, xe chở đá,... rất nhẫn lại!

Chỉnh sửa cuối:

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Riêng em là cụ chủ thì em cũng can, vì Fortuner & Innova là 2 dòng Toyota mà dân VN mình chạy theo số đông nhiều nhất =_= chất lượng thì ... chán khỏi bàn!

Cụ chủ có thể xem xét một số xe tương đồng về giá và tính năng (vd Mazda CX-5, new Santafe, CRV...), xong thu thập thông tin (trên OF đầy mà :P) và so sánh trực quan cho bố và anh trai cụ thì mới vỡ ra đc :D
Ối giời, lạy hồn
CX5,CRV,SF LÀ XE 7 CHỖ TỪ KHI NÀO HẢ CỤ. Cụ chủ hỏi fortuner với cả sorento nó là 7 chỗ mà cụ

lientit

Đi bộ
Website
phimonlinehaynhat.net
Mình là mình kết Camry lắm, nhìn sang và cũng gọn nữa. Cũng đang phấn đấu để sắm được nó đây

bopbi

Xe hơi
E có số tiền như nhà cụ em làm con santafe rồi.ngon choẹt
SF đi công trình đường xấu, thỉnh thoảng phải chở đồ thì có mà 3 bữa lại đi bệnh viện. FT đi đường xấu, đi công trình, chở đồ vô tư chạy ầm ầm, nhưng đi FT ko sướng bằng SF.

cptu176

Xe điện
Ở các tỉnh, xe Camry có nghĩa là oto, cũng như Honda là xe máy. Các quan tỉnh, quan huyện cũng đánh giá nhau qua xe Camry, coi như đó là chuẩn mực về đẳng cấp. Vì vậy ước mơ có xe Camry cháy bỏng trong tâm hồn, đám cưới mà rước dâu bằng xe Camry thì sang nhất thị xã.
Mựa cái loại phân biệt... Đọc comment ngứa hết cả mít...

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
không thể tưởng tượng nổi bỏ tần ấy tiền ra mua 1 cái xe như vậy liệu có đáng, xe giờ nhiều e khuyên cụ chủ nên tìm hiểu và tư vấn bố và a trai nữa,mua cái xe bỏ ra cả đống tiền thì nghĩ cho kĩ ko lúc lại hối hận

kia spectra2003

Xe máy
Bố và anh bạn quyết định đúng đấy. Cái xe Fo-tu-nơ là hợp với nhu cầu thực tế sử dụng, chở được nhiều người, đi vào chỗ nào cũng được. Toàn những người buôn bán kiếm ra tiền thì quyết định của họ chắc chắn là chuẩn hơn của 1 anh đi làm thuê.

Riêng cá nhân bạn thích Camry chỉ vì nó "sang", các bạn cùng lớp sẽ nể ? Xe Camry thì xác định luôn là cho mượn đi chở cô dâu, lần 1 oai, lần 2 bình thường ăn bữa cỗ gỡ gạc, lần 3 thì phải nói dối xe hỏng, xe đi vắng v.v...
ý kiến của cụ nghe thật dã man nhưng không phải không có lý..