Lăn tăn về Mercedes Benz GLK 4Matic ai biết chỉ dùm em với

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Cá nhân em thấy GLK xấu quá! Để trong showroom còn được chứ chạy ra đường chẳng cân đối tý nào !
Tủy thẩm mĩ bác ơi, tuy nhiên cũng phải đánh giá trong tầm tiền của GLK. Vậy bác thêm US$100k để mua GL không K hoặc thêm vài trăm mua Lambo ... hay thêm US$1m mua RR?

Mr. Béo

Xe hơi
GLK trông hơi bị nhỏ con chẳng phù hợp với vóc dáng 1 xe SUV chút nào. Dòng SUV thì em thấy Lếc-xù với Bố Mẹ Vợ trông ngon hơn Mẹc. :D

Denpha

Xe máy
Tủy thẩm mĩ bác ơi, tuy nhiên cũng phải đánh giá trong tầm tiền của GLK. Vậy bác thêm US$100k để mua GL không K hoặc thêm vài trăm mua Lambo ... hay thêm US$1m mua RR?
Vấn đề không phải là tầm tiền, ở đây chỉ bàn phong cách thiết kế thôi, có gì đó mất cân đối về hình dáng , tầm tiền ít hơn nhiều nhưng form của escape, veracruz đẹp đấy chứ !

classic

Xe hơi
80K GLK, nếu khéo thêm chút là được Q7 lướt, ngon hơn nhiều chú GLK này. Trông xe này thiết kế quá kém so với danh tiếng của Merz

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Vấn đề không phải là tầm tiền, ở đây chỉ bàn phong cách thiết kế thôi, có gì đó mất cân đối về hình dáng , tầm tiền ít hơn nhiều nhưng form của escape, veracruz đẹp đấy chứ !
Thì em đã nói còn tùy theo thẩm mĩ của tưng người mà, bác thấy form của Escape đẹp hơn GLK nhưng mà em thấy ... ít người nghĩ vậy, còn Veracruz thì thuộc dòng lơn hơn khó so sánh.

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
em mà có con này chắc cũng chả hiều để chạy mấy cái đường Ổ voi Ổ trâu thế kia đâu...đấy là test nó còn sắp đặt cho an toàn..chứ thực thế 1 phát nhầm nhọt thôi cũng ra đi Cái *** hoặc xước xát bét nhè...Nếu chạy đường núi rừng hiểm trở thế VD như lên đỉnh FAN ở sapa thì đã có mấy em xe quân đội chở rồi..lội nước trèo leo tùm lum ko có xót..kể cả có chạy Hummer H2 lên nó cũng dex cho vì nguy hiểm:21:...tóm lại tính năng điểm mạnh của con này đất sử dụng ở VN là ko nhiều ..về kiểu dáng em nhìn thấy ngoài đời rồi..cũng đc chứ ko đến nỗi...mỗi tội cũng ko phải gu sở thích của em:^)

nite_swinger

Xe đạp
Bác chủ thớt yêu cầu mọi người cho ý kiến nhưng lại không nói rõ ngân sách của bác là bao nhiêu nên đến giờ này mọi người chỉ tập trung vào form là chủ yếu. Còn tiện nghi, độ an toàn v.v.... Cuối cùng.. khó quyết định được. Bác đề xuất GLK nhưng các bác kia lại khuyên GL, chênh nhau như trời - vực... pochan.net luôn!:ohmy:

Gooman

Xe hơi
Một phiếu cho GLK
Máu thì mua đi bác GLK cũng được đấy.
Nếu nhiều $ thì còn lăn tăn gì nữa.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Bác chủ thớt lăn tăng GLK 4Matic tức là ngân sách của bác ấy cũng tầm 80K mà thôi, các bác lại so sánh với GL 450 ( 170 - 194 K ) quả là lấy tàu thuỷ mà so với tàu chở container !?

Nhiều bác lại khuyến khích đi mua xe lướt: cái này cũng nên xem lại vì so sánh như thế cũng hơi bị khập khiển vì tâm lý người mua, nhất là ngươì VN chúng ta "bóc tem" một cái gì mơí sẽ rất có cảm giác "sung sướng" hơn là mua 1 chiếc xe lướt mà không biết quá khứ của nó như thế nào. Ở đây em không nói đến 1 số người mua xe cũ chạy 1 thời gian rồi nếu thấy lời là bán.

Lý do Mercedes đưa ra mẫu xe GLK cũng đã nghiên cứu từ Tây sang Đông và từ Bắc đến Nam rồi. Xuất hiện từ đầu năm 2008 tại triển lãm Geneva bằng mẫu concept cho đến mẫu xe thương mại tại Bắc Kinh cũng đã qua nhiều thay đổi để ra mẫu xe như hiện nay mà trong đó thay đổi lớn nhất là hệ thống đèn và nội thất. Rất tiếc, là Mer họ không như các hãng khác thường có form cho từng thị trường Châu Á như Innova, Zinger, Everest... mà mẫu xe thiết kế cho toàn thế giới nên VN chúng ta cũng có một số ý kiến về GLK, chủ yếu là hình dáng bên ngoài... NHƯNG: ít người quan tâm đến tiện ích bên trong của nó ! Mặc khác, Mer đưa ra chiếc này nhằm vào PHÂN KHÚC dành cho giới trẻ nằm giữa 2 sản phẩm chiến lượt của họ là C-Class và E-Class. Các bác lại cứ mang GLK so với ML và GL hoặc X5, Q7 thì quá ư khập khiễn rồi.

Gooman

Xe hơi
Bác chủ thớt máu thì múch đi còn chờ gì nữa,
Cứ tranh luận mãi chẳng chẳng bao giờ bác mua đc xe đâu.
Mỗi cái có ưu nhược khác nhau, miễn sao mang lại tính thỏa dụng cao là được.

kanz_min

Xe tải
cả thế giới có biết bao là mẫu xe, mỗi hãng có 1 đến vài mẫu SUV khác nhau từ compact cho tới grand, và tùy vào sự yêu thích thương hiệu của từng người, cái nhìn thẩm mỹ của từng người mà lựa chọn xe. các bác nhận xét GLK xấu??? oki, đó là cái nhìn cá nhân phải ko ạ??? nhưng bác đừng so về giá vì tương quan chất lượng và giá thì là hợp lý đó ạ ^_^
các bác cũng đừng so vời GL hay Q7 vì nó là class khác ạ. Cũng giống như bác chọn người yêu rồi cưới vợ ^_^ có vợ bác nào giống vợ bác nào ko ạ??? ^_^ bác này cưới thì thấy đẹp nhất và hợp nhất với mình rồi nhưng các bác khác lại ko thấy vậy ^_^ đúng ko ạ???
riêng cá nhân em, em kết kiểu thiết kế này ^_^ em chỉ hơi buồn là xe bị cắt mất option cửa nóc và cửa cốp đóng/mở điện ^_^. có bác nói chọn Rx, MDx, hay VRC,... thì hơn... nhưng tùy nhu cầu sử dụng nữa ạ ^_^ GLK đâu phải dành cho đại gia đình đâu ạ ^_^ đối với thanh niên chưa vợ như em, xét tổng thể em thấy GLK phù hợp vì đường HN quá xấu, hay mưa hay ngập(dĩ nhiên là ngập vừa thôi chứ ngập quá thì xe nào chẳng tạch ạ ^_^)... còn bác nào có gia đình thích rộng rãi thoải mái thì chọn xe khác đi ạ
các bác càng ít mua em càng thích, nhất là đừng chọn màu trắng nhé ^_^

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Bác Kanz_min nói chính xác. Đối với Mer càng ít càng hiếm thì sang chứ nhiều như Toyota thì không hay.

Nhiều bác cứ thắc mắc là xe không có Panorama, em chỉ thấy VN chúng ta chỉ có đi Đà Lạt mới dám mở cửa nóc để hưởng được không khí trong lành mà thôi, còn các thành phố khác thì toàn bụi và khói. Thành thử bỏ thêm vài ngàn để chọn Panorama thì hơi phí.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Em nói thật với các bác chứ, Đẳng cấp cũng như danh tiếng của cái hãng xe Sao 3 cánh này là quá nổi tiếng trên toàn thế giới rồi. Chẳng qua ai ko có tiền mua thì chê này chê nọ vì đằng nào cũng ko thể nào mua nổi nó nên cứ chê rồi đem so sánh với các xe hạng sang hơn cũng chẳng ảnh hưởng gì đến bát cơm bát gạo nhà mình, nếu mà có tiền mua thì kể cả con Atis của toyota cũng ko thể chê được chứ đừng nói đến xe của Mec(y). ( đấy là em còn chưa nói đến hãng này đả kick hãng kia )

nguyenbaquyen

Xe đạp
Tán thành ý kiến của bác Pham Anh Khoi. Thật sự có một số người trên diển đàng này rất kém hiểu biết về xe hơi, (thậm chí có thể họ còn chưa mua được xe hơi) Nhưng họ rất hay chê xe này xe nọ. Đi so sánh 2 xe khác đẳng cấp nhau, họ càng nói càng chứng tỏ cho chúng ta thấy là họ chẳng biết gì mà nói theo kiểu cứ nói cho sướng mồm. Nói thật những lời nói của họ các bác đừng quan tâm làm gì.

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy khác các bác ở trên, em đã chạy xe này rồi. Nói thật nhìn ngoài đường thì nhỏ nhưng khi đậu xe trong nhà rồi thì nó không nhỏ tí nào, trước đây em đã đi Cảmy 2007 nhập, cách âm của Cảmy tốt nhưng không thể bằng xe này được. Cá nhân em sau khi chạy được 1.200 Km, em không thấy điểm nào chê được. Còn vấn đề ăn uống của nó, em chay Tp.HCM - Nha Trang - Đà Lạt rồi về lại Tp.HCM cả thảy đoạn đường cả đi về và đi loanh quanh là khoảng 1.100Km em đỏ hết 120 Lít xăng, Cả đường trường và chạy trong TP em thấy với động cơ 3.0 như vây là OK.
- Khuyên thế này mới gọi là khuyên chứ. Đúng là có thực tế có khác.(b)

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
em cũng ko khoái. GLK bé quá. với tầm tiền đấy kiếm 1 con lexus GX, RX, Huyndai Veracruz........có phải hơn ko? :^)
- "GX, RX, Huyndai Veracruz" ngần này chữ cộng lại vẫn chưa = GLK. Em chẳng thấy nó bé tí nào cả. quan trọng là hợp với mình. Mà mẫu mới đi cho khoái. Chúc bác nhanh khoe xe.

DREAM II

Xe máy
Bác thử xem X3 xem thế nào ?
Hai con cùng phân loại nhưng em thấy X3 đẹp hơn (tất nhiên là o bằng X5 rồi vì X5 thì phải so với GK )

titoet.moc

Xe hơi
Sao ng ta lăn tăn GLK mà các bác cứ xuyên sang GL với RX là thế nào :))
em nói thật chứ với ngần ấy tiền, GLK ko phải là sự lựa chọn tồi đâu.
Vể hình thức thì trông nó hơi kì cục chút thôi, nhưng cũng còn tùy màu và tùy người đi là ai.
Bên cạnh đó thì em nghĩ Q5 cũng là 1 phương án. Nhưng bản V6 của nó mà về VN thì chắc phải tầm 100k. Nên thôi, GLK vẫn ổn!