[Funland] Lắp đh cho 2 phòng trong

Xe_vip

Xe tải
Dễ nhất là đục thẳng xuống tầng dưới rồi đi ngang mặt trần, mất công làm thì cụ làm triệt để luôn đi ạ.
Em đang tính đưa vào wc cùng tầng, không thể được mới tính đến đục sàn.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Em cần giải pháp đơn giản nhất có thể, vì phòng trong tầng 2 muốn lắp đh phải đi ống xuyên qua phòng ngoài, như vậy phòng ngoài rất xấu.
Còn phòng trong tầng 3 chắc phải đi ống lên theo cầu thang rồi lên nóc tum.
Trần giả cho phòng ngoài là giải pháp tốt nhất. Tha hồ cụ chạy ống đh, thoát mùi bếp, thông gió toilet, thậm chí thoát phốt, xả air luôn.
Nhà e vừa làm, đc cái trần cao 3.8 thả ti thoải mái :)

Đi Lang Thang

Xe buýt
Ngoài đục tường kéo đường ống thì cụ nào đã dùng đh di động cho em ít kinh nghiệm
Ko dùng đc đâu, e lăn tăn 7 8 năm nay rồi.
Trong đó 6 năm e ko ở, khóa để đấy. 1 năm e làm chạy ống đưa cục nóng lên tum, sau phải gỡ ra chạy lại chấp nhận tốn. chỗ ống bảo ôn đâm ra ngoài phòng những vẫn là trong nhà trông rất xấu vì nó ko gập 90o ngay được. 9-10m ống đi loằng ngoằng trong nhà cũng cực xấu, những chỗ bẻ 90o nó cũng ko thể ép sát góc như cụ tưởng được. Còn cái ống cứng thoát nước mặt lạnh xuyên vào toilet thì cũng... xấu cực rất quá lắm :))
Cho nên giải pháp duy nhất là đưa cục nóng ra đằng trước nhà, ống chạy sát trần và thả cái trần giả che đi là xong.
Lại đc dịp set up lại đèn đóm :))

kienvinh

Xe lăn
3 mặt bị sát tường hàng xóm lấy đâu cửa sổ
Bớt đi 1m2 làm cái giếng trời mà cũng có thể gọi là hộp kỹ thuật thì bây giờ cười như nghé.

Không biết thì phải thuê, ai lại tự làm ponjot thế.

Xe_vip

Xe tải
Trần giả cho phòng ngoài là giải pháp tốt nhất. Tha hồ cụ chạy ống đh, thoát mùi bếp, thông gió toilet, thậm chí thoát phốt, xả air luôn.
Nhà e vừa làm, đc cái trần cao 3.8 thả ti thoải mái :)
Trần nhà em thấp nên em ko làm trần giả, nó bí phòng lắm. Nhà cụ 3,8m thì ngon quá.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Trần nhà em thấp nên em ko làm trần giả, nó bí phòng lắm. Nhà cụ 3,8m thì ngon quá.
Trừ khi vướng dầm, còn không cụ ép ống sát trần nó mất có 6.5- 7cm (nếu cụ cẩn thận đi trong ống D60).
Trần giả cụ cải tạo gì cũng tiện: đèn downlight, quạt, giấu dây kéo điện ra/vào, chạy ống phát sinh... Chi phí h rẻ nhiều rồi, thi công nhanh

Xe_vip

Xe tải
Bớt đi 1m2 làm cái giếng trời mà cũng có thể gọi là hộp kỹ thuật thì bây giờ cười như nghé.

Không biết thì phải thuê, ai lại tự làm ponjot thế.
Nhà cũ mua lại, cụ phán như bố tướng