[Funland] Lắp lọc tổng rồi thì có cần lọc tại vòi nữa không các cụ?

ongdogia

Xe tăng
Nhà e đang hoàn thiện ở những bước cuối, vừa lắp lọc tổng của Mợ toét 2710.
Nước uống: nhà e dùng Lavie
Ngồi đây hóng các lão chém để e quyết định.
Cám ơn các lão.

Quản Tượng

Xe tăng
tùy theo nguồn nước nhà cụ, nhưng có điều kiện thì nên lắp cụ ạ. tại vòi là ăn uống. còn tổng thì sinh hoạt, tắm giặt...nhà e đang như vậy ạ

TUCSON9389

Xe điện
Em lắp của cụ Hoàng Hải Vũ_ad

Cấu hình thì em dùng loại 2 cột lọc + cốc lọc 20PP + cột lọc UF và em cũng lắp lọc tổng trước téc nước. Cơ bản là như hình ah.

cụ làm thế này là chuẩn quá. nó hết khoảng bao nhiêu cụ nhỉ. thằng cu cháu nó làm cho em lắp lọc tổng nhưng thấy đơn giản quá

mattroihong

Xe tải
Nước máy ở HN khu nhà em đun sôi lên toàn cặn màu trắng, e hỏi bên Cty nước sạch thì bảo không hại gì vì nước máy khu này gọi là nước cứng (nhiều canxi). Các cụ tư vấn xem có loại nào bỏ được cái cặn đó không, e chỉ cần lắp lấy nước đun sôi uống. Nhà em bỏ dùng máy lọc RO lâu rồi và không có ý định lắp lại nữa.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nước máy ở HN khu nhà em đun sôi lên toàn cặn màu trắng, e hỏi bên Cty nước sạch thì bảo không hại gì vì nước máy khu này gọi là nước cứng (nhiều canxi). Các cụ tư vấn xem có loại nào bỏ được cái cặn đó không, e chỉ cần lắp lấy nước đun sôi uống. Nhà em bỏ dùng máy lọc RO lâu rồi và không có ý định lắp lại nữa.
chỉ có RO mới hết canxi thôi cụ ạ, sao cụ lại bỏ RO thế? Nc cứng đun lên rồi thì k hại nhưng cảm quan k tốt, pha sữa hay uống nó gợn gợn e k uống dc nên vẫn phải dùng RO ạ

Ôi thích quá

Xe buýt
Em lắp của cụ Hoàng Hải Vũ_ad

Cấu hình thì em dùng loại 2 cột lọc + cốc lọc 20PP + cột lọc UF và em cũng lắp lọc tổng trước téc nước. Cơ bản là như hình ah.

Em hỏi bên lề, sao nhà cụ lại lắp cục nóng cao vậy, bên lắp đặt họ tư vấn vậy ạ?

Hoàng Hải Vũ_ad

Xe tải
Em mới lắp quả lọc tổng của cụ hoanghai loại 2 cột lọc + 1 cốc lọc 20PP + 1 cột lọc UF. Em đang phân vân là lọc tổng như vậy rồi thì có cần lắp thêm một bộ lọc ở bồn rửa bát để uống trực tiếp không?
Lọc RO thì thấy review là nước “sạch” quá chả còn chất gì với em thấy bộ lọc RO hơi cồng kềnh + có nước thải. Em đang tính lắp bộ lọc của cleansui nhỏ gọn, đơn giản mỗi tội lõi lọc hơi “mặn” thì có ổn không ah?

Nếu cần lọc thêm dưới bếp để uống trực tiếp thì dùng loại Cleansui cũng tốt, vì nước nguyên khoáng uống có lợi cho sức khoẻ hơn là nước tinh khiết hoàn toàn, nếu lắp máy RO thì chọn loại có bù khoáng tốt là được cụ ạ.

Jonhy

Xe buýt
E nhầm nick nên e lái lại nick này cho đúng chuyên môn :D

Nếu là e thì e k lắp cleansui sau bộ lọc tổng kia vì thấy k cần thiết nữa. Nếu cụ có đk thì cụ lắp máy tạo kiềm, đang hot bây giờ đấy cụ, còn k thì lọc tổng kia là đun nấu dc rồi. Nếu muốn uống trực tiếp thì nói thật là e chỉ tin RO thôi, mấy bên nano cứ bảo "nguyên khoáng" với ro "sạch" quá thấy k hợp lý, lọc thì cần phải sạch chứ, còn khoáng chất thì ăn thịt, ăn rau, ăn hoa quả chứ sao lại uống nc mà đủ khoáng chất dc thì vc gì phải ăn.
Sau một hồi tìm hiểu chán chê Nano vs RO thì em thấy đều tốt cả nhưng vì nhu cầu uống nước lạnh hàng ngày như em và mùa đông bọn trẻ con uống nước ấm thì em phải tìm một con máy đặt bàn có nóng-lạnh cho tiện. Khổ cái loại đặt bàn mà có cả nóng cả lạnh thì ít hãng có quá và chỉ RO mới có. Em đang ngắm con chungho này thì ổn không mợ? Bên mợ có phân phối loại này không?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Sau một hồi tìm hiểu chán chê Nano vs RO thì em thấy đều tốt cả nhưng vì nhu cầu uống nước lạnh hàng ngày như em và mùa đông bọn trẻ con uống nước ấm thì em phải tìm một con máy đặt bàn có nóng-lạnh cho tiện. Khổ cái loại đặt bàn mà có cả nóng cả lạnh thì ít hãng có quá và chỉ RO mới có. Em đang ngắm con chungho này thì ổn không mợ? Bên mợ có phân phối loại này không?

Ổn cụ ạ, với e thì chỉ tin ro uống trực tiếp. E có bán ạ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em hỏi bên lề, sao nhà cụ lại lắp cục nóng cao vậy, bên lắp đặt họ tư vấn vậy ạ?
Anh Trục giải thích hộ em với. Sao lại lắp cao thế ah 😁
Thì em sợ mấy ông vệ sinh điều hòa mắng thằng nào mà tư vấn cho chủ nhà phải dùng thang dây hằng năm đã vậy lại còn đánh đu như Khỉ để vệ sinh cục nóng ấy ạ. :D

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Người OF

mr.tu

Xe hơi
E nhầm nick nên e lái lại nick này cho đúng chuyên môn :D

Nếu là e thì e k lắp cleansui sau bộ lọc tổng kia vì thấy k cần thiết nữa. Nếu cụ có đk thì cụ lắp máy tạo kiềm, đang hot bây giờ đấy cụ, còn k thì lọc tổng kia là đun nấu dc rồi. Nếu muốn uống trực tiếp thì nói thật là e chỉ tin RO thôi, mấy bên nano cứ bảo "nguyên khoáng" với ro "sạch" quá thấy k hợp lý, lọc thì cần phải sạch chứ, còn khoáng chất thì ăn thịt, ăn rau, ăn hoa quả chứ sao lại uống nc mà đủ khoáng chất dc thì vc gì phải ăn.
Mợ cho e hỏi dùng lọc thô loại 5mm xong qua cái lọc uf thì nước đủ sạch để ko lắng cặn đường ống và thiết bị chưa? Cái lọc uf thì nên dùng hãng nào đảm bảo và có màng lọc thay thế ko? Cảm ơn mợ nhiều nhé

Tony_Le

Xe container
Em mới lắp quả lọc tổng của cụ hoanghai loại 2 cột lọc + 1 cốc lọc 20PP + 1 cột lọc UF. Em đang phân vân là lọc tổng như vậy rồi thì có cần lắp thêm một bộ lọc ở bồn rửa bát để uống trực tiếp không?
Lọc RO thì thấy review là nước “sạch” quá chả còn chất gì với em thấy bộ lọc RO hơi cồng kềnh + có nước thải. Em đang tính lắp bộ lọc của cleansui nhỏ gọn, đơn giản mỗi tội lõi lọc hơi “mặn” thì có ổn không ah?

Hơn 2 củ cái lọc thay hàng năm, chưa kể tiền đầu tư vòi và bộ tạo kiềm ảo (cái vòi trên hình không phải của Cleansui) thì e chuyển đầu tư quả nóng lạnh, mua bình Lavi/Vĩnh Hảo về uống nhoè mấy chục năm.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em dùng của Kangaroo, uống trực tiếp k đun lại.

Jonhy

Xe buýt
Hơn 2 củ cái lọc thay hàng năm, chưa kể tiền đầu tư vòi và bộ tạo kiềm ảo (cái vòi trên hình không phải của Cleansui) thì e chuyển đầu tư quả nóng lạnh, mua bình Lavi/Vĩnh Hảo về uống nhoè mấy chục năm.
Lách cách lắm cụ ah. Với trông ko thẩm mỹ :D