[Funland] Laptop như này co phai hàng mới 100 % không

chaulg81

Xe tăng
Em định mua cái laptop msi cho con khi em hỏi shop fpt được trả lời như này
ad cho hỏi laptop này là hàng còn nguyên seal Nguyen thùng mới 100 % chứ Đã active Windows chưa
1 giờ trước
Thích
Trả lời

Quản trị viên
Dạ, hiện sản phẩm đang mới 100% tuy nhiên chưa nguyên seal hộp anh nhé. Bản win đã được active ạ.
Thân mến!
Theo em được biết máy đã bóc seal và active Windows thì là máy không còn mới.. Có thẻ là hàng trưng bày...
Vậy xin được các Cụ thông não em với
Em cảm ơn mọi người nhiều a

dichvuflycamhn

Xe buýt
Họ phải bóc seal để còn dán tem nhà phân phối, rồi thì kiểm tra xem khi vận chuyển có móp méo gì ko, rồi còn để cho hải quan kiểm tra nữa. Còn cụ không tin tưởng có chắc là hàng mới hay không thì nhờ ai đó kiểm tra hộ xem số lần khởi động máy... Bên fpt cam kết là sản phẩm mới 100% thì cụ cứ múc thôi, chứ em nghĩ họ cũng có quy định riêng về hàng trưng bày, láo nháo bán hàng trưng bày cho khách mà bị khách phát hiện ra thì lãi đc thêm vài đồng mà ảnh hưởng cả thương hiệu nên chả ai dại làm vậy đâu. Hơn nữa hàng trưng bày xong rồi họ vẫn đăng bán rẻ cho những người có nhu cầu không cần mua hàng mới mà.

chaulg81

Xe tăng
Họ phải bóc seal để còn dán tem nhà phân phối, rồi thì kiểm tra xem khi vận chuyển có móp méo gì ko, rồi còn để cho hải quan kiểm tra nữa. Còn cụ không tin tưởng có chắc là hàng mới hay không thì nhờ ai đó kiểm tra hộ xem số lần khởi động máy... Bên fpt cam kết là sản phẩm mới 100% thì cụ cứ múc thôi, chứ em nghĩ họ cũng có quy định riêng về hàng trưng bày, láo nháo bán hàng trưng bày cho khách mà bị khách phát hiện ra thì lãi đc thêm vài đồng mà ảnh hưởng cả thương hiệu nên chả ai dại làm vậy đâu. Hơn nữa hàng trưng bày xong rồi họ vẫn đăng bán rẻ cho những người có nhu cầu không cần mua hàng mới mà.
Vậy máy em nó hiện như này là bao nhiêu thời gian rồi Cụ. 4:02:38:29
Em nghĩ mãi không biết đọc sao nữa kg lẽ đọc là 4 ?.. 2 giờ 38 phút 29 giây
Cụ thông não em cái

dichvuflycamhn

Xe buýt
Vậy máy em nó hiện như này là bao nhiêu thời gian rồi Cụ. 4:02:38:29
Em nghĩ mãi không biết đọc sao nữa kg lẽ đọc là 4 ?.. 2 giờ 38 phút 29 giây
Cụ thông não em cái
Cụ check số lần khởi động lại máy thì nó ra con số đó hay là như nào? Cụ chụp cái ảnh màn hình lên em xem nào.

namquocsonha45

Xe máy
"sản phẩm đang mới 100% tuy nhiên chưa nguyên seal hộp anh nhé. Bản win đã được active " nghe câu này cứ sai sai ấy nhỉ. Chả lẽ bốc hàng từ xưởng lắp ráp à nhỉ

chaulg81

Xe tăng
Cụ check số lần khởi động lại máy thì nó ra con số đó hay là như nào? Cụ chụp cái ảnh màn hình lên em xem nào.
1.Hướng Dẫn 6 Mẹo Xem Thời Gian Sử Dụng Máy Tính
1.1. Sử dụng thanh Task Manager
  • Bước 1: Mở Trình quản lý tác vụ bằng cách nhấn tổ hợp phím Windows + X > chọn Task Manager
  • Bước 2: Khi cửa sổ Task Manager mở ra, bạn chọn vào Performance > chọn CPU
  • Bước 3: Tại đây, bạn sẽ thấy dòng Time Up chính là thời gian sử dụng kể từ khi bạn khởi động máy tính
E
Em gửi hình kg được
Em xem hướng dẫn như này để biết máy dùng bao lâu giống như cái ban này của bài hướng dẫn
[/URL]
Hướng dẫn 6 mẹo xem thời gian sử dụng máy tính

Chỉnh sửa cuối:
Trước em làm ở cty máy tính. Hàng nhập về phải qua bộ phận QC kiểm tra. Nếu máy không đủ tiêu chuẩn sẽ gửi lại nhà sản xuất(xước, móp méo, màn lỗi, thiếu linh-phụ kiện...) hoặc nhà sản xuất họ phải giảm giá máy lỗi đó(sau cty sẽ bán dạng thanh lý giá rẻ hơn). Còn máy đạt tiêu chuẩn sẽ dán tem phân phối minh bạch nguồn gốc, công ty nhập, cấu hình máy, phụ kiện kèm theo...rồi xuất cho đại lý, cửa hàng.

dracula8411

Xe đạp
Hàng bh hãng đủ thời gian theo hóa đơn là ok mà cụ