[CCCĐ] Lênh đênh trên vịnh Hạ Long

Tóc Xoăn

Xe tăng
Em đi du lịch biển, sông nước em chỉ thích đi khán phá, ngắm cảnh một lúc trong ngày thôi. Chứ không khoái ăn ngủ lênh đênh trên du thuyền qua đêm tới vài ngày

5starsdba

Xe buýt
Em đi du lịch biển, sông nước em chỉ thích đi khán phá, ngắm cảnh một lúc trong ngày thôi. Chứ không khoái ăn ngủ lênh đênh trên du thuyền qua đêm tới vài ngày
Thỉnh thoảng cũng phải thay đổi, kiểu nghỉ dưỡng chứ :D

nguyendiep

Xe tải
Cách đây 3 năm nhà em cũng làm tour Hà nội - Hạ Long - Cát Bà - Hải Phòng. Trải nghiệm 1 đêm trên tàu, câu mực, hát hò, đi đảo Ti Top, hang sửng sốt, làng chài sáng hôm sau thăm vịnh Lan Hạ, đảo khỉ rồi về Cát Bà, ở 1 ngày rồi về HP bằng tàu cao tốc.
Chuyến đi rất thú vị, nhiều cảnh đẹp, cũng là trải nghiệm du lịch kiểu khác, các đảo nước rất trong, sạch không như Bãi Cháy.
Tháng 6 vừa rồi em lại đi Hạ Long nhưng không đi đảo vì bọn trẻ con không thích nữa, cũng chẳng dám tắm ở Bãi Cháy, chỉ chơi loanh quanh khu Sun mới mở, viện bảo tàng, ăn hải sản rồi về.

5starsdba

Xe buýt
Cách đây 3 năm nhà em cũng làm tour Hà nội - Hạ Long - Cát Bà - Hải Phòng. Trải nghiệm 1 đêm trên tàu, câu mực, hát hò, đi đảo Ti Top, hang sửng sốt, làng chài sáng hôm sau thăm vịnh Lan Hạ, đảo khỉ rồi về Cát Bà, ở 1 ngày rồi về HP bằng tàu cao tốc.
Chuyến đi rất thú vị, nhiều cảnh đẹp, cũng là trải nghiệm du lịch kiểu khác, các đảo nước rất trong, sạch không như Bãi Cháy.
Tháng 6 vừa rồi em lại đi Hạ Long nhưng không đi đảo vì bọn trẻ con không thích nữa, cũng chẳng dám tắm ở Bãi Cháy, chỉ chơi loanh quanh khu Sun mới mở, viện bảo tàng, ăn hải sản rồi về.
Vâng, cụ chuẩn đấy ạ :)

Tóc Xoăn

Xe tăng
Thỉnh thoảng cũng phải thay đổi, kiểu nghỉ dưỡng chứ :D
Nhưng nghỉ đêm trên du thuyền em vẫn thấy bất an về an toàn khi đi cả nhà.
Đang ngủ nó lại gió to ngủm cái thì trời xử lý. Ngủ đêm cứ trên bờ cho yên tâm :D

5starsdba

Xe buýt
Nhưng nghỉ đêm trên du thuyền em vẫn thấy bất an về an toàn khi đi cả nhà.
Đang ngủ nó lại gió to ngủm cái thì trời xử lý. Ngủ đêm cứ trên bờ cho yên tâm :D
Tàu to như khách sạn, ngủ trong vịnh không có sóng, đồ cứu hộ đầy đủ, xung quanh còn nhiều tàu khác, ngủm thế nào được :D

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

nguyenhongson

Xe buýt
Đi cái kiểu lênh đênh cực chán luôn,khuyên các cụ không nên đi,vừa đắt lại không có trò gì.Thả lên cái đảo,trong cái đảo có cái hang lạ hoắc,qua làng chài chơi cũng chả có gì.Nói chung chỉ giành cho bọn Tây Lông chứ Việt Nam thì nên đi bình thường thôi.Em đã đi 2 ngày 1 đêm rồi,một sai lầm nghiêm trọng,vé hồi đó em đi là 3,5 triệu/người (đã có giảm giá vì có mỗi đoàn mình là Việt Nam) cả đoàn đi hết tầm 80tr (20 người)
Tóm lại,đừng có cụ nào nghĩ đến đi cái tour kiểu này,chả trải nghiệm được cái gì đâu.

xuanmanhnguyen

Xe điện
Hạ Long thì không mới, hầu hết ai cũng đã đi vài lần rồi, nhà cháu cũng đã đi hàng chục lần rồi, hầu như năm nào cũng lái xe đi, nhưng chưa thử cảm giác bọn Tây nó hay thử là ngủ đêm trên vịnh bao giờ cả. Chờ mãi cầu Bạch Đằng chả thông xe mà lại sắp hết hè rồi, vẫn muốn thử cảm giác ngủ đêm lênh đênh trên biển xem thế nào, tất cả đều giơ tay đồng ý là lên đường đi thôi :).

Du thuyền nhà cháu chọn là du thuyền Signature, du thuyền gỗ, có buồm, được bọn Tây đánh giá khá cao trên Booking và TripAdvisor, trên 9.3.
https://signaturehalongcruise.com/en/

Đầu tiên search web lấy điện thoại rồi deal luôn. Nhà cháu có 2 người lớn, 1 F1 15 tuổi và 1 F1 7 tuổi nên phải có 2 option lựa chọn:
1. 01 Phòng gia đình: Phòng đẹp nhất trên tàu, ở ngay mũi tàu, rộng khoảng 40m2, có 01 giường đôi và 01 giường đơn, WC có bồn tắm sục, có ban công rộng phía mũi tàu có ghế nằm phơi nắng. 14 tr.
2. 02 phòng đôi có cửa thông nhau (connecting room): Mỗi phòng 5tr, tổng cộng là 10 tr, mỗi phòng rộng khoảng 25m2, có ban công, 01 giường lớn và WC có bồn tắm sục.

Do năm nay đã đi chơi nhiều sắp hết xèng rồi nên nhà cháu chọn option 2, 02 phòng đôi để tiết kiệm chi phí. Ấy thế mà lúc chuẩn bị lên đường thì em sales lại thấy gửi email là em nâng cấp phòng cho anh chị lên phòng gia đình miễn phí, hehe, tốt quá.

Du thuyền có dịch vụ vận chuyển bằng xe limousine Hà Nội-Hạ Long, Hạ Long-Hà Nội nhưng cháu chọn giải pháp tự lái xe cho tự do và có thể lượn lờ nhiều chỗ, hehe.

8h sáng, cả nhà lên xe lên đường.

NAm 2004 e cung dc đi thuyên va ngu lai tren vinh . Nửa đêm khoang động cơ bị chay may mà ong Troi thuong dập dc lua chứ ko thì chac giờ cỏ mọc lút đầu. Tren tau có khoang 12-13 tre con va chung ay nguoi lớn . Nghi lại giay phút ay con thay rùng mình. Chúc cụ chủ đi Choi an toan va vui ve!!

5starsdba

Xe buýt
Hay nhà em toàn người già với lại suy nghĩ giống bọn Tây lông cụ nhỉ :D
Đi cái kiểu lênh đênh cực chán luôn,khuyên các cụ không nên đi,vừa đắt lại không có trò gì.Thả lên cái đảo,trong cái đảo có cái hang lạ hoắc,qua làng chài chơi cũng chả có gì.Nói chung chỉ giành cho bọn Tây Lông chứ Việt Nam thì nên đi bình thường thôi.Em đã đi 2 ngày 1 đêm rồi,một sai lầm nghiêm trọng,vé hồi đó em đi là 3,5 triệu/người (đã có giảm giá vì có mỗi đoàn mình là Việt Nam) cả đoàn đi hết tầm 80tr (20 người)
Tóm lại,đừng có cụ nào nghĩ đến đi cái tour kiểu này,chả trải nghiệm được cái gì đâu.

5starsdba

Xe buýt
NAm 2004 e cung dc đi thuyên va ngu lai tren vinh . Nửa đêm khoang động cơ bị chay may mà ong Troi thuong dập dc lua chứ ko thì chac giờ cỏ mọc lút đầu. Tren tau có khoang 12-13 tre con va chung ay nguoi lớn . Nghi lại giay phút ay con thay rùng mình. Chúc cụ chủ đi Choi an toan va vui ve!!
Dạ cảm ơn cụ. Cháu đi về rồi ạ. Mười mấy năm rồi chắc giờ mọi thứ nó cũng tốt hơn ạ :)

nguyenhongson

Xe buýt
Hay nhà em toàn người già với lại suy nghĩ giống bọn Tây lông cụ nhỉ :D
Tây Lông nó lạ kiểu như mình sang Tây nhìn thấy cái ghế đá cũng thích.Vùa đắt lại vừa chả ra gì,em nhớ tour còn đi xem múa rối nước,đoàn nhà em :" Thôi!thôi! đi về"

slaz8

Xe ba gác
Hạ long đẹp mà mình cứ đi đâu xem :D