Thảo luận Lexus RX 330 có tiếng rột rẹt trong vô lăng

Em nhờ cccm cho chút kinh nghiệm ợ:
Con rx 330 (đời 2004) của em nó có bệnh rất khó chịu là cứ thỉnh thoảng nó lại kêu rột rột, roẹt roẹt, chít chít như tiếng chuột chạy trong vô lăng, thợ nói trong đó có 2 cái động cơ, một thò thụt vô lăng, một nâng hay gục vô lăng, nhưng kiểm tra nói ko có hiện tượng gì, lái thì ko sao nhưng đúng là khó chịu. Cccm đã gặp hiện tượng này xin cho vài đường chỉ giáo.
Em xin mời rượu cccm trước ợ.

Giangcoifc

Xe hơi
Em nhờ cccm cho chút kinh nghiệm ợ:
Con rx 330 (đời 2004) của em nó có bệnh rất khó chịu là cứ thỉnh thoảng nó lại kêu rột rột, roẹt roẹt, chít chít như tiếng chuột chạy trong vô lăng, thợ nói trong đó có 2 cái động cơ, một thò thụt vô lăng, một nâng hay gục vô lăng, nhưng kiểm tra nói ko có hiện tượng gì, lái thì ko sao nhưng đúng là khó chịu. Cccm đã gặp hiện tượng này xin cho vài đường chỉ giáo.
Em xin mời rượu cccm trước ợ.
Nó kêu khi đánh lái hay là khi chỉnh vô lăng hả cụ?cụ phải cho biết cụ thể mới chỉnh dc !

Nó kêu khi đánh lái hay là khi chỉnh vô lăng hả cụ?cụ phải cho biết cụ thể mới chỉnh dc !
Nó kêu bất ưng, có khi khởi động xong, chưa đánh lái nó cũng kêu, có khi đang đi không đánh lái nó cũng kêu, có khi nó kêu hàng phút, nhưng có có khi cả tháng nó chả kêu cụ à, lúc đầu em cứ tưởng có con chuột ở trong đó, tệ quá!

Cám ơn các cụ, em tìm ra rồi, nó kêu ở động cơ mở cửa gió điều hòa. Em tháo ra vệ sinh sạch châm cho tí bôi trơn là em nó im thin thít ạ.