Lốp chống ồn, liệu thực sự hiệu quả?

mdquyen

Xe tải
Đàn em thì phải tiến bộ hơn đàn anh là đúng rồi các cụ ơi, em đã đọc qua các review của mấy đại ca đợt test ở Hồ Tràm, thích nhất là khoảng giảm đc tiếng ồn của bộ GR100 này.
Tui thì khoái nhất cái vụ công nghệ bất đối xứng, hợp chất Silica tăng hiệu suất vận hành trên đường ướt đó cụ ah. Bữa này bắt đầu vào mùa mưa rồi, thay em này đi công tác xa cho yên tâm. Với lại đi ngoài mưa mà giảm được tiếng ồn thì quá đã rồi, không phải nghe tiếng mưa ầm ầm ngoài trời nữa.

zavaca

Xì hơi lốp
Tui thì khoái nhất cái vụ công nghệ bất đối xứng, hợp chất Silica tăng hiệu suất vận hành trên đường ướt đó cụ ah. Bữa này bắt đầu vào mùa mưa rồi, thay em này đi công tác xa cho yên tâm. Với lại đi ngoài mưa mà giảm được tiếng ồn thì quá đã rồi, không phải nghe tiếng mưa ầm ầm ngoài trời nữa.
Ngoài giảm độ ồn còn có nhận xét thêm về GR 100 đây cụ

Nỗi lo "đường trơn trợt" mùa mưa này sẽ không còn là vấn đề lớn nữa!!! Với công nghệ BẤT ĐỐI XỨNG mới - độ bám đường và hiệu suất khi vận hành trên đường ướt sẽ cải thiện đáng kể. "Đặc biệt khi vào cua gấp và thốc ga lên mấy lần thì GR-100 bám đường hơn rất nhiều giúp người lái an tâm và tự tin hơn" - đó là đúc kết quý báu của a Long Nguyễn sau khi lái thử sản phẩm mới.

ThôiKệ

Xe tăng
Cụ không thay sớm để chạy test trong đợt lễ vừa rồi luôn cho máu. Đang có chương trình khuyến mãi tặng balo nữa đấy. Cụ liên lạc với đại lý chính thức có khi còn được ưu đãi hơn
Thay lốp cả đống tiền hạng sang mà chỉ được cái balo thì ẹ quá phải không mấy bác? giảm giá khi thay lần đầu có phù hợp hơn không.

dotuanphong811

Xe tải
em cũng chuẩn bị phải thay 4 quả cho venza, lốp theo xe cũng là Bridgestone chắc là mã cũ nên hơi cứng.
bác chủ cho em hỏi lốp xe em 245/55/R19 đã có loại TURANZA chưa ạ
size này không có hoa gr100 bác ạ :)
Không biết lốp TURANZA GR-100 có phải là lốp run-flat không các cụ nhỉ ? Nếu là run-flat thì giá bao nhiêu ?
dòng potenza với dueler mới có Run flat nhé bác, gr100 hiện tại chưa có
xe xịn..nếu mà ko băn khoăn lắm thì cứ Pirelli P Zero Rosso mà chơi cụ ơi.. BR chạy cứng lắm...BR làm lốp xe tải vs xe nhật thui..
bác nói thiển cận quá, Br chạy cứng lắm? bác được đi hết lốp của Br chưa mà phán vậy ạ :(
Thay lốp cả đống tiền hạng sang mà chỉ được cái balo thì ẹ quá phải không mấy bác? giảm giá khi thay lần đầu có phù hợp hơn không.
balo có in chữ Bridgestone nên hãng cũng muốn quảng cáo luôn bác ạ

mqbhmol

Xì hơi lốp
Được cái balo là ngon rồi cụ ơi, em còn sợ không đc gì nữa í chứ, không biết chương trình khuyến mãi kéo dài đến ngày mấy vậy các cụ?

tu-TQK

Xe tăng
bristone công nhận có mấy cái gai hịn phết,khả năng chống ồn ngang thằng MIT

chickie

Xe hơi
Được cái balo là ngon rồi cụ ơi, em còn sợ không đc gì nữa í chứ, không biết chương trình khuyến mãi kéo dài đến ngày mấy vậy các cụ?
đến 15/5 này là hết hạn chương trình đó. Mà thay thì hỏi trước kẻo hết quà rồi không chừng :)) :))

truong_tn07

Xe hơi
test thực tế vậy là OK rồi.ko biết tiêu hao nhiên liệu có hơn ko

mdquyen

Xe tải
Ngoài giảm độ ồn còn có nhận xét thêm về GR 100 đây cụ

Nỗi lo "đường trơn trợt" mùa mưa này sẽ không còn là vấn đề lớn nữa!!! Với công nghệ BẤT ĐỐI XỨNG mới - độ bám đường và hiệu suất khi vận hành trên đường ướt sẽ cải thiện đáng kể. "Đặc biệt khi vào cua gấp và thốc ga lên mấy lần thì GR-100 bám đường hơn rất nhiều giúp người lái an tâm và tự tin hơn" - đó là đúc kết quý báu của a Long Nguyễn sau khi lái thử sản phẩm mới.
Bởi vậy tui thấy mấy cụ nhà mình ai hay đi công tác xa thì nên đầu tư em GR100 này đi cho yên tâm ah. Khi lái xe dưới trời mưa không còn nơm nớp lo sợ nữa :)
Nhà mình có ai tân trang cho xe lốp mới chưa ah, nhà em thì chắc chủ nhật tuần này ah

dotuanphong811

Xe tải
Bởi vậy tui thấy mấy cụ nhà mình ai hay đi công tác xa thì nên đầu tư em GR100 này đi cho yên tâm ah. Khi lái xe dưới trời mưa không còn nơm nớp lo sợ nữa :)
Nhà mình có ai tân trang cho xe lốp mới chưa ah, nhà em thì chắc chủ nhật tuần này ah
cụ chuẩn bị thay lốp gì đấy ạ, em có thể báo giá cho cụ :)

mqbhmol

Xì hơi lốp
đến 15/5 này là hết hạn chương trình đó. Mà thay thì hỏi trước kẻo hết quà rồi không chừng :)) :))
Còn 1 tuần nữa là hết hạn rồi, cụ làm có ý định thay GR100 thì làm liền thôi. Em thì chưa thay vì bộ vỏ cũ của nhà em vẫn còn chạy tốt, nhưng em xúi các cụ thay rồi cho em xin với cái review :D

Chỉnh sửa cuối:

blackseal

Xe tải
em mới thay con GR 100 nè. chạy khá ổn. cảm giác khá tốt so với lốp cũ theo xe

Matden

Xe tải
em mới thay con GR 100 nè. chạy khá ổn. cảm giác khá tốt so với lốp cũ theo xe
đương nhiên là hơn lốp cũ của cụ là chuẩn rồi :)).
cụ chủ topic báo giá hộ e một cặp lốp GR100 225/50R16 cho 318i với. thanks cụ

chervolet

Xe tải
Cái hôm đi trải nghiệm với em Turanza GR 100, đến đoạn đường vành đai 2 gần cầu Long Thành đường xấu, gập ghềnh, mấp mô, có nhiều đá dăm, ổ gà thế mà em GR 100 giảm tiếng ồn rất tốt và di chuyển rất êm ái, em tìm hiểu do hông lốp có thiết kế bất đối xứng giúp lốp xe di chuyển thẳng, giảm lực kéo ngang trên những mặt đường không bằng phẳng. Khi vào đường cao tốc, tăng tốc lên tới 100km/h trong khoang xe êm ru nhờ công nghệ công hưởng 3D Helmholtz và gai lốp thiết kế dạng 3D kim cương.

dotuanphong811

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

zavaca

Xì hơi lốp
Sếp tui rất hay đi công tác nên tui cũng nói ổng thay lốp GR 100, ông ấy nghe nói tính năng mới hơn hẳn so với lốp cũ và tiết kiệm nhiên liệu nữa nên ổng đồng ý thay luôn, thế là tui có ba lô để mang :))