lọc gió điều hòa xe em có vẻ không ổn?

dungcarnival

Xe tăng
Xe của em là Carnival, khi xe khác đi qua thì thấy xe có mùi khói vào trong xe mặc dù em đóng của kín bật điều hòa. Anh bạn đi cùng xe phàn nàn rằng thế là lọc gió điều hòa của em không tốt hay có vấn đề, vì xe của anh ấy là Spark đi không có hiện tượng như thế. xe của em mới đi thôi, chưa thay bộ phận gì của xe cả. Các bác tư vấn cho em về vụ này với, có vấn đề gì với diều hòa hay lọc gió điều hòa không?
Cám ơn các bác nhiều.

Mazspeed

Xe container
:)):)):)):)):)):))

Hình như phải tầm "siêu" dạng Cam trở lên thì lọc gió điều hòa mới có chức nằng khử mùi bác chủ thớt ạ. Cả bác lẫn thằng bạn bác hài hước thật:21::21::21::21::21:.

HobbyDriver

Xe tăng
Xe của em là Carnival, khi xe khác đi qua thì thấy xe có mùi khói vào trong xe mặc dù em đóng của kín bật điều hòa. Anh bạn đi cùng xe phàn nàn rằng thế là lọc gió điều hòa của em không tốt hay có vấn đề, vì xe của anh ấy là Spark đi không có hiện tượng như thế. xe của em mới đi thôi, chưa thay bộ phận gì của xe cả. Các bác tư vấn cho em về vụ này với, có vấn đề gì với diều hòa hay lọc gió điều hòa không?
Cám ơn các bác nhiều.
Ôi trời, nếu bác đóng kín cửa và mở cửa gió điều hòa để lấy gió ngoài thi làm gì có lọc gió nào lọc được mùi khói, bác ngửi phải là đúng. Tây nó thường dùng chế độ này vì không khí nó sạch, nhưng nó cũng phải đóng lại khi đường tắc cả thôi. Nếu bác không mở lấy gió ngoài thì đó là do xe bác không kín (các gioăng cửa không khít chẳng hạn): trước em đi xe liên doanh cũng bị thế (hoan hô VAMA):41:.
Anh bạn của bác không ngửi thấy là do không lấy gió ngoài... hay là Spark đi chậm quá nên xe khác vượt mà không kịp ngửi khói.:77:
Chúc bác thành công và đỡ băn khoăn

boom_boom

Xe tải
Ở mục chỉnh điều hoà bác thấy cái nút bấm nào có hình mũi tên lộn lại thì là lấy gió trong
Còn nút nào nó là mũi tên 1 chiều thì là lấy gió ngoài (Theo em hiểu là như thế, ko biết có đúng hay ko :^)) (nếu ko phải là nút bấm hay công tắc thì là núm xoay :D)