Đánh giá Lỗi các vàng trên Mada 3 1.5 AT

hoangphuc_hn

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi ngu 1 tí...con m3 of e mua chạy hơn 1 năm & đc 2v rùi mà chưa thấy cá xanh cá vàng j...liệu có bjo lũ cá xuất hiện vs vợ 2 of e ko?
Nghe các bác bình luận mà e thấy chùn quá...hixhixx
Chăc cá vẫn đang lặn thôi cụ... chưa đến giờ nổi đó cụ

fat4fanfyface

Xe tải
Thấy gần đây không thấy cụ mợ nào kêu vụ cá vàng này!
Có lẽ anh Hải anh ấy giựt mệ nó cái cảm biến ấy đi rồi cũng nên!!!
Mà "Báo chí" chứ ko phải "Báo trí" như cụ chủ đâu nhóe keke
Ở đâu k kêu thế :))
Vào group m3 trên FB mỗi ngày ít nhất 1 người nỏi cá, dưới 10k km đã nổi :))

traingheotetua

Xe tải
Trên face có đại lý bán 645tr, rẻ gần bằng vios, nên nhiều cụ thích là phải, đổi lại chất lượng thảm hại vô lường, nhiều cụ stress cá nổi vài lần, bán thì sót của. Chỉ được cái mã, đồ đạc toàn tầu ô mác nội địa hoá
Thế mà có cụ bảo e đó la cá nhân nó rửa tiền nên bán rẻ ah. đọc mà cười tí chết
Mà thực ra cũng chả sao. chỉ thây các cụ kêu cá nổi chứ có ai kêu máy chết giữa đường, gẫy tay biên, ko bung túi khí....... đâu. vẫn dùng tốt mà
Đến em wave của e, 10van mà vẫn ngon lành đấy thôi. ai bảo đồ china lởm:)):)):^o:^o:^o:^o

Hieu_kol

Xe đạp
Ko hiểu số liệu thống kê số cá vàng trên tổng lượng là bnhieu % xe các cụ nhỉ?...liệu có đến 10% ko?

trong_hang2007

Xe buýt
Theo 1 sỗ thợ sửa xe lâu lắm việc phát hiện lỗi nổi cá khá đơn giản. Khi tháo cổ hút thì đều có nhiều dầu trong cổ hút họ biết đc do động cơ bị lỗi do hệ thống ngăn dầu vào buồng đốt có vấn đề ko cản đc dầu, vì vậy động cơ hđ làm dầu bắn vào buồng đốt làm bẩn kim phun khiến cảm biến báo lỗi nổi cá. Vậy nên việc xử lí vấn đề này là khá nan giải. Có thể chúng ta phải sống chung suốt đời với nó.

fat4fanfyface

Xe tải
Theo 1 sỗ thợ sửa xe lâu lắm việc phát hiện lỗi nổi cá khá đơn giản. Khi tháo cổ hút thì đều có nhiều dầu trong cổ hút họ biết đc do động cơ bị lỗi do hệ thống ngăn dầu vào buồng đốt có vấn đề ko cản đc dầu, vì vậy động cơ hđ làm dầu bắn vào buồng đốt làm bẩn kim phun khiến cảm biến báo lỗi nổi cá. Vậy nên việc xử lí vấn đề này là khá nan giải. Có thể chúng ta phải sống chung suốt đời với nó.
không nhiều cụ biết được đến nhường này, đa số được giải thích kiểu ôi lỗi nhẹ ấy mà ra hãng là xong, bây h hết lỗi rồi, lỗi này có sao đâu =))

trong_hang2007

Xe buýt
không nhiều cụ biết được đến nhường này, đa số được giải thích kiểu ôi lỗi nhẹ ấy mà ra hãng là xong, bây h hết lỗi rồi, lỗi này có sao đâu =))
Bản thân nhân viên của các showroom cũng ko biết đâu cụ, họ giải thích với khách nào là do cảm biến quá nhạy, nào là xăng ko đạt chuẩn, nào là xe sx từ giữa năm 2016 hết lỗi rồi. Chỉ có bên kỹ thuật trực tiếp khắc phục lỗi nổi cá cho khách họ biết nhưng cũng ko nói ra là tại sao. vk e là nv bán Mazda nhưng cũng ko biết gì chỉ giải thích với khách như vậy mà thôi. Nếu cảm biến nhạy thì thay cảm biến quá đơn giản. Còn Xăng ko đạt tiêu chuẩn thì sao với những xe khác ko sao mà chỉ có m2 và m3 quá vô lí. Nếu xử lý dễ dàng thì Mazda Nhật Bản và Trường Hải phải khắc phục đc rồi. Chừng đó thời gian mà ko xử lí dứt điểm đc thì đó là lỗi quá khó ngay cả với nhà sx động cơ Mazda.

hanhuy1501

Xe đạp
Hôm 29/11 vừa qua em đã đưa em M3 của vợ vào Mazda Long Biên sửa lỗi cá vàng. Các bạn kỹ thuật viên rất nhiệt tình, sáng sớm 8h hơn đã gọi em nhắc lịch mang xe sang sửa. Kết quả sau 4 tiếng thì xe em đã không còn nổi cá vàng nữa và hoá đơn thì ghi tổng thiệt hại các bạn ý tính với Trường Hải là khoảng hơn 4 triêu và đa phần là thay thế ống, dây dẫn...liên quan tới việc cung cấp nhiên liệu.

Không biết thực hư thế nào nhưng em cá vàng lặn mất cảm giác đi nó vẫn đỡ cáu hơn.

(em cũng không hiểu sao đêm đó về để xe hết sạch bình ắc qui sáng dậy phải nhờ câu...mà chắc chắn là em không quên đèn hay gì cả vì chung cư nhà em luôn có mấy anh bảo vệ lượn lờ nhắc ngay nếu quên)

fat4fanfyface

Xe tải
Ko hiểu số liệu thống kê số cá vàng trên tổng lượng là bnhieu % xe các cụ nhỉ?...liệu có đến 10% ko?
Tôi cứ phán bừa là tổng số xe m3 bán ra bây h là 25k chiếc đi, đợt đầu đã triệu hồi 10,400 chiếc rồi cụ ạ :))

fat4fanfyface

Xe tải
Hôm 29/11 vừa qua em đã đưa em M3 của vợ vào Mazda Long Biên sửa lỗi cá vàng. Các bạn kỹ thuật viên rất nhiệt tình, sáng sớm 8h hơn đã gọi em nhắc lịch mang xe sang sửa. Kết quả sau 4 tiếng thì xe em đã không còn nổi cá vàng nữa và hoá đơn thì ghi tổng thiệt hại các bạn ý tính với Trường Hải là khoảng hơn 4 triêu và đa phần là thay thế ống, dây dẫn...liên quan tới việc cung cấp nhiên liệu.

Không biết thực hư thế nào nhưng em cá vàng lặn mất cảm giác đi nó vẫn đỡ cáu hơn.

(em cũng không hiểu sao đêm đó về để xe hết sạch bình ắc qui sáng dậy phải nhờ câu...mà chắc chắn là em không quên đèn hay gì cả vì chung cư nhà em luôn có mấy anh bảo vệ lượn lờ nhắc ngay nếu quên)
Lỗi này là lỗi trọn đời, k biết a Hải có trả tiền 4tr trọn đời xe k
Hết bảo hành trung bình 7k nổi 1 lần là đi đứt 4tr

hanhuy1501

Xe đạp
Thực tế là xe vợ em mới đi được 5000 và cá đã nổi từ lúc 3000km. :D.

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Trên face có đại lý bán 645tr, rẻ gần bằng vios, nên nhiều cụ thích là phải, đổi lại chất lượng thảm hại vô lường, nhiều cụ stress cá nổi vài lần, bán thì sót của. Chỉ được cái mã, đồ đạc toàn tầu ô mác nội địa hoá
Salon ngoài chứ đại lý nào bán giá đó, cụ lại tam sao thất bản rồi :D

Chuẩn rồi . Mấy ông mua xe đời đầu phải mua bình bắt dầu để ngăn không cho dầu vào buồng đốt gọi là cái OCC thì phải , nói chung lúc thích mọi người có can mấy cũng không nghe , mua về đi mấy tháng hối hận thì đã muộ n

traingheotetua

Xe tải

kamelo

Xe buýt
Xe em chạy được 27000 km cá chưa nổi. Liệu sau này cá có lội không các cụ?

JetMatiz

Xe buýt
Nếu thay nguyên cái động cơ 1.5 có đắt không? Nếu lỗi động cơ thì thay động cơ khác là xong mà.

sodep92

Xe hơi
Do xăng thôi mà e thấy các cụ có vẻ nghiêm trọng ạ