[Thảo luận] Lỗi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ

GETZ MT 1.1

Xe hơi
Nhà cháu cũng lăn tăn vụ đấy, thêm quả đi vào nga tư đã bị bịt không cho đi thẳng thì có phải xi nhan khi rẽ phải không? Bình thường nhà cháu vẫn rẽ phải cho lành.
Bất cứ khi nào cụ chuyển làn hoặc rẽ thì cụ đều phải xi nhan ạ. Luật nó quy định thế rồi ạ.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Ăn quen mồm rồi, chứ đói gì !

Mà thằng nào ăn được là nó ăn, nghề xxx nào cũng thế.

namlieu102vnn

Xe điện
cụ nào đen e chia bùn chứ xxx ăn được thì cứ ăn , mềm nắn rắn buông mất gì của xxx đâu các cụ :( .
chúc mọi người lái xe an toàn .

catchu

Xe tải
hồi học lái mình đi trong sa hình có nhiều chỗ rẽ không cần bật xi nhan mà, chỉ có lúc xuất phát, qua ngã tư, lúc về đích, tổng là 4 lần bật, mà chỗ rẽ trên sa hình thì nhiều vô kể, cứ bật xi nhan hết có mà mỏi hết tay

kskyny

Đi bộ
Hôm 22/12/10,em đang trên hành trình từ Cát Linh về Tôn Đức Thắng.Đến ngã tư Cát Linh- Quốc Tử Giám,lúc ấy đèn đang đỏ,nhìn sang bên phải thấy có biển "Đèn đỏ được phép rẽ phải".Vừa rẽ phải thì bị mấy anh màu vàng đứng chỗ CA Phường Cát Linh tóm vì tội rẽ phải không bật xi nhan.Các anh ý đẫn vào lế đường ,giở luật mới ra cho xem thì thấy lỗi này bị phạt từ 200-400k.Mức chung là 300k,miễn nói nhiều.Em không xin xỏ gì cả vì em ghét xxx.Em xin nộp phạt luôn.Mấy anh thấy không ăn được,bèn lập biên bản,tạm giữ GPLX+ĐKX hẹn 7 ngày nữa ra Đội 3 giải quyết.Sẵn tiện ghi biên bản,các anh ý bới xem còn lỗi nào nữa không.Nào thì kiểm tra đi kiểm tra lại xem bảo hiểm xe còn hạn hay không(vì nhìn cái bảo hiểm này thấy lạ???- như lời các anh ý nói ),xem có đội mũ bảo hiểm hay không,xem xe có gương hay không.Cuối cùng là phạt 2 lỗi chuyển hướng không có tín hiệu rẽ (300k)và không có gương chiếu hậu bên trái người điều khiển(90k).Mà toàn bắt chị em phụ nữ chân yếu tay mềm,cho dễ bắt nạt.Ghét cái bọn này thế.
Hôm nay,em vừa ra Đội 3 nộp phạt.Chị thu tiền hỏi có tiền chưa,muốn nộp luôn ở đây hay ra kho bạc nộp.Em bảo cho em nộp luôn.Biên bản ghi 390k nhưng thu tiền phạt là 450k.Em thắc mắc còn bị chị thu tiền quạc cho vì ai đi nộp tiền hộ cho.Người ta thì phải có công chứ.
Nói chung là các anh các chị ý ăn mọi lúc mọi nơi,không vặt được chỗ này thì vặt chỗ khác.Đã ghét cái bọn này,nay càng ghét hơn.
Cả nhà đi đường bây giờ nhớ để ý không sắp tết rồi,các anh các chị ý đang tranh thủ cá kiếm.
Còn em chắc tối qua Phố Huế mua thêm 1 cái gương nhỏ để đeo vào bên trái cho chúng nó hết bắt lỗi.Ôi,đúng là dog thì mãi là dog mà thôi,không làm người được.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
xi nhan là để báo hiệu cho người khác biết mình bắt đầu/đang chuyển hướng; xxx mà nó bắt khi các cụ gần hết cua rồi thì cãi cho = được nhé !

Loong Phoong

Xe điện
thế này thì phải cãi đến cùng chứ cụ