Lợi ích kết nối volum từ màn hình Pioneer AVH 8650,5650,2650...

anhson 78

Xe tải
Vâng !! mai em bảo ông anh đánh xe sang cụ sử lý giúp em cái !! Hôm trước em bảo ông anh sang Cụ long thịnh - Cậu tư vấn bảo loại này chỉ nhận 4 nút - không có cách nào khác - Chỉ còn cách lắp bộ Lazer !!! Thịt ông anh em 8 lít mà còn không cho ít băng dính !!! Về em lại phải dỡ ra làm lại !! Pó tay với mấy cụ làm ăn lớn - Chém đẹp và làm ẩu thì vô đối

Mai

Xe đạp
Bác Hoang Chinh cho hỏi, có con Pioneer nào kết nối được với điều khiển vô lăng của santafe gold mà không cần sử dụng bộ chuyển đổi và chỉ việc đấu thẳng vào jack theo xe mà không phải cắt bất kỳ một jack nào.

Thanks

Binhbnet

Xe đạp
Bác [@hoang chinh;113626] cho e hỏi có bộ dvd nào lắp cho bim E46(bmw 318i đời 2004) mà đấu đc vào volang ko ạ???

hoang chinh

Xe điện
Bác [@hoang chinh;113626] cho e hỏi có bộ dvd nào lắp cho bim E46(bmw 318i đời 2004) mà đấu đc vào volang ko ạ???
DVD lắp cho E 46 OK ạ. Nhưng nếu Bác kết nối volum được thì sẽ mất chế độ ga tự động . Bác cân nhắc kỹ ạ

hoang chinh

Xe điện
Bác Hoang Chinh cho hỏi, có con Pioneer nào kết nối được với điều khiển vô lăng của santafe gold mà không cần sử dụng bộ chuyển đổi và chỉ việc đấu thẳng vào jack theo xe mà không phải cắt bất kỳ một jack nào.

Thanks
Được Bác ạ.

hoang chinh

Xe điện

qpduong

Xe máy
Cụ [@hoang chinh;113626] cho ít thông tin về con pioneer có dẫn đường bên cụ đã về chưa ạ. Tks.

Civic2306

Xe điện
Vâng !! mai em bảo ông anh đánh xe sang cụ sử lý giúp em cái !! Hôm trước em bảo ông anh sang Cụ long thịnh - Cậu tư vấn bảo loại này chỉ nhận 4 nút - không có cách nào khác - Chỉ còn cách lắp bộ Lazer !!! Thịt ông anh em 8 lít mà còn không cho ít băng dính !!! Về em lại phải dỡ ra làm lại !! Pó tay với mấy cụ làm ăn lớn - Chém đẹp và làm ẩu thì vô đối
Cụ Longthinh vào trả lời khách kìa :)

Mercedes_Benz

Xe điện
Long thịnh e cũng dính phốt làm ẩu mà giá cũng chẳng rẻ, thiệt hại cũng ko lớn nên e cũng ko muốn nhắc đến

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Ngay từ khi cụ post bài này, em vẫn luôn nhắn tin hỏi & đợi thông tin phản hồi của cụ. Em xem có cách nào tốt hơn là phải tác động, thay điện trở của các phím trên vô lăng hay không?

Em không muốn thay đổi quá nhiều trên xe của cụ, phòng khi cụ undo lại nguyên bản sẽ khó khăn... Cách dễ nhất và an toàn nhất là lắp thêm bộ này sẽ không làm ảnh hưởng nhiều.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Long thịnh e cũng dính phốt làm ẩu mà giá cũng chẳng rẻ, thiệt hại cũng ko lớn nên e cũng ko muốn nhắc đến
Em có thể nhắc lại tường tận cho cụ chuyện cụ bức xúc:
- Cụ làm trải sàn da bên em...Sau đo cụ quay lại kiểm tra (khoảng 2') thì bị đứt cầu chì, kỹ thuật bên em thay thế cho cụ ngay....Sau đó cụ đi và lên diễn đàn nói là em trải sàn da làm kẹt dây mát của sub vào chân ghế làm cầu chì đứt...Nếu cụ quay lại em để kiểm tra lại thì mọi chuyện đã khác.
Chuyện phục vụ:
- Giá cả: cụ cũng đã call trước khi làm...và được em báo giá chi tiết...Okie cụ qua em làm
- phục vụ: Khi cụ quay lại em kiểm tra nhanh thì thay thế ngay cầu chì cho cụ...nhưng sau đó cụ không hề quay lại hay báo lại cho em....Em không xử lý thì cụ mới lạ.
Em cảm ơn những góp ý của cụ...Tất cả những phản hồi như này...sẽ ngày một giúp chất lượng phục vụ của Long Thịnh cũng như các cửa hàng khác phát triển hơn

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ [@hoang chinh;113626] cho ít thông tin về con pioneer có dẫn đường bên cụ đã về chưa ạ. Tks.
Tất cả các model Pioneer đều có khả năng tích hợp dẫn đường...Tuy nhiên chưa có sẵn phần cứng...cần tích hơp thêm là Okie. Những model của Pioneer sản xuất tại thị trường Trung Quốc tích hợp sẵn map nhưng không sử dụng map này cho Việt mình được

qpduong

Xe máy
Tất cả các model Pioneer đều có khả năng tích hợp dẫn đường...Tuy nhiên chưa có sẵn phần cứng...cần tích hơp thêm là Okie. Những model của Pioneer sản xuất tại thị trường Trung Quốc tích hợp sẵn map nhưng không sử dụng map này cho Việt mình được
Thế ạ, hôm qua vùa lắp cái cụp gương tự động Đài loan bên cụ đấy. Băn khoăn vụ DVD vì không có nhu cầu xem hình nên nếu có Navi và tích hợp với smartphone tốt hơn em mới lắp. Cụ cho thêm thông tin bộ DVD OEM của Altis 2014 bên cụ do hãng nào làm và chất lượng âm thanh so với đầu CD nguyên bản ra sao (hình như hãng làm DVD, CD cho Toyota là Fujitsu Ten thì phải). tks.

hoang chinh

Xe điện
Băn khoăn vụ DVD vì không có nhu cầu xem hình nên nếu có Navi và tích hợp với smartphone tốt hơn em mới lắp. Cụ cho thêm thông tin bộ DVD OEM của Altis 2014 bên cụ do hãng nào làm và chất lượng âm thanh so với đầu CD nguyên bản ra sao (hình như hãng làm DVD, CD cho Toyota là Fujitsu Ten thì phải). tks.
DVD Atit 2014 hàng OEM đa số có nguồn gốc từ TQ Bác ạ. So với âm thanh nguyên gốc thì chỉ có hàng thương hiệu như Alpine, Pioneer, Kenwood, JVC mới so sánh được thôi ạ. Cụ tham khảo mẫu P 8650 em lắp cho khách xem sao ạ

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Thế ạ, hôm qua vùa lắp cái cụp gương tự động Đài loan bên cụ đấy. Băn khoăn vụ DVD vì không có nhu cầu xem hình nên nếu có Navi và tích hợp với smartphone tốt hơn em mới lắp. Cụ cho thêm thông tin bộ DVD OEM của Altis 2014 bên cụ do hãng nào làm và chất lượng âm thanh so với đầu CD nguyên bản ra sao (hình như hãng làm DVD, CD cho Toyota là Fujitsu Ten thì phải). tks.
DVD trong hãng cũng là của mấy anh Trung Quốc thôi...Hôm qua em không biết là cụ...nếu biết thì em đã demo thử cái XL5750BT cho cụ tham khảo. Tất cả các DVD Pioneer thì khả năng tương tác với smartphone của XL5750BT là tốt nhất, có thể xem map, nhạc lossless,...và điều khiển điện thoại ngay trên màn hình DVD

qpduong

Xe máy
DVD trong hãng cũng là của mấy anh Trung Quốc thôi...Hôm qua em không biết là cụ...nếu biết thì em đã demo thử cái XL5750BT cho cụ tham khảo. Tất cả các DVD Pioneer thì khả năng tương tác với smartphone của XL5750BT là tốt nhất, có thể xem map, nhạc lossless,...và điều khiển điện thoại ngay trên màn hình DVD
Hê hê do xe e đã đủ cả combo cam tiến/lùi trên màn rời taplo và lại ko có nhu cầu giải trí hình ảnh nên mới lăn tăn, âm thanh thì em chơi home audio cũng chi phí ở mức vừa vừa nửa con xe rồi :). Lúc nào rỗi e sẽ tạt qua các cụ xem khoản tích hợp carplay và navi nếu ngon thì lắp. Cảm ơn các cụ long thịnh và hoàng chinh nhé.

merc-pro

Xe hơi

Cảm ơn cụ [@hoang chinh;113626] đã rất nhiệt tình lắp bộ DVD, cam lùi và gập gương tự động... Trước mắt em chấm 9,5 điểm cho service của cụ, còn 0,5 em phạt vì cụ thấy tóc em bạc mà nghĩ em nhiều tuổi quá :D Quá trình sử dụng em sẽ test sau..

long888

Xe buýt
Em để sẵn bluetooth trên điện thoại, cứ lên xe là tự móc vào đầu trên xe, volang thì không có nút từ chối cuộc gọi. Hôm nọ đang đi thì ái nó gọi, thò tay tắt bụp trên màn hình thế mà Gấu nó vẫn nhìn thấy, củ hành cho đến khổ =)) =))
Đây gọi là Gậy Ông đập lưng ông cụ nhể? chia buồn cùng cụ