Lỗi ko đèn còi đề đc xe ab110. Nhờ các cụ tư vấn.

tungst

Xe buýt
Xe em ab110cc model 2011, đang đi lại bình thường thì bị lỗi là sau khi tắt máy và bật lại thì ko đề đc, (đèn còi và xi nhan ko hoạt động) kê chân chống chính đạp nổ thì xe vẫn nổ máy và đi lại bt. Hiện tượng này có từ hôm qua. Sau khi tắt máy thì bị tình trạng trên. Em có để ý thì khi mở chìa khóa thì đèn fi sáng mờ 1 chút thì tắt. Lúc sau cũng sáng mờ rồi tắt. 2 lần sáng cách nhau tầm 2-3 giây. Hiện tại em vẫn đi lại bt. Sau khi đạp nổ thì đèn còi xi nhan hoạt động bình thường. E nghi ngờ ắc quy hỏng. Cách đây 3-4 hôm xe có bị đổ khi đang chạy. Ko biết có phải do đổ xe ko.

lastmem

Xe buýt
xe thằng bạn em hồi trước cũng bị, mà nó để dưới hầm 1 tuần không sờ đến, mang ra nạp điện acquy 30p cũng chẳng được, đành đạp nổ đi tạm, xong thì thay acquy cụ ạ @,@

sonxequyentri

Xe tải
Xe em ab110cc model 2011, đang đi lại bình thường thì bị lỗi là sau khi tắt máy và bật lại thì ko đề đc, (đèn còi và xi nhan ko hoạt động) kê chân chống chính đạp nổ thì xe vẫn nổ máy và đi lại bt. Hiện tượng này có từ hôm qua. Sau khi tắt máy thì bị tình trạng trên. Em có để ý thì khi mở chìa khóa thì đèn fi sáng mờ 1 chút thì tắt. Lúc sau cũng sáng mờ rồi tắt. 2 lần sáng cách nhau tầm 2-3 giây. Hiện tại em vẫn đi lại bt. Sau khi đạp nổ thì đèn còi xi nhan hoạt động bình thường. E nghi ngờ ắc quy hỏng. Cách đây 3-4 hôm xe có bị đổ khi đang chạy. Ko biết có phải do đổ xe ko.
Bác thử nạp Ắc Quy xem, ko được thì thay vậy!

Hummer_H3

Xe hơi
Cái này nhiều xe ab bị, nhất là ab đã đi lâu. Nguyên nhân là do ab có dây mát ở chân chống phụ, khi đi thời gian lót bạc ở chân chống phụ bị mòn bẩn dẫn đến tiếp xúc điểm kém làm cho xe không đề được (có thể khởi động bằng bàn đạp). Khắc phục: mang ra head tháo chân chống phụ vệ sinh sachh sẽ bằng rp7 cạo lớp oxi hoá, đảm bảo ko lặp lại. Nếu không cứ để vậy sẽ vừa đi vừa tắt máy xe lịm giữa chừng ko đề được nữa

tungst

Xe buýt
em xử lý xong rồi, chết bình ắc quy, thay xong đi bt rồi, cảm ơn các cụ quan tâm.

TuấnCao

[Tịch thu bằng lái]
bác nên đi bảo dưỡng xe xem như nào