[Thảo luận] Lỗi sai làn đường Phạm Hùng - có oan em ko?

hungbm

Xe điện
Đi đường Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng những ngày này quả thật khó chịu. XXX thì chỉ tập trung bắt xe du lịch đi sai làn, trong khi xe tải, xe khách thì nó cứ chạy rầm rầm ở làn giữa. Xe khách chạy như con rùa bò bắt khách. VOV giao thông có kêu gào cũng chẳng có chú nào có trách nhiệm xử lý. Chỉ khổ cho người dân tham gia GT ở đây. Em từng chứng kiến có bác 4B rẽ trái từ HQV sang PVD hướng cầu vượt MD không vào được làn ngoài cùng vì đúng giờ tan tầm thế là bị XXX bắt oan. XXX ở đây đa phần rất trẻ nhưng cách hành xử không được lễ phép cho lắm nếu k muốn nói là 0 học. Chán...........

vihali

Xe container
Các cụ cho em hỏi định nghĩa của "xe ca", "xe con", "xe tải" trong hệ thống luật giao thông nằm ở đâu ạ?

Em hỏi là vì có lẽ chữ ca xuất phát từ car-ô tô. Nếu thế thì xe 5 chỗ của em cũng được gọi là xe ca.
Trong hệ thống luật pháp VN, em không thấy thuật ngữ như trên mà chỉ có "xe ô tô" (Luật giao thông đường bộ) và "ô tô con" (theo Phương tiện giao thông đường bộ – Kiểu -Thuật ngữ và định nghĩa, TCVN 6211: 2003). Như vậy, bản thân bảng chỉ dẫn đã không có tác dụng vì sai thuật ngữ.

Em sẽ đi đường Phạm Hùng, chụp ảnh bảng này, phân tích đúng sai rồi viết bài gửi báo.

windys

Xe tăng
Trong hệ thống luật pháp VN, em không thấy thuật ngữ như trên mà chỉ có "xe ô tô" (Luật giao thông đường bộ) và "ô tô con" (theo Phương tiện giao thông đường bộ – Kiểu -Thuật ngữ và định nghĩa, TCVN 6211: 2003). Như vậy, bản thân bảng chỉ dẫn đã không có tác dụng vì sai thuật ngữ.

Em sẽ đi đường Phạm Hùng, chụp ảnh bảng này, phân tích đúng sai rồi viết bài gửi báo.
Cụ xem giúp em, hai thuật ngữ " ô tô, xe máy" e cũng không thấy có trong các kí hiệu, kí tự, chữ cái trong nhóm " Vạch kẻ đường" e đưa link dưới đây. Mà chưa kể chuyện việt 2 thuạt ngữ trên trên mặt đường, ai biết đấy là dành cho ô tô, xe máy hay cấm ô tô, xe máy. Cụ xem kĩ giúp em

http://pblgtdb.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=28&catid=218&articleid=1906

Getz1231

Xe đạp
Đọc bài này thấy ý nhiều người rồi, đúng sai chỉ ra rồi. Có điều em không hiểu, kiểu đi đường Phạm Hùng nó thế thì các cụ cứ là ngoài mà đi, sao cứ nhoi vào làn trong làm gì cho xxx bắt nhỉ? Rồi lại cãi nhau, chụp ảnh, loạn cả lên. Vừa mất thời gian lại có khi mất tiền.
Cụ chủ thớt khi đi vào đấy thì chú ý quan sát chứ. Thấy làn nào toàn xe giống mình thì lập tức đè vạch mà vào làn mình ngay chứ. Cụ đi làn giữa, trước sau cụ toàn xe tải và xe khách mà cụ cũng cụ không thấy lạ à?

Chung quy ra là cũng tại cụ chủ thớt không hiểu "luật" và "lệ" Giao thông. Sau đó là do cụ đi đường thiếu khả năng quan sát và phán đoán.

Nhamty

Xe hơi
Vạch kẻ đường đoạn Phạm Hùng từ ngã ba Hoàng Quốc Việt đi đến Metro hơi khó nhỉ.
Mấy lần mình cố đi thật đsung luạt mà vẫn ko xong, cán vạch loạn cả lên
Bác nào có kinh nghiệm ở đoạn này ko?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
sao mệt thế nhỉ, hôm vừa rồi e mới về thủ đô nhà ông chú bên THe garden , em đi đường thấy cũng bình thường, XXX thi thoảng mới làm và dân ta vẫn mạnh ai lấy đi, có theo làn gì đâu, đoạn Phạm Hùng là cổng vào nhà e , e biết,

zuanh88

Xe buýt
cứ đi làn ngoài là ko sao hết, việc gì phải vội và ghen tị với bọn xe tải xe khách làm gì cho mệt....

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đi đường này suốt ngày có bị sao đâu, lúc rẽ từ Big C ra Phạm Hùng là gặp làn có vạch liền nên bác ko thể vào làn trong cùng được ( bác nào đó tư vấn là xi nhan rồi vào là sai vì đè vạch liền bị phạt là cái chắc), chạy khoảng 300m nữa đến chố quay đầu có vạch đứt ta sẽ xi nhan và chuyển vào làm trong cùng là đúng luật.
Bác cứ chuyển làn đúng chỗ vạch đứt cho em, đừng có chuyển ở vạch liền kiểu gì cũng bị phạt, còn thằng xxx nó bắt nạt bác vụ đó vì bác ko hiểu luật thôi

SU31

Xe tải
Đi đường Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng những ngày này quả thật khó chịu. XXX thì chỉ tập trung bắt xe du lịch đi sai làn, trong khi xe tải, xe khách thì nó cứ chạy rầm rầm ở làn giữa. Xe khách chạy như con rùa bò bắt khách. VOV giao thông có kêu gào cũng chẳng có chú nào có trách nhiệm xử lý. Chỉ khổ cho người dân tham gia GT ở đây. Em từng chứng kiến có bác 4B rẽ trái từ HQV sang PVD hướng cầu vượt MD không vào được làn ngoài cùng vì đúng giờ tan tầm thế là bị XXX bắt oan. XXX ở đây đa phần rất trẻ nhưng cách hành xử không được lễ phép cho lắm nếu k muốn nói là 0 học. Chán...........
Ngày nào em cũng đi qua đi lại đường Phạm Hùng(trước cửa bến xe Mỹ Đình) ít nhất là 4 lần nhưng các bác xe khách cứ chạy rùa bò cho dù hai phía đều có biển tốc độ tối thiều 30km/h????????xe khách lại còn chiếm luôn cả trạm dừng xe bus nữa chứ-thế là xe bus cũng bỏ bến luôn......????????

tuanzs

Xe container
Nói thật đọc xong chả biết đi thế nào cho đúng cả (em dự xxx cũng chả nắm rõ là phải đi thế nào đâu) loạn cào cào.
Cụ nào tổng hợp lại cách đi trên đường phân làn điển hình ở HN dùm cái để cả nhà học hỏi đi sao cho đúng với
Em đi trên đường đang đánh võng suốt thấy khó chịu quá
- Đi làn ngoài
- Đến chỗ cho rẽ trái thì lại xin nhan về làn trong
- Qua chỗ giao nhau thì lại xin nhan về làn trái
....
Các cụ tư vấn giúp đi thế có được không?

xedieu

Xe cút kít
Cái này thì đúng là vái cả nón cụ ạ. Nhiều khi đi theo kinh nghiệm thôi, nếu lỡ ở làn ngoài mà cảm thấy bên kia có địch thì ta làm 1 vòng quay lại chỗ cũ (dịch vào làn trong).

Nói chung khổ quen rồi, kêu vậy thôi có thấy biểu tình đâu mà cán bộ phải giải quyết. Hạnh phúc Top 10 thế giới cơ mà!

Thai Ha

Xe buýt
Nói thật đọc xong chả biết đi thế nào cho đúng cả (em dự xxx cũng chả nắm rõ là phải đi thế nào đâu) loạn cào cào.
Cụ nào tổng hợp lại cách đi trên đường phân làn điển hình ở HN dùm cái để cả nhà học hỏi đi sao cho đúng với
Em đi trên đường đang đánh võng suốt thấy khó chịu quá
- Đi làn ngoài
- Qua chỗ giao nhau thì lại xin nhan về làn trái
....
Các cụ tư vấn giúp đi thế có được không?
Cũng phải công nhận rằng từ khi có ASEAN, kẻ lại vach trên tuyên PVĐ - PH thì có sự minh bạch hơn, theo nhà cháu thì trên tuyến này các cụ cứ đi như sau:
- 4B đi làn ngoài cùng.
- Chỉ chuyển làn vào làn giữa khi xe trước xi nhan rẽ trái và vạch phân làn nét đứt sau mới đến nét liền, không chuyển làn khi nét liền sau mới đến nét đứt, đoạn này là cho xe từ làn giữa chuyển ra làn ngoài.

Ô tô điên

Xe tăng
Ngày nào em cũng đi qua đi lại đường Phạm Hùng(trước cửa bến xe Mỹ Đình) ít nhất là 4 lần nhưng các bác xe khách cứ chạy rùa bò cho dù hai phía đều có biển tốc độ tối thiều 30km/h????????xe khách lại còn chiếm luôn cả trạm dừng xe bus nữa chứ-thế là xe bus cũng bỏ bến luôn......????????
Hôm trước đi ngang qua thì thấy mấy bác xe khách chạy như rùa bò, mà lại giẫm cả lên cả làn bên kia chỗ vạch liền mà chẳng ai bắt cả, còn mấy bác xxx thì thường hay đứng ở gần nhà quốc hội và the manor
thêm vào đó là từ chỗ The manor ra Phạm Hùng thì ko thấy cái biển nào chia làn cả chỉ nhìn thấy một cái biển ghi là đoạn đường đang thí điểm nghị định 38 dòng dưới ko đọc được vì ko thể quan sát hết được

cathymeo

Xe buýt
hôm nay em chay PH- từ tòa nhà MỸ đình ra, em chẳng thấy chỗ nào có vạch đứt để rẽ ra làn ngoài cùng, chẳng nhẽ cứ chạy làn giũa mãi nên đánh kiều rẽ đại, may mà gần trưa chắc xxx đi vắng

Rexton2700

Xe đạp
thực ra nhiều bác lái xe cứ thấy mấy thằng cướp ngày đấy thổi lại là sợ són cả *** ra quần, rồi anh anh em em, xin xin sỏ sỏ mà cũng chẳng biết mình đúng, mấy thằng kẻ cướp đó đang móc họng con mình ra để lấy sữa của các cháu ở nhà. Đ..mẹ nó chứ nhận tiền lại còn hỏi "xe tăng" thêm để đi uống bia mà các bác cũng coi như đó là chiến tích thì ngày càng nhiều thêm quân cướp ngày thôi, vì làm tiền của dân lương thiện dễ quá mà. Đến mức này mà các bác cũng sợ đến nỗi phải nói là xxx mà chằng dám nói mẹ tên nó ra là cảnh sát giao thông địa bàn Từ Liêm, Hà Nội, thằng nào ăn tiền các bác cứ ghi mẹ tên chúng nó lên đây, không sớm thì muộn cũng có người có thẩm quyền cao hơn rà soát lại và cho chúng nó chuyển công việc hết. Từ giờ trở đi các bác nào đã đút lót CSGT cứ nhìn bảng tên đưa mẹ chúng nó ngồi lên đây rồi sớm muộn chúng nó cũng ngồi lên nóc tủ sớm thôi.

bmw1226

Xe tải
Khi bị xxx vẫy lại thì việc đầu tiên cần làm là lấy điện thoại ra, bật máy ảnh lên quay luôn khi nói chuyện với tụi nó, nhớ để tụi nó nhìn thấy là mình quay phim. Sau đó cãi nhau luôn thì tụi nó sẽ sợ. Cứ dí máy vào ngực áo nó mà quay, sau đó nói là sẽ đưa lên internet cho tất cả mọi người xem. Đảm bảo 90% xxx cho đi ngay sau khi bắt xóa phim đi. Kinh nghiệm đấy!

mai.thanh10

Xe container
Chào các kụ,
Em mới mua xe trên OF hôm nay. Em cũng mới bị xxx vịn ở PH. Nhưng ở Nguyễn Trãi thì sao nhỉ? CŨng có 3 làn đường mà otô xe máy chạy tùm lum, có cụ nào bị vin ở Nguyễn Trãi do sai làn ko?

xedieu

Xe cút kít
Vấn đề ở NT có vạch liền không cơ?

MINHKD

Xe điện
Dạo này em không thấy các đồng chí đứng nữa hay là cũng vào đây đọc nên tự kiểm điểm rồi.