[Thảo luận] "Lỗi tập thể" bắt em chịu 1 mình nên em ko chịu.

Matizcoi

Xe cút kít
Em bổ sung thêm là nhà ở gần đây nữa ợ.

PhamDucThanh

Xe hơi
1 gạch cho ý thức rất kém của cụ chủ

thanhph

Xe hơi
Ngày nào e cũng đi qua ngã 3 đuôi cá các cụ ạ. Sáng thì đi vào làn nào cũng đc, nếu kg thì chiều PV-GP có mà 4b xếp hàng đến tận bến xe nước ngầm. Buổi chiều thì các xxx thường xuyên bắt sai làn chiều GP- PV các cụ lưu ý!

29T_6977

Xe tải
Các chú ấy dễ tính đó cụ,

thanhsquin

Xe buýt
Cụ ngụy biện quá, biết là có nhiều lúc mình không thể đi đúng được nhưng mà trong tình huống này, nhanh chậm hơn 30s . 1 phút cụ nên xếp hàng cụ ợ. May gặp thằng XXX nó chột dạ vì nó tưởng cụ đá đểu nó vụ ăn $ làm luật mấy ông xe khách tuyến cố định + xe bus đi sai không bắt nên chắc là nó tha. Cụ chú ý lần sau sửa cách đi nhớ

longvu

Xe tăng
CBCS đội 4 thế này la tử tế chán, may cho cụ chủ đấy. Nhưng lần sau mà vội quá, buộc phải đi chiếm làn 2B thế này, cụ chịu khó xi nhan phải cho em. Em cũng đã từng như cụ, đang vội nên phải đi làn 3 (trái sang), phải giả vờ xi nhan phải, đỗ ngay sau xe xxx hỏi: có anh yyy đội 4 đây ko em. Chú xxx trẻ định giơ gậy, thấy hỏi nên giật mình, trả lời rất tử tế rồi ....em lại đi tiếp.
P/S: Lần sau cụ nào vì vội, bị giữ vì lỗi như thế này, alo cho em, đừng ký BB vội, đảm bảo các cụ ko ân hận luôn.

Liberty150i

Xe tải
...nhớ bảo là em anh Tú ở đội 1 nhé...lần này em về cho anh Tú nghỉ hưu non luôn.em không ủng hộ kiểu đi sai bầy đàn của cụ chủ thớt.ai cũng có tư duy giao thông như cụ thì giao thông nước ta đã lọan lại thêm lọan.kiểu cãi của cụ là cãi cùn,không đúng tinh thần của OF. mong cụ rút kinh nghiệm cho những lần sau.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
"1 người sai làn cả ngàn người khổ" không biết cái khẩu hiệu này có tác dụng gì nhể?????

quang74

Xe buýt
Hình như con Lexus biển đẹp hơn cụ chủ thì phải??? :D

unknown.king

Xe tăng
theo em thì cụ nên nhận cái bb cho nhớ. người ta sai cụ cũng sai rồi cãi ngang thì e ứ biết nói j rồi

Tuôi

Xe tăng
E ngày nào cũng đi dg này ,thi thoảng dg Đông cũng đi như Bác chủ thớt, nhưng chưa bị vợt lần nào. Nhưng thật lòng cũng k biết đi như vậy đúng hay sai bỏi nhũng lý do sau xin các cụ chỉ giáo:
1/đg GP chia làm4 làn xe ,2 làn ngoài dành cho oto,làn thứ 3 là xe máy,làn trong cùng là xe đạp(biẻn treo o đoạn xuống cầu vượt vọng) vậy thì đến ngã ba GP-Kim đồng mà đỗ ở làn thứ 3 thì chắc chắn là Sai rồi(ở đây có biển oto đi thẳng ở làn 1&2)chứ k có làn dành riêng cho rẽ trái.
2/Nhưng đến ngã 3 đuôi cá thì có phân làn 1 dành cho rẽ trái, còn 3 làn còn lại để đi thẳng (có biển nhưng không chỉ là những xe nào thì dc đi ở làn nào) vậy thì 4 b đi vào làn thứ 3 (như bác chủ thơt) thì có dc k nhỉ??? Mong các Bác chỉ giáo giúp .!
Em đã xem clip của cụ chủ thớt. Đúng như cụ anhoto nói, trước ngã 3 đuôi cá có biển phân làn đàng hoàng, nếu cụ dừng đèn xanh đèn đỏ hoặc qua ngã 3 này bằng các làn thứ 3 cũng chả sao, ngày nào em cũng đi thế cụ ạ. Bởi vì, đến đây, xe máy rẽ trái và quay đầu sẽ đi vào làn thứ nhất rồi. Đáng lẽ ở ngã 3 Kim Đồng - Giải Phóng cũng phải như thế mới hợp lý, nhưng do GTCC không cắm biển 441 ở đây nên chúng ta không lấn sang làn thứ 3 được.
Mặc dù cụ chuyển làn trước biển 1 chút, nhưng có lẽ CSGT đã không nhận ra điều này. Họ bắt lỗi cụ sai làn ở ngã 3, về lý là ko thuyết phục.

longvu

Xe tăng
Công nhận các cụ trên OF chấp hành luật GT nghiêm chỉnh thật, thảo nào có lần em đứng tán phét với chú xxx đứng ở ngã tư Lê Duẩn - Khâm Thiên. Chú ấy bảo:
"Em sợ cái bọn tập đoàn ô tô phăn gì ấy, bọn ấy nhiều chiêu trò, đi cũng khá đúng luật và cãi thì thôi rồi" làm em cứ cười tủm tỉm ;))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Getz9204

Xe tải
E ngày nào cũng đi dg này ,thi thoảng dg Đông cũng đi như Bác chủ thớt, nhưng chưa bị vợt lần nào. Nhưng thật lòng cũng k biết đi như vậy đúng hay sai bỏi nhũng lý do sau xin các cụ chỉ giáo:
1/đg GP chia làm4 làn xe ,2 làn ngoài dành cho oto,làn thứ 3 là xe máy,làn trong cùng là xe đạp(biẻn treo o đoạn xuống cầu vượt vọng) vậy thì đến ngã ba GP-Kim đồng mà đỗ ở làn thứ 3 thì chắc chắn là Sai rồi(ở đây có biển oto đi thẳng ở làn 1&2)chứ k có làn dành riêng cho rẽ trái.
2/Nhưng đến ngã 3 đuôi cá thì có phân làn 1 dành cho rẽ trái, còn 3 làn còn lại để đi thẳng (có biển nhưng không chỉ là những xe nào thì dc đi ở làn nào) vậy thì 4 b đi vào làn thứ 3 (như bác chủ thơt) thì có dc k nhỉ??? Mong các Bác chỉ giáo giúp .!
Cụ đi hàng ngày mà vẫn không biết đúng sai thế nào àh? Cái đỏ đỏ ý sau cụ đi thoải mái nhé, bởi vì cái đỏ đỏ phía trên đã giải thích rồi còn gì. E đi hôm nào đông là e lại chui vào làn này, mỗi mình e đứng làn này trước mặt xxx mà có dám vẫy e vào đâu. Cụ nhớ chú ý không được đè cái vach liền trước đấy thôi.

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Không xem được clip rồi ạ. Nhưng cháu đọc qua thì thấy cụ đi sai mà vẫn được tha thì đúng là có quý nhân phù trợ chứ không phải sao Thái Bạch đâu ạ :D

xera

Xe hơi
Cụ có 2 cái sai :1.Vi phạm luật gt(tình tiết tăng nặng là ofer),2.Tâm lý bầy đàn,biết sai nhưng vẫn a dua vi phạm....PHẠT cụ 1 roi cho nhớ...

superdrives

Xe điện
Chào các Cụ, sáng qua (13/10) nhà cháu chở Gấu và F1 đi chơi cuối tuần qua đoạn Đuôi Cá Giải Phóng (nhà cháu ở Ngõ 364 GP). Chỗ này hàng ngày đi làm qua nên chẳng lạ gì. Xe cộ rè trái, đi thẳng lấn làn, đè vạch loạn cả lên. Đặc biệt các chú xe Bus rẽ trái nhưng toàn đứng làn của xe đi thẳng, nên các xe đi thẳng thường "nhích" sang phải chút tiết kiệm thời gian.

Lúc cháu qua đoạn này khoảng hơn 9h sáng, nhưng đường vẫn đông, ngoài làn rẽ trái quay đầu, các xe đi thẳng xếp 2 hàng dọc (1 làn hình thành từ việc lấn thêm sang bên phải của làn xe máy). Biết là sai nhưng cháu cũng nối đuôi vào làn thứ 2 kia vì phần mĩnh cũng đang vội, và vì phần nghĩ "sai thì sai cả, phần nữa vì tự tin có Black Box rùi, nếu có gì là cãi luôn).

Năm nay cháu bị sao Thái Bạch chiếu mạng nên từ đầu năm tới giờ bị các anh "Xin đểu" nhiều quá. Trong clip các cụ thấy đó, rất nhiều xe lỗi giống cháu nó ko thổi, cháu đi sau cùng bị thổi vào.

Sau đây cháu vắn tắt cuộc "hội thoại" giữa cháu và chú cảnh:

- Chú: y/c anh xuất trình giấy tờ.
- Cháu: Xin lỗi, cháu bị lỗi gì ah chú?
- Chú: Xe anh đi sai làn.
- Cháu: àh, cháu biết rồi, vì nhà cháu gần đây mà. Chỗ này ngày nào mà anh em lxe chả linh động tránh ùn tắc g.thông. Vì xe Bus rẽ trái quay đầu toàn đứng làn giữa. các anh xe khách "lượn ra lượn vào đón khách" dọc đường. Gì mà anh em xe con bọn cháu chả phải lấn sang làn bên phải?
- Chú: Thế ý ông là gì?
- Cháu: Xe cháu có Camera lưu lại hành trình về việc rất nhiều xe đi phía trước cháu tại sao ko bị các chú thổi phạt? Chiếc xe Lexus bạc đi trước xe cháu sao chú ko thổi?
- Chú: Thế BKS của nó là gì?
- Cháu: Cháu ko nhớ. cháu lxe lo nhìn đg và nhìn các chú chứ nhìn biển xe than gia giao thông là việc của các Chú chứ?
- Chú: Đâu? camera của ông đâu? chúng tôi lập biên bản rồi ông mang hình ảnh lên nhé. Bỏ cái kính ra (em quên vẫn đeo kính râm vì trời nằng).
- Cháu: Tùy chú thôi.
- Chú: Này tôi nói cho cậu biết nhé. Cậu đừng tưởng cậu ko vi phạm luật nhé. Tôi cả mấy chục năm trong nghề nên cậu đừng có mà cãi lý với tôi (ông ý khoảng 50 tuổi). Nếu cậu sai thì cậu đàng hoàng xuống xe xin lỗi chúng tôi đàng hoàng và nhẹ nhàng bảo nhà cậu gần đây. chúng tôi tha cho). cậu lại lên giọng cãi lý.
- Cháu: Nếu cháu ko cãi thì các Chú lại tha cho các xe khác và chỉ bắt mỗi xe cháu àhh? CV của các chú là đứng ở ngã 3,4 hướng dẫn cho các p/tiện tham gia gt, chứ ko phải đứng cách xa đấy rồi thích bắt xe nào thì bắt. Cháu chẳng xin, ai có lỗi thì phạt, cháu ko phục thì cháu cãi thôi ahj.
- Chú: Thôi nhé. tôi tha cho cậu lần này nhé. đi đi.
- Cháu: Vâng, cháu cảm ơn chú.
Vậy là em lượn luôn.

Các bác đừng có biết sai rồi mà cãi cọ giống em đấy nhá.
[video]http://youtu.be/X83IysFEIrQ[/video]
Cụ ơi sai thì phải chịu thôi, đừng đòi hỏi xxx phải bắt tất cả các xe vi phạm vì: bắt thế sẽ gây ách tắc, rối loạn GT ngay lập tức. Nên xxx bắt cụ đi sau cùng cũng có lý của nó đấy ạ! xxx ấy hiền đấy, cụ nên cám ơn chứ đừng nghĩ mình chiến thắng xxx nhé! Khuyên cụ đừng "đi bắt chước" xe khác như vậy nhé!

anhoto

Xe đạp
Cụ đi hàng ngày mà vẫn không biết đúng sai thế nào àh? Cái đỏ đỏ ý sau cụ đi thoải mái nhé, bởi vì cái đỏ đỏ phía trên đã giải thích rồi còn gì. E đi hôm nào đông là e lại chui vào làn này, mỗi mình e đứng làn này trước mặt xxx mà có dám vẫy e vào đâu. Cụ nhớ chú ý không được đè cái vach liền trước đấy thôi.
Vote cụ một ly! Thank cụ