[Thảo luận] Lỗi vượt khi có biển cấm vượt đường từ Thanh Hóa về Ninh Bình!

honza

Xe tải
Tin mới nhất: Thứ sau 3/5/2013, tôi đã qua đoạn này. từ TH về Ninh Bình đến gần cái cầu mới xong thì gần 10 XXX làm việc, 1 gậy tấp lề đường! #:-sLỗi đưa ra: Vượt trong đoạn có biển báo cấm vượt! Tôi khẳng định không vượt, xxx gọi điện ngay và mở loa cho cả tôi nghe: "Xe .... vượt 1 xe tải 1 tấn, sau đó vượt tiếp 1 xe tải lớn nưa!" . Nghe có vẻ nguy hiểm ~X( Nhưng đoạn đó mới làm, 2 làn, vạch đứt, mình khẳng định tôi chỉ đi trên 1 làn, đi nhanh hơn chứ không phải vượt ai hết! Tranh cãi 20 phút, với lý luận chắc chắn về làn, đc trả lại giấy tờ cho đi!;)) Nhưng nhiều xe bị lắm, lúc lên xe nhìn quanh thấy gần chục bác đang làm việc....!
P/s: Mấy cái biển cấm vượt rất cũ, lẽ ra phải bỏ sau khi đã làm xong đường, mỗi chiều đg 2 làn, giữa có dải phân cách cứng! Nhưng vẫn tồn tại nên các bác lưu ý!

lonelydriver

Xe buýt
Tin mới nhất: Thứ sau 3/5/2013, tôi đã qua đoạn này. từ TH về Ninh Bình đến gần cái cầu mới xong thì gần 10 XXX làm việc, 1 gậy tấp lề đường! #:-sLỗi đưa ra: Vượt trong đoạn có biển báo cấm vượt! Tôi khẳng định không vượt, xxx gọi điện ngay và mở loa cho cả tôi nghe: "Xe .... vượt 1 xe tải 1 tấn, sau đó vượt tiếp 1 xe tải lớn nưa!" . Nghe có vẻ nguy hiểm ~X( Nhưng đoạn đó mới làm, 2 làn, vạch đứt, mình khẳng định tôi chỉ đi trên 1 làn, đi nhanh hơn chứ không phải vượt ai hết! Tranh cãi 20 phút, với lý luận chắc chắn về làn, đc trả lại giấy tờ cho đi!;)) Nhưng nhiều xe bị lắm, lúc lên xe nhìn quanh thấy gần chục bác đang làm việc....!
P/s: Mấy cái biển cấm vượt rất cũ, lẽ ra phải bỏ sau khi đã làm xong đường, mỗi chiều đg 2 làn, giữa có dải phân cách cứng! Nhưng vẫn tồn tại nên các bác lưu ý!
Hehehehehe....

Cụ chủ thớt ơi, cái biển cấm vượt đó dùng để vợt mấy cụ vượt trên cùng một làn đấy (Nếu làn đủ rộng cho 2 xe)...

Cứ vợt đại đi, còn nhiều người không nắm vững luật mà... thế nào chả tóm được... đây là phương châm hoạt động của bọn em (xxx) đấy ạ

ThanhTungTB

Xe điện
Bọn chúng nó cố tình ăn bẩn mà .biển cũ nhưng lợi dụng lừa dân lành thôi .đường 2 làn thì làm gì có quan niệm vượt nữa .bó tay với bọn xxx bẩn .

dongkijote

Xe điện
Đợt 30/4 rồi em đi vào đến Quảng Trị, các tỉnh miền trung này toàn cắm biểm cấm vượt có mỗi 2 cái hình ô tô: Đỏ và đen (Ko có gạch chéo).

cachalot

Xe máy
các cụ thông cảm, em chưa tìm được trong nhà OF, cụ nào giúp em cái vụ " nói chuyện " với xxx về đường 2 làn cùng chiều này không? Có văn bản nào cụ tỉ về cái vụ này không để em rắt lưng cho chắc cú.

quy80yenmo

Xe tải
các cụ thông cảm, em chưa tìm được trong nhà OF, cụ nào giúp em cái vụ " nói chuyện " với xxx về đường 2 làn cùng chiều này không? Có văn bản nào cụ tỉ về cái vụ này không để em rắt lưng cho chắc cú.
Theo em được biết là khi đường có giải phân cách cứng(bờ rào...hay trồng hoa ở giữa đường) và mỗi phần đường có vạch kẻ liền hoặc đứt thì hiểu đó là làn đường. Một đường có thể có nhiều làn đường và được ngăn cách bằng vạch kẻ(mềm) và vạch phân cách cứng(cứng). Nếu đoạn đường có nhiều làn đường cùng chiều được phân cách bằng vạch đứt thì ta chuyển làn từ làn này qua làn khác vô tư, ngược lại nếu vạch liền thì chuyển từ làn này qua làn kia là sai. Ở Việt Nam hình như nếu chạy nhanh thì đi vào làn trong cùng phía bên trái. Làn trong cùng bên phải cho xe gắn máy, xe thô sơ(trừ trường hợp có biển chỉ dẫn hoặc trường hợp quy định cụ thể khác)
Các xe đang đi trong làn của mình mà đi nhanh hơn xe làn bên cạnh thì không phải là vượt, em nghĩ là cũng chẳng cần xinh nhan vì xinh nhan được hiểu là dùng khi chuyển hướng đi của phương tiện khi tham gia giao thông. Còn mình vẫn đi làn của mình, chẳng cần xin ai cả. tuy nhiên chạy trên cao tốc theo em khi đó nên báo hiệu bằng xinh nhan cho chắc vì tốc độ cao xe đi trước nhỡ có chuyển làn thì khó tránh thương vong... Ở quê em thì chẳng có quy định gì cả, xe máy cứ bên trái chạy cho rộng, lắm lúc tức muốn cãi nhau mà không dám vì đa số đi như thế. Nhịn dần em thấy quen!
Em hiểu thế không biết thế nào, mong các cụ chỉ giáo thêm!

honza

Xe tải
Chuẩn! Tham gia giao thông phải chắc luật! Đi đúng mà không biết mình đang đi đúng thì cũng nên bị phạt!
Hehehehehe....

Cụ chủ thớt ơi, cái biển cấm vượt đó dùng để vợt mấy cụ vượt trên cùng một làn đấy (Nếu làn đủ rộng cho 2 xe)...

Cứ vợt đại đi, còn nhiều người không nắm vững luật mà... thế nào chả tóm được... đây là phương châm hoạt động của bọn em (xxx) đấy ạ

trananhl

Xe máy
Các cụ chịu khó tìm hiểu luật định cẩn thận chứ đừng có thấy bọn xxx mà run vội, nhiều thằng không những còn chưa nắm vững luật vì mua bằng cấp và chỗ đứng bắt sai, mà còn một số thành phần cố tình bắt các cụ không hiểu luật để làm tiền vì kinh tế đó nha.

Tunginox

Xe hơi
Dạo này em thấy nhiều bài nói về các lỗi vượt phải hay vượt chỗ cấm vượt..tuy hơi giống nhau nhưng em thấy 1 điểm chung là các lỗi này nếu nắm chắc luật ta sẽ không bao giờ mất tiền được. Cãi và Cãi...8-x

giangcoi79

Xe điện
Lại là Hoa thanh Táo. Biển báo thì mập mờ, tận dụng biển 2 mặt. Nói chung theo em đi qua đây nên kìm chế các cụ ạ. Tránh voi chẳng xấu mặt nào. Bị vịn xuống mặc dù mình đúng nhưng mất thời gian

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Hehehehehe....

làm láo đấy cụ ơi
đoạn này mới làm nên chả có chỗ nào làn đủ 2 xe đâu :-s
chỉ có mấy đoạn chưa kẻ vạch thì ko thấy cắm biển gì thôi
còn mấy chỗ cắm câm vượt đều 2 làn cả, học theo y chang xxx đường 5

ganon

Xe tải
Đường đó đang làm, biển báo (kể cả một chiều) nằm bên phải (có cái đặt trong tôn sóng, có cái đặt ngoài tôn sóng) nên nếu cứng XXX không bắt mình được cụ ạ!

CHIANTHI

Xe tăng
Cụ đã chiến và thắng xxx nhưng sao cụ không nói thật to để những bác tài nghe mà học theo , đó cũng là cách tuyên truyền luật mà .

phinm

Xe tăng
Đoạn từ NB về Thanh Hóa mới làm xong, đường to đẹp nhưng nhiều chỗ chưa kẻ vạch + còn nhiều biển cấm vượt cũ thực sự gây ức chế, đi mà cứ nơm nớp lo bị gậy mất thời gian tranh luận. Có cụ nào ở GT Thanh Hóa vào đây sửa lỗi cho anh em được nhờ

quy80yenmo

Xe tải

ThanhTungTB

Xe điện
Quy chuẩn 41 bỏ cái vạch chéo rồi cụ nhé
Nhưng đi đường đôi khi vẫn thấy biển cấm vượt có gạch chéo mà .thế thay đổi quy chuẩn ,bieebr cũ ko thay thì còn tác dụng ko ah ???