Lốp Run Flat và thông tin về áp suất lốp

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ ơi cho em hỏi tí ti ạ, chả là thằng BMW này có cái lốp Run Flat tiện lợi, thôi nó hay thế nào khỏi bàn ở đây.
Hiện tại xe của em đang có cái thông báo Tire pressure loss, thế là em kiểm tra 4 lốp bét nhè thì không bị dính đinh gì hết, chắc chỉ non hơi do lâu chưa bơm. Nhưng khi em bơm các kiểu theo cái chỉ số ghi trên cánh cửa KPA là 260, Bar là 2.6 mà bơm xong đo đạc các kiểu cái thông báo kia ứ hết, làm dư lào bi giờ nhề:(. Em đang nghĩ do cái đồng hồ của bơm mình nó đểu nó không chuẩn, nhưng chả lẽ 4 bánh bằng hơi nhau thì chuẩn hay không vẫn cân bằng cơ mà? chả lẽ có bơm hơi cũng vào háng nộp phạt à:((
Các cụ giúp em với, à quên xe em là Mini ạ:)

janoto

Xe tải
Em bị y chang, đang chạy em nó còn cẩn thận nói mình từ từ dừng lại, hehe. Bác vào phần set up có hình cái xe, tìm đến chỗ liên quan đến thông báo áp suất để reset thông báo rồi theo dõi tiếp, nếu nó báo nữa thì mang ra chỗ vá, còn không thì do bị non qua một thời gian chạy thôi. Nói chung chung vậy vì bác cứ mò trong menu của nó là ra, không sẵn xe ở đây để em tìm cho đúng trình tự.

step321

Xe tăng
Em bị y chang, đang chạy em nó còn cẩn thận nói mình từ từ dừng lại, hehe. Bác vào phần set up có hình cái xe, tìm đến chỗ liên quan đến thông báo áp suất để reset thông báo rồi theo dõi tiếp, nếu nó báo nữa thì mang ra chỗ vá, còn không thì do bị non qua một thời gian chạy thôi. Nói chung chung vậy vì bác cứ mò trong menu của nó là ra, không sẵn xe ở đây để em tìm cho đúng trình tự.
Cụ chủ làm theo hướng dẫn của cụ janoto là okie, vào chức năng setup của xe, tìm chỗ lien quan đến áp xuất lốp (hình như là FTL gì đó), rồi chọn nút Set, chương trình nó sẽ tính lại, nếu okie thì nó sẽ xóa lỗi của cụ.

bmwx52007

Xe tải
cái này reset lai là hêt mờ:-?

cap_hl

Xe hơi
Các cụ ơi cho em hỏi tí ti ạ, chả là thằng BMW này có cái lốp Run Flat tiện lợi, thôi nó hay thế nào khỏi bàn ở đây.
Hiện tại xe của em đang có cái thông báo Tire pressure loss, thế là em kiểm tra 4 lốp bét nhè thì không bị dính đinh gì hết, chắc chỉ non hơi do lâu chưa bơm. Nhưng khi em bơm các kiểu theo cái chỉ số ghi trên cánh cửa KPA là 260, Bar là 2.6 mà bơm xong đo đạc các kiểu cái thông báo kia ứ hết, làm dư lào bi giờ nhề:(. Em đang nghĩ do cái đồng hồ của bơm mình nó đểu nó không chuẩn, nhưng chả lẽ 4 bánh bằng hơi nhau thì chuẩn hay không vẫn cân bằng cơ mà? chả lẽ có bơm hơi cũng vào háng nộp phạt à:((
Các cụ giúp em với, à quên xe em là Mini ạ:)
Cụ đi xe mà chẳng đọc tài liệu gì thì giữa đường hay phải gọi cứu hộ lắm, đi mấy dòng Đức nên hiểu một chút thì cũng đỡ tiền lắm ạ :)

Maybach Tàu

Xe container
Em bơm và đo đúng áp rồi, vào tìm mờ mắt cái phần áp suất lốp ở phền setting hình cái ô tô mà không thấy phần lốp đâu. Lúc mới lấy xe nghịch tìm lại thấy, bơm xong phải reset chứ không tự nó hết phỏng cụ?
Cụ chủ làm theo hướng dẫn của cụ janoto là okie, vào chức năng setup của xe, tìm chỗ lien quan đến áp xuất lốp (hình như là FTL
gì đó), rồi chọn nút Set, chương trình nó sẽ tính lại, nếu okie thì nó sẽ xóa lỗi của cụ.
Em lại cứ nghĩ bơm đủ lại nó tự hết:D
Cụ đi xe mà chẳng đọc tài liệu gì thì giữa đường hay phải gọi cứu hộ lắm, đi mấy dòng Đức nên hiểu một chút thì cũng đỡ tiền lắm ạ :)
Bẩm cụ epem đọc gần thuộc lòng rồi ạ, nhưng nói thật tình huống trên đường nó lại ứ nhớ hết đâu. Thế mới điên:(
Chưa chắc đã do áp suất lốp hay do đồng hồ sai đâu . Xe cụ mua lâu chưa ? Em nghĩ 1 là hết Pin ở cảm biến ( Nó liền cái van ở lốp ) hoặc là hỏng cái cảm biến đó . ( Chỉ cần hỏng 1 cái thôi là nó báo lỗi hết mà không chỉ ra được lốp nào giảm áp suất .
( Bình thường nếu lốp nào giảm áp suất nó sẽ báo đúng lốp đó )
Xe Mini này dạng còi nên nó chỉ báo Tyre presssure loss! Và nói dừng xe cẩn thận kiểm tra....blabla chứ nó ứ chỉ cụ tỉ lốp nào cụ ạ:(. Em mới mua được hơn tháng chạy 1.1k KM
Cụ nào đi Mini vào lập hội đê:)

Chỉnh sửa cuối:

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Cái X5 2008 hiện tại của nhà em, có cảnh báo là em dừng xe, vẫn để máy nổ, xuống rút cái bơm điện quất cho vài phát đủ áp suất, nhảy lên buồng lái kiểm tra là tự hết luôn, không phải vào TMP resetting gì hết. Nhưng khi chạy X5 2007 vừa bán thì phải mò vào Setup, rồi vào mục TMP rồi reset lại và chờ khoảng dăm phút sau mới hết cảnh báo.

bapcai

Xe máy
cái này reset lai là hêt mờ

janoto

Xe tải
Chưa chắc đã do áp suất lốp hay do đồng hồ sai đâu . Xe cụ mua lâu chưa ? Em nghĩ 1 là hết Pin ở cảm biến ( Nó liền cái van ở lốp ) hoặc là hỏng cái cảm biến đó . ( Chỉ cần hỏng 1 cái thôi là nó báo lỗi hết mà không chỉ ra được lốp nào giảm áp suất . ( Bình thường nếu lốp nào giảm áp suất nó sẽ báo đúng lốp đó )
Mini 2014 nó đo chênh lệch áp suất lốp dựa trên chênh lệch vòng quay của bánh xe cụ ah (bánh mềm bán kính nhỏ nên quay nhiều vòng hơn, em suy ra vậy), ko phải cảm biến ở từng bánh nên ko phải do pin yếu.
Em ko biết màn hình chính giữa xe của cụ chủ dạng nào nên ko chắc, nhưng chắc chắn cụ vào Menu, chỗ hình cái xe, mò phần Tyre Pressure Monitor (TMP), sẽ thấy nó báo bị mềm lốp nào, và phần reset sau khi bơm ở ngay những dòng bên dưới.

Maybach Tàu

Xe container
Mini 2014 nó đo chênh lệch áp suất lốp dựa trên chênh lệch vòng quay của bánh xe cụ ah (bánh mềm bán kính nhỏ nên quay nhiều vòng hơn, em suy ra vậy), ko phải cảm biến ở từng bánh nên ko phải do pin yếu.
Em ko biết màn hình chính giữa xe của cụ chủ dạng nào nên ko chắc, nhưng chắc chắn cụ vào Menu, chỗ hình cái xe, mò phần Tyre Pressure Monitor (TMP), sẽ thấy nó báo bị mềm lốp nào, và phần reset sau khi bơm ở ngay những dòng bên dưới.
Em đọc tài liệu thì nó nói như cụ nói chứ nó không có "thiết bị" gì trong bánh xe đâu ợ. Để tí em tìm cái TMP thật kỹ mới được.

vmt104

Xe tải
Xe e lâu nay không thấy báo cái này, mà khi e ktra lại thấy non hơi, vậy là bị làm sao nhẩy cụ

RUNE_1800

Xe buýt
Mỗi lần báo lỗi thì khi bơm xong bắt buộc phải Reset cụ ạ nếu ko thì nó sẽ mãi báo trạng thái như vậy

yupee

Xe hơi
Xe em là Mini đời 2008, thông báo lốp non, bơm xong là hết lỗi ngay không phải reset gì hết