[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

poka

Xe tải
em xài Netpresso thì có ổn không các cụ. Em là em ngại cái khoản mua Cà ở VN lắm, như mò kim đáy bể.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ở Hanoi có Viet Cafe 99 Au cơ. Dùng máy thì nguyên liệu phải chuẩn, ko là xay phải đá là toi.

Volga74

Xe buýt
Em làm con máy tự động gần 1000$ đắt hơn máy pha bán tự động nhiều mà pha ra uống lại không ngon bằng, không đậm bằng mới đau chứ!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
hô hô, e mua con Saeco Xsmall có 300$ mà dùng bét nhè. mỗi tội chủ quan, dùng nguyên liệu lởm, nên nó ko nghíen dc đá và sắt. nên h đang phải thay phụ kiện.

chemotech

Xe điện
hô hô, e mua con Saeco Xsmall có 300$ mà dùng bét nhè. mỗi tội chủ quan, dùng nguyên liệu lởm, nên nó ko nghíen dc đá và sắt. nên h đang phải thay phụ kiện.
Cafe rang có bơ cụ phải cẩn thận.

Poirot

Xe buýt
Các bác có kinh nghiệm gì cho việc sục sữa tạo bọt Capuchino không ạ. Em sục mà nó cứ lên bọt loãng toẹt, không chắc như ở ngoài hàng.
Làm lạnh sữa và ca, dùng sữa fullcream là ngon mà bác

Kungfu.Panda

Xe tải
Vâng tốt ạ; e để vp cả chủ lẫn khách uống tùm tũm; mỗi quý hết đôi kg cà phê hạt đới ạ. Từ ngày có cái mày này không nuốt nổi cf kí-ninh bên ngoài nữa! Mà pha cà phê cũng tiết kiệm lắm, mỗi shot chỉ hết tầm 3-5 gr, tính ra mỗi cốc esspresso cả đường sữa điện nước mất tầm 3k thoai ạ. Ở nhà em dóng cái ấm Bialleti tàu đi với bếp điện tàu cũng văn nghệ phết ạ
Nhà em dùng cái ấm Bialeti như nhà cụ. Nhà cụ dùng phần nhôm của cái cốc bên trên có bị oxy hóa loang lổ ko? Nếu không, cụ cho em xin cái địa chỉ để mua ạ. Kính cụ.

wildcat74

Xe điện
Nhôm thì ôxy hoá là đương nhiên, chỉ có điều ít nay nhiều thôi- vả lại cái ô xy hoá cũng ko có hại gì. Nếu mợ muốn ngon lành hơn thì order hàng Bialletti xịn bên Amazon về, thấy hình thức và chất lượng ngon hơn nhiều đới! (Tầm 20 USD/ single shot ấm)

chemotech

Xe điện
Các bác có kinh nghiệm gì cho việc sục sữa tạo bọt Capuchino không ạ. Em sục mà nó cứ lên bọt loãng toẹt, không chắc như ở ngoài hàng.
Ra Hàng Khoai mua cái sục tay là ổn nhất.

Patriots

Xe lăn
Em có cái máy mua ở Đức được gần 1 năm nhưng chỉ pha tầm 100 cốc không dùng đến, cụ nào máu em để lại giá 14 tr nhé. Trước em mua tổng thiệt hại (cả tiền ship) là 17 tr, giá con tương đương ở Nguyễn Kim hồi đó đâu như khoảng 23tr. Cafe là niềm đam mê của gia đình nhà em, nhưng vì sức khoẻ gạt nước mắt quyết cai ạ.
Về cà phê để pha, các cụ nên mua hạt chưa xay, Arabica hay hỗn hợp Arabica + Robusta thì các cụ tự chọn theo sở thích. Xưa nay người ta vẫn cho ràng Espresso là phải hạt Ara, thực ra là không đúng đâu. Em thì em thích pha hỗn hợp Ara + Ro tỉ lệ 3:1 Em cũng thấy có quán pha Espresso lẫn như vậy. Không nên mua bột cafe vì cafe khi xay ra rồi là mất mùi rất rất nhanh, thế nên chỉ nên pha khi vừa mới xay. Ngay càfe phin truyền thống cũng có quán có khách rồi mới xay hạt và pha, thơm tuyệt vời luôn.
Còn mua hạt càfe rang sẵn ở đâu: tất cả những quán bán. Em là em ưng nhất càfe của Highland. Ngoài ra thì Duy Trí, Giảng, cũng được.
Máy của em đây nhé. Cụ nào khoái alo em, cuối tuần đến nhà em pha thử rồi giao lưu, ưng thì mua, mua rồi không ưng trả lại (sớm) cũng OK ạ.
số cầm tay: o989069198
DeLonghi ESAM 3000 B Magnifica
Tầm giá này của cụ cho máy dùng một năm, không bảo hành có vẻ hơi cao rồi cụ.

T90i

Xe buýt
Em có cái máy mua ở Đức được gần 1 năm nhưng chỉ pha tầm 100 cốc không dùng đến, cụ nào máu em để lại giá 14 tr nhé. Trước em mua tổng thiệt hại (cả tiền ship) là 17 tr, giá con tương đương ở Nguyễn Kim hồi đó đâu như khoảng 23tr. Cafe là niềm đam mê của gia đình nhà em, nhưng vì sức khoẻ gạt nước mắt quyết cai ạ.
Về cà phê để pha, các cụ nên mua hạt chưa xay, Arabica hay hỗn hợp Arabica + Robusta thì các cụ tự chọn theo sở thích. Xưa nay người ta vẫn cho ràng Espresso là phải hạt Ara, thực ra là không đúng đâu. Em thì em thích pha hỗn hợp Ara + Ro tỉ lệ 3:1 Em cũng thấy có quán pha Espresso lẫn như vậy. Không nên mua bột cafe vì cafe khi xay ra rồi là mất mùi rất rất nhanh, thế nên chỉ nên pha khi vừa mới xay. Ngay càfe phin truyền thống cũng có quán có khách rồi mới xay hạt và pha, thơm tuyệt vời luôn.
Còn mua hạt càfe rang sẵn ở đâu: tất cả những quán bán. Em là em ưng nhất càfe của Highland. Ngoài ra thì Duy Trí, Giảng, cũng được.
Máy của em đây nhé. Cụ nào khoái alo em, cuối tuần đến nhà em pha thử rồi giao lưu, ưng thì mua, mua rồi không ưng trả lại (sớm) cũng OK ạ.
số cầm tay: o989069198
DeLonghi ESAM 3000 B Magnifica
Uống cafe tốt mà sao cụ phải cai vì lý do sức khỏe thế?

malogl

Xe tải
ko biết các bác thế nào, chứ như em, ngày 2 ly, sáng sớm 1 ly, tối 1 ly, đều đều, mà em thì vẫn ngủ như tru húc mã, em thì lại không mua cf ngoài quán các bác ợ, e trồng hẳn 3 hecta cà phê robussta trong gialai, tự thu hoạch tự rang, khi nào uống e vác đi xay tầm 2 kg về uống hết lại xay tiếp. bật mí vs các cụ không biết thế nào, chứ như em cà phê em uống là loại thu hoạch xong đi xát vỏ xong phơi phô để trong kho 2 năm rồi mới vác ra xay và uống, cảm nhận cà phê ngon hơn loại vừa thu hoạch vì hình như vừa thu hoạch xát vỏ phơi khô nó vẫn còn bị ẩm nên chất lượng nó ko đậm bằng các bác ợ...... em lấy cf nhà uống khỏi sợ bị trộn mấy cái loại hóa chất hóa chủng j đấy, an toàn, khi rang em cũng rang mộc thêm tý mắm vs muối chứ cũng ko cho hương liệu cho thơm, đâm ra đúng chất mùi hạt thế nào nó ra thế ấy, ko fair mùi của hương liệu... quan điểm e an toàn và sạch, chứ ko fair cần thơm hay ngon. chúc các bác ngon miệng ^^

chemotech

Xe điện
Cháu uống ngày 3 ly, tối ngủ ngon, sắp tới cháu sẽ làm thêm mảng máy pha cafe các cụ ủng hộ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng