Thảo luận Lựa chọn Suzuki Swift hay Ford Fiesta Sport 1.0

tatthanh_it

Xe hơi
Em đã định lấy Suzuki Swift vào tháng trước,nhưng do 1 số vấn đề vì thế phải delay sang tháng 9 mới lấy đc xe. Nhưng nay đc đọc em Fiesta thấy mọi ng khen em nó cũng khá nhiều,xin tư vấn từ các cụ về 2 em này. Về thiết kế thì thôi không bàn đến,vì mỗi ng mỗi mắt và nhận định khác nhau. Em quan tâm về óp sừn và độ ăn uống của em nó,và cảm nhận tay lái trên xe và đồ đạc thay thế ạ. Rất mong các bác tư vấn vô tư cho em ạ. Tks

Kazashi

Xe tải
em thì 1 vé cho swift rồi cụ,
Em đã định lấy Suzuki Swift vào tháng trước,nhưng do 1 số vấn đề vì thế phải delay sang tháng 9 mới lấy đc xe. Nhưng nay đc đọc em Fiesta thấy mọi ng khen em nó cũng khá nhiều,xin tư vấn từ các cụ về 2 em này. Về thiết kế thì thôi không bàn đến,vì mỗi ng mỗi mắt và nhận định khác nhau. Em quan tâm về óp sừn và độ ăn uống của em nó,và cảm nhận tay lái trên xe và đồ đạc thay thế ạ. Rất mong các bác tư vấn vô tư cho em ạ. Tks

doan trung dung

Xe hơi
Su Swift đi cụ ơi.

suzukivandao

Xe tải
Cụ vào đây hỏi thì chắc chắn câu trả lời là Suzuki Swift rồi. Em cũng 1 vote cho Swift.

Em thấy Swift có tầm nhìn rất rộng do mui xe được thiết kế cao mang lại cảm giác lái rốt, Mâm 16inch và lốp dày nên khi đi đường sóc sẽ êm hơn các xe khác.
Xe được cách âm rất rốt. Tiêu thụ nhiên liệu nếu để tính thực tế sử dụng thì em chạy từ thái nguyên về HN đi cả cao tốc và nội thành thì thấy em nó uống hết khoảng 6.2l/100km (vận tốc em đi trên cao tốc là 120km/h và chỉ né thôi chứ ko sd phanh 8-x). Dưng nếu cụ mua cho Gấu đi thì em nghĩ sẽ phải đến 6.5l/100km.
Ngoài ra thì giá bán cũng hấp dẫn, Về dịch vụ sau bán hàng thì hôm trước em có họp với Bộ phận dịch vụ của Nhà máy. Đối với Suzuki Swift hiện tại 100% mã hàng phụ tùng đã sẵn có tại kho. Và việc đặt hàng từ nhà máy đến đại lý cũng chỉ mất khoảng 1 ngày. do đó cụ có thể hoàn toàn yên tâm về dịch vụ sau bán hàng.

Đối với FORD thì em cũng chưa tìm hiểu nhiều

suzukivandao

Xe tải
Một điểm nữa cũng rất thú vị đối với Suzuki Swift là phần BODY của em nó có thể trang trí theo những phong cách riêng mà cái này em nghĩ là chỉ có Swift mới làm đc. Các loại xe khác em đã dán thử decal vào, nó cứ kiểu gì ấy

Chỉnh sửa cuối:

Nhin

Xe tải
Khuyên thậg cụ chủ xúc em Fiesta nhé.

suzukivandao

Xe tải
Mời cụ qua Đại lý của bên em ở Hà Nội, Bên cạnh có FORD Hà Thành, cụ có thể đặt 2 xe bên cạnh nhau để lựa chọn ạ
(like)

Hieucook

Xe buýt
Swift nhập thì còn đáng mua, lắp ráp thì ford ngon hơn.

kduc

Xe container
E đã quất 1 e Eco cho Gấu, cảm nhận haì lòng.
Nếu lấy cho nam đi thì Swift cũng là lựa chọn tốt.

tatthanh_it

Xe hơi
Về option và cảm giác lái của 2 con này thế nào hả các cụ? Em vào đây hỏi thì đúng là có phần hướng về Swift,vì 1 thời cũng mơ tưởng đến em nó,nhưng giờ thằng Ford cũng giảm giá và cũng khá ổn rồi,đâm ra lại bị lung lay.

vợ 2

Xe đạp
Em cũng theo dõi vụ này

windbk

Xe tải
Về option và cảm giác lái của 2 con này thế nào hả các cụ? Em vào đây hỏi thì đúng là có phần hướng về Swift,vì 1 thời cũng mơ tưởng đến em nó,nhưng giờ thằng Ford cũng giảm giá và cũng khá ổn rồi,đâm ra lại bị lung lay.
Cụ hỏi ở đây thì nghiêng về swift rồi. Cá nhân em thì hoàn toàn hài lòng với Swift, lúc đầu em cũng phân vân như cụ, đắn đo mãi với em Fiesta, nhưng sau quyết swift. Em thì lý do nó đơn giản hơn: em ko thích thiết kế của fiesta, quả lưới tản nhiệt xấu quá, không thể mê được, em thật nhìn cứ như răng thỏ ấy. Nội thất em cũng không thích (ford em chỉ mê mỗi focus 2.0 thôi). Cảm giác lái thì em chỉ nói về swift thôi vì fiesta em chưa đi. Đi rất chắc chắn, tay lái đầm, tốc độ nhanh không bị bồng bềnh. Cụ cứ đọc bài trên của cụ vandao, chạy 120km/h. Em chưa lên đến 120 bao giờ nhưng 90>100 thì em đi rồi, hoàn toàn iên tâm. Còn đi trong phố thì ko vấn đề gì phải suy nghĩ cả. Góc chữ A nhỏ, tầm nhìn trong xe cảm giác rộng hơn các xe khác khá nhiều. Bó cua cảm giác rất nhẹ nhàng, không bị xô quá nhiều về 1 bên (không biết su có cảm biến gì hỗ trợ ko??). Ăn xăng thì rất tiết kiệm. Trong thành phố em đi gà, hồi đầu thì tầm 8l/100km giờ thì tầm 7,2>7,5 gì đó. Em hầu như chỉ đi loanh quanh Cầu Giấy, Nguyễn Khánh Toàn, Hoàng Quốc Việt, Nguyễn Trãi vào lúc cao điểm, nên em nghĩ mức tiêu thụ đó là rất tiết kiệm rồi. Đi đường cao tốc, không phanh nhiều thì tầm xấp xỉ 5l/100km.

Em đưa ra vài nhận xét, cụ chủ tham khảo nhé. Nếu cụ mua swift thì vào https://www.facebook.com/groups/vnswift/ tham gia chém gió với anh em cho vui.

Thamlotchanoto

Xe máy
Theo em thì về độ tinh tế thì Swift hơn, cụ chỉ cần thêm mấy cái decal lại thành cá tính

tatthanh_it

Xe hơi
Cụ hỏi ở đây thì nghiêng về swift rồi. Cá nhân em thì hoàn toàn hài lòng với Swift, lúc đầu em cũng phân vân như cụ, đắn đo mãi với em Fiesta, nhưng sau quyết swift. Em thì lý do nó đơn giản hơn: em ko thích thiết kế của fiesta, quả lưới tản nhiệt xấu quá, không thể mê được, em thật nhìn cứ như răng thỏ ấy. Nội thất em cũng không thích (ford em chỉ mê mỗi focus 2.0 thôi). Cảm giác lái thì em chỉ nói về swift thôi vì fiesta em chưa đi. Đi rất chắc chắn, tay lái đầm, tốc độ nhanh không bị bồng bềnh. Cụ cứ đọc bài trên của cụ vandao, chạy 120km/h. Em chưa lên đến 120 bao giờ nhưng 90>100 thì em đi rồi, hoàn toàn iên tâm. Còn đi trong phố thì ko vấn đề gì phải suy nghĩ cả. Góc chữ A nhỏ, tầm nhìn trong xe cảm giác rộng hơn các xe khác khá nhiều. Bó cua cảm giác rất nhẹ nhàng, không bị xô quá nhiều về 1 bên (không biết su có cảm biến gì hỗ trợ ko??). Ăn xăng thì rất tiết kiệm. Trong thành phố em đi gà, hồi đầu thì tầm 8l/100km giờ thì tầm 7,2>7,5 gì đó. Em hầu như chỉ đi loanh quanh Cầu Giấy, Nguyễn Khánh Toàn, Hoàng Quốc Việt, Nguyễn Trãi vào lúc cao điểm, nên em nghĩ mức tiêu thụ đó là rất tiết kiệm rồi. Đi đường cao tốc, không phanh nhiều thì tầm xấp xỉ 5l/100km.

Em đưa ra vài nhận xét, cụ chủ tham khảo nhé. Nếu cụ mua swift thì vào https://www.facebook.com/groups/vnswift/ tham gia chém gió với anh em cho vui.
Về kiểu dáng thì em ko bàn đến,vì cái này mỗi ng mỗi mắt. Cụ có thể cho em xin vài cái mà Swift hơn FFi Ecoboots ko cụ? Em chỉ thấy mỗi cái là nó rẻ hơn 80 củ :D

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Swift hơn 1 cái nữa là không gian cho người ngồi trong rộng rãi hơn. Nếu nhà cụ toàn người tầm 1.7m thì 2 con này cơ bản như nhau khoản này.

them.4o

Xe buýt
Cụ chủ thử tìm hiểu Mitshubisi Mirage xem sao?
Cá nhân em thấy em này cũng ổn, mỗi tội động cơ yếu hơn thôi (MM 1.2 >< SW 1.4), nhưng được cái hộp số vô cấp và tiết kiệm nhiên liệu thì tốt hơn hẳn, cảm giác lái em thấy khá ổn, đầm chắc, nhưng hơi ồn (đi lâu cũng thấy quen) mà xe nhỏ thì em thấy độ ồn không hơn nhau là mấy. Khi mua xe em cũng lăn tăn mãi em SW này phải nói là thiêt kế đẹp, nhưng cuối cùng em chọn MM và thấy tính hiệu quả cao hơn (xe nhập, giá thành rẻ hơn, tiết kiệm hơn).
Đây chỉ là một vài ý kiến góp ý để cụ chủ tham khảo, chúc cụ chọn được xe ưng ý!

troc9696

Xe tăng
Xe ffi 1.0 hơn sw nhập 1 túi khí,dèn và gạt mưa tự động và hơn esp.ma cái esp đi nhanh cua gấp mới bít đc còn dòng xe nhỏ này chạy trog phố thì có đi đc nhanh đâu mà cần.trc e chạy sw nhập đã nện tới 140km/h vẫn êm,e đi 1 năm ko chê dc j....e cũng đã đi thử ffi 1.0 thì thấy cảm giác lái như nhau chân ga ffi bốc hơn nhưng tầm góc a khó nhìn hơn sw.ngoi sau thì sw rộng hơn ffi....xe sw trog nc e chưa đi nên ko dám bàn,nếu mua sw nhập và ffi e chọn sw ngay và ko lăn tăn j lun

Hoa_Belco

Xe đạp
Xem cái xe này cũng thấy hay, các cụ cho hỏi giá bán thấp nhất là bao nhiêu và có khuyến mại thêm gì không?

tatthanh_it

Xe hơi
Xe ffi 1.0 hơn sw nhập 1 túi khí,dèn và gạt mưa tự động và hơn esp.ma cái esp đi nhanh cua gấp mới bít đc còn dòng xe nhỏ này chạy trog phố thì có đi đc nhanh đâu mà cần.trc e chạy sw nhập đã nện tới 140km/h vẫn êm,e đi 1 năm ko chê dc j....e cũng đã đi thử ffi 1.0 thì thấy cảm giác lái như nhau chân ga ffi bốc hơn nhưng tầm góc a khó nhìn hơn sw.ngoi sau thì sw rộng hơn ffi....xe sw trog nc e chưa đi nên ko dám bàn,nếu mua sw nhập và ffi e chọn sw ngay và ko lăn tăn j lun
Con FFi 1.0 7 túi mà cụ,hơn con xe trong nước 5 túi thì phải,cái này về mục an toàn,nhưng em thấy nó có óp sừn cũng thú vị ghê