[Funland] [Luật bóng đá] Kê chân lại thành được pen

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Tôi quẳng tình huống lên cho dễ hình dung:
View attachment 8341046

Nói chung về độ quái và tỉnh thì hậu vệ ta chưa có. Tình huống này nên be chắn bóng (tránh bị lao vào cướp bóng) đã, bài học cơ bản rồi.
hậu vệ chủ quan, không để ý đội bạn nhanh quá, kinh nghiệm như cụ là chuẩn bài, như do hậu vệ quả này bị động

vneseman

Xe lăn
Tình huống thổi pen vừa xong cho VN là chuẩn mà cụ. Phá bóng nhưng có phá trúng bóng đâu, đội bạn nhanh khỏe hơn đã kịp lấy bóng trước nên phá thẳng vào chân đội bạn.
Giờ em thấy trọng tài NHA bắt rất chặt tình huống phá bóng sau đó đưa chân ăn chân đội bạn (như pha bóng của Gusto với Digne, của Romero với Enzo...), đặc biệt các pha vào bóng bằng gầm giày - rất dễ ăn lì xì đi tắm sớm.

BuiAnhTu

Xe buýt
Vấn đề là chân ai chạm bóng trước ? Nếu hậu vệ chạm bóng trước thì cầu thủ kia bị lỗi kê chân. Nếu cầu thủ kia chạm bóng trước thì hậu vệ bị lỗi đá vào chân cầu thủ đó.
Thế mới thấy, trong bóng đá, sức rướn, độ nhanh rất quan trọng. Nhiều khi chỉ nhanh - chậm hơn 1/10 giây là tình huống bóng đã xoay chuyển khác nhau rồi. :D
Đúng bác ạ. Thi đấu đỉnh cao chênh nhau nó quan trọng cả phần trăm giây luôn chứ 1/10 giây cũng là lâu. Bolt chạy nhanh hơn vài thân người thì cũng chỉ hơn có 1/10 s.

arch.zung

Xe tăng
vẫn là thiếu kinh nghiệm thôi các cụ

Heliosii

Xe tải
Hồi cấp 3 em bị đội kia kê chân phát mà tưởng què luôn, tình huống này người bị kê chân mới là người nguy hiểm nhưng lại dính lỗi, oái oăm phết ạ

xedaprach

Xe điện
Em hay đá hậu vệ nhiều tình huống chả biết bóng đi thế nào nhưng thấy tiền đạo đối phương vung chân sút là em cứ để sẵn chân trước tiền đạo thì đảm bảo nó chỉ sút vào chân em thôi (vì em chặn luôn giữa chân sút và bóng mà). Vậy thì em không thể bị lỗi được nhỉ?
Lạy cụ 🙏, nhiều trường hợp gãy chân vì hậu vệ kê chân vậy đó.

Cụ thớt chắc chưa phân biệt được “kê chân” và “cài chân” rồi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em hay đá hậu vệ nhiều tình huống chả biết bóng đi thế nào nhưng thấy tiền đạo đối phương vung chân sút là em cứ để sẵn chân trước tiền đạo thì đảm bảo nó chỉ sút vào chân em thôi (vì em chặn luôn giữa chân sút và bóng mà). Vậy thì em không thể bị lỗi được nhỉ?
Nếu phải đá bóng với cụ thì em xin về bên đội của cụ hoặc nếu khác đội thì cụ ra nghỉ em mới vào.

hoangtugio23

Xe tải
Nhiều bài học lắm, nói chung các cầu thủ ĐTVN còn tốn nhiều "học phí" nữa mới trưởng thành được.
Hầu hết các pha phạm lỗi của cầu thủ VN rất "non", đá không khôn ....:D
Quan trọng nhất là còn toàn e đá ở V league thì ko ăn thua, v league sẽ đào tạo ra những con gà ko có trưởng thành như vậy

XSim

Xe container
Lạy cụ 🙏, nhiều trường hợp gãy chân vì hậu vệ kê chân vậy đó.
Nếu phải đá bóng với cụ thì em xin về bên đội của cụ hoặc nếu khác đội thì cụ ra nghỉ em mới vào.
Thì ai chả biết là rất nguy hiểm nhưng nếu thằng kê đấy nó lại chạm bóng trước thì thành không sao, thậm chí còn được đá phạt?

danleduc

Xe điện
Các cầu thủ VN giờ đây phải ý thức trong đầu (luôn luôn) là trận bóng có VAR.
Dù phạm lỗi kín thế nào VAR cũng sẽ vào cuộc.
Không phải như ở V-League, phạm lỗi kín thì sẽ "lừa" được trọng tài đâu. :D

hoangtugio23

Xe tải
Thì ai chả biết là rất nguy hiểm nhưng nếu thằng kê đấy nó lại chạm bóng trước thì thành không sao, thậm chí còn được đá phạt?
Nếu thấy đội bạn chạm bóng trc phải rút chân lại ngay, đó là cơ bản của bóng đá rồi nếu ko thì sẽ là lỗi
Chứ cứ co chân sút mà ko sợ lỗi thì cứ ống đồng thằng kia gần bóng mà sút, chẳng nhẽ cũng ko lỗi?

Langthang_Mercedes

Xe container
Quyết tâm chạm bóng để phá là tranh chấp tay đôi nó khác với chủ động thò chân vào khi người ta sút như cụ.

XSim

Xe container
Quyết tâm chạm bóng để phá là tranh chấp tay đôi nó khác với chủ động thò chân vào khi người ta sút như cụ.
Tình huống nó thế này chẳng hạn: bóng đang trôi về phía tiền đạo, anh này vung chân về phía sau chuẩn bị sút, hậu vệ cản phá bằng cách kê chân ra trước chân sút. Tất nhiên hậu vệ thể nói tôi đưa chân ra vì đấy cũng là vị trí đón bóng chứ không phải để kê tiền đạo, và hậu vệ sẽ tiếp cận bóng trước vì ở giữa chân sút của tiền đạo và bóng mà.

QT007

Xe hơi
Nguy hiểm cho cả 2😁😁😁

Langthang_Mercedes

Xe container
Tình huống nó thế này chẳng hạn: bóng đang trôi về phía tiền đạo, anh này vung chân về phía sau chuẩn bị sút, hậu vệ cản phá bằng cách kê chân ra trước chân sút. Tất nhiên hậu vệ thể nói tôi đưa chân ra vì đấy cũng là vị trí đón bóng chứ không phải để kê tiền đạo, và hậu vệ sẽ tiếp cận bóng trước vì ở giữa chân sút của tiền đạo và bóng mà.
Vâng, nếu đá bằng bàn phím thì chả sao.

khoa.le

Xe máy
Quan trọng chân ai vào trúng bóng trước, nếu Hậu vệ chưa chạm bóng mà đã phang vào chân tiền đạo họ thì 100% pen