[Lùi xe] - Hãy quan sát kỹ nhất có thể.

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
- Xem trên fb , có 1 bạn share.
Chắc cũng nhiều cụ /mợ đã xem. Tội nghiệp em bé quá, bị tai nạn ko đáng có. Nếu người lớn cẩn thận hơn .

https://www.youtube.com/watch?v=zRt7SO8m7eU

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=zRt7SO8m7eU&feature=player_detailpage#t=3[/YOUTUBE]

Lùi xe, xin các cụ mợ thêm 1 kinh nghiệm cẩn thận hơn nữa.

Luôn nhìn cả 3 gương + camera lùi nếu có.

+ Không chắc ăn thì có thể quay lại nhìn kỹ hơn

- Hạ cửa kính xe để có thể nghe được tiếng động xung quanh.

- Trước e nhớ có đọc trên OF có cụ nói về vấn đề lùi xe - một số người vẫn quan niệm lúi mà phải ngoái đầu lại hay thò ra thì ko Pro giống lái công nông, xe tải....

Chỉnh sửa cuối:

mrviuviu

Xe hơi
............em ko biết nói j hơn

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Cụ đặt lại chế độ xem public thì anh em mới xem được

Kỹ thuật lùi căn bản nhất em áp dụng : quan sát nhanh - lái thật chậm thật chậm -

- Xem trên fb , có 1 bạn share.
Chắc cũng nhiều cụ /mợ đã xem. Tội nghiệp em bé quá, bị tai nạn ko đáng có. Nếu người lớn cẩn thận hơn .

https://www.youtube.com/watch?v=zRt7SO8m7eU

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=zRt7SO8m7eU&feature=player_detailpage#t=3[/YOUTUBE]

Lùi xe, xin các cụ mợ thêm 1 kinh nghiệm cẩn thận hơn nữa.

Luôn nhìn cả 3 gương + camera lùi nếu có.

+ Không chắc ăn thì có thể quay lại nhìn kỹ hơn

- Hạ cửa kính xe để có thể nghe được tiếng động xung quanh.

- Trước e nhớ có đọc trên OF có cụ nói về vấn đề lùi xe - một số người vẫn quan niệm lúi mà phải ngoái đầu lại hay thò ra thì ko Pro giống lái công nông, xe tải....

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ đặt lại chế độ xem public thì anh em mới xem được

Kỹ thuật lùi căn bản nhất em áp dụng : quan sát nhanh - lái thật chậm thật chậm -
em post và để Public bình thường mà cụ

DuongPhu

Xe đạp
không xem được cụ ơi. Theo em khi lùi hay trước khi đề pa đi thì tốt nhất đi 1 vòng quanh ngắm vợ 2 để đảm bảo không có chướng ngại vật

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Không chướng ngại vật và hố ga mất nắp ...

Ngo Rung

Xe lăn
Hồi mới lái em cũng bị lùi phát vào cây. XE prado đeo lốp đằng sau, cái câi vào đúng vị trí lôp sơ cua, thế là lùi gốc cây tỳ vào lốp, may không sao. Từ đấy cứ thành thói quen trước khi lên xe em phải quan sát 1 vòng quanh xe, kể cả không lùi.
Còn một lần cùng chú em ở Cty đi công tác. Đoạn từ Giải phóng ra đường Pháp Vân lúc đấy đang làm, rất lồi lõm. Đường thì đông, chú em cứ đi bám sát mit xe tải đằng trước, em bảo lùi xa ra không bẹp đầu đấy. Chú cười trừ không nói gì (chú này biết lái trước em mấy năm rồi, cũng kinh nghiệm phết). Chú cứ bò sát mít xe tải nặng đằng trước. Tắc đường, chú xe tải dừng đúng miệng ổ gà, em bảo chú lái dừng xe đi đừng lên sát, thế mà chú cứ gí sát. Xe tải chuẩn bị đi thì bị trôi lùi (do ổ gà) thế là xe em bị dính, may có cản trước nên chi bị cong cản một chút, thế là em tổng xi vả cho một trận vì tội kinh nghiệm rồi mà vẫn ngu...hic.
Bây giờ thỉnh thoảng chạy xe em kể cả đường bằng em vẫn cẩn thận thực hiện gần như bài khởi hành ngang dốc cho chắc, vì nhiều khi đường chỉ hơi dốc mình không cảm nhận được, nhưng xe vẫn có thể bị trôi lùi về sau rất nguy hiểm cho xe sau.

Thanhz

Xe tăng
Nói thật với các cụ những quả như này kể cả các cụ lái lâu năm, cực kinh nghiệm, cực cẩn thận cũng bó tay. Trẻ nó bé téo, thấp téo, lại đứng đúng chỗ khuất: gương, cam, ngoái đầu, mở cửa đều tạch hết. Có chịu khó quan sát đi nữa thì có khi lúc ngó gương trái nó lững thững đến thì cũng không thấy. Em mà thấy mấy đứa trẻ con quanh xe là xuống lùa đi chỗ khác ngay và luôn rồi làm gì mới dám làm.

mechi1502

Xe hơi
hóng các cụ ạ, e đang muốn học B2