Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #1

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieuhic

Xe điện
Em đảm bảo CR trừ cái taplo em chưa mở thì các phần còn lại chỉ cần tay không là mở đc, khôgn cần tools gì cho xước hết nhựa ạ. Thế tay cụ kô có móng tay à, bệnh gì lạ thế, ý em kô phải là cái móng dài ra như đàn bà mô :-?, chính cái móng bị cắt cụt lủn của cụ ấy, chỉ cần tì vào kéo lên thôi. :-?

Còn 3 ngày nữa là tròn 3,5 năm em đi CR và tháo đồ CR, các cụ hiểu rõ em, cứ hỏi em, tin tưởng em thì em hướng dẫn chứ em kô xin các cụ phải làm theo em :)) nên cụ cứ làm theo em là đc :D
Thế nên bây giờ bên trong xe Beck toàn phải dán đề can cho đẹp :))

HAICON

Xe điện
Em đảm bảo CR trừ cái taplo em chưa mở thì các phần còn lại chỉ cần tay không là mở đc, khôgn cần tools gì cho xước hết nhựa ạ. Thế tay cụ kô có móng tay à, bệnh gì lạ thế, ý em kô phải là cái móng dài ra như đàn bà mô :-?, chính cái móng bị cắt cụt lủn của cụ ấy, chỉ cần tì vào kéo lên thôi. :-?

Còn 3 ngày nữa là tròn 3,5 năm em đi CR và tháo đồ CR, các cụ hiểu rõ em, cứ hỏi em, tin tưởng em thì em hướng dẫn chứ em kô xin các cụ phải làm theo em :)) nên cụ cứ làm theo em là đc :D
Em là kết nhứt câu cuối của cụ đới, nghe như anh Dũng lói ý :)). Hôm qua e chưa tháo được vì phải làm nhiệm vụ cho nhạc mẫu cụ ạ. Tối nay viền mới làm.

kiamorning2007

Xe tăng

Cụ đừng thấy đá nhiều mà ảnh hưởng đến Long thể nhá, iêm là iêm luôn vốt cụ đấy nhá, hi hi

ca_ce

Xe tăng

Beck là người thứ 2 thì cần móng tay là đủ, phải dán decan là do thằng đầu tiên nó dùng tools chứ không phải beck

Quạt

Xe điện
Em là kết nhứt câu cuối của cụ đới, nghe như anh Dũng lói ý :)). Hôm qua e chưa tháo được vì phải làm nhiệm vụ cho nhạc mẫu cụ ạ. Tối nay viền mới làm.
Cụ cứ mạnh dạn.zật mạnh lên em tuy thế chứ cũng zật cái đấy ra mấy lần để nhé loa center vào rồi. Quả center của em.bây giờ là 2 cái loa trung 2 inhc nằm ở đấy.

hoacvxd

Xe tăng
Beck nói đúng đấy, nếu không có miếng nhựa thì chỉ cần cấu và miết đầu 3 ngón tay vào 2 bên miếng ốp rồi giật lên là được. (Chắc tại tháo nhiều nên chốt nó lỏng)

laodatma

Xe điện
Cụ đừng thấy đá nhiều mà ảnh hưởng đến Long thể nhá, iêm là iêm luôn vốt cụ đấy nhá, hi hi
Yên tâm đi cụ! Gạch ngói thím Beck nhận đủ để xây cả cái nhà cao tầng cho thuê cơ mà. Còn giờ cứ kếu tháo đồ xe bán dần thế thôi chứ vẫn âm thầm đi gom đồ các shop về "độ kín" đới. Chắc 15/12 ae ta sẽ được ngắm Rondo mới :D

jungle

Xe tải
Thể theo yêu cầu của cụ Ma, em up lại hướng dẫn lắp đặt Auto lock Ver4.1 cho Carens.

Em xin trình bày cách lắp đặt cho Caren.

-

- Nối dây GND vào con ốc 10 trên sườn xe

- Nối dây VSS
Cấm dây VSS trên hộp AL vào cổng Scan OBDII trên xe. Vị trí chân VSS cũng giống hệt như trên Morning và Getz, là chân số 3 màu xanh dương(Blue).

- Nối dây LW(Lock wire) và dây ULW(Unlock Wire)

- Nối dây LW trên hộp auto Lock với dây màu trắng trơn, trên socket màu đen.
- Nối ULW trên hộp AL vào dây màu trắng có sọc đen chạy dọc theo thân dây, dây này nằm bên cạnh dây trắng trơn trên socket đen.

Có thể lấy socket màu đen ra ngoài, để nhét dây dễ dàng hơn.

- Unlock đối với CAREN MT
Do Caren số sàn không có chử P(Parking), cho nên để Unlock 4 cửa ta dựa vào tín hiệu mất điện trên cầu chì của mồi thuốc lá, có nghĩa là có một sự chuyển trạng thái từ mức cao đến mức thấp. Khi bật chìa khóa về vị trí OFF điện của cầu chì Cigar từ 12.7V về gần 0V.
Mở hộp cầu chì bên cạnh táp lô, phía bên tài, để nối dây ACC vào cầu chì 15A, cầu chì của mồi thuốc lá.

Luồn dây ACC từ bên trong ra phía ngoài, rồi nối vào cầu chì 15A(màu xanh). Nối dây ACC trên hộp AL vào cầu chì 15A, của mồi thuốc lá.

- Unlock đối với CAREN AT
Đối với Caren số tự động thì khi ta về chữ P(Parking) thì 4 cửa sẽ unlock luôn, không cần nhấn switch L/UL bên tài nữa.

Nối dây P trên hộp AL vào dây màu hồng trên socket màu xanh.

Vào chân số 3 của socket màu xanh

- Nối dây cảnh báo thắng tay PKB vào dây màu xanh, trên socket màu xanh như sau

- Nối dây ULD1
Dây ULD1 trên hộp AL được nối vào dây màu cam trên socket màu đen, dây số 5 như trong hình.

Nối dây DR-SW

Các bước để nối dây DR-SW như sau. Đầu tiên mở miếng ron bên tài ra
Tháo miếng nhựa bên hông ra thì thấy nó như bên dưói. Các bác tháo luôn 2 con ốc bên hông luôn.

Tháo luôn 2 con ốc này ra.

Tháo tiếp con ốc dưới miếng nhựa ốp volang luôn. Tóm lại để mở được miếng nhựa dưới volang thì cần phải mở 3 con ốc, 2 con bên hông và 1 con phía trước, trên chân phải tài xế. Xem hình sẽ rõ hơn.

Bên trong miếng ốp nhựa là bộ BCM module và hộp kết nối(Junction Block)

Tháo được miếng nhựa dưói Volang các bác sẽ thấy hộp kết nối hiện ra, nhìn phía sau hộp kết nối, các bác sẽ thấy một đóng Socket cắm phía sau, các bác hãy cắm dây DR-SW vào nơi em đã đánh dấu như trên hình chụp.

Cắm dây DR-SW trên hộp Auto lock vào dây màu đỏ sọc đen.

- Nối dây ULD2
Sẵn tiện mở miếng ốp nhựa vôlang ra để nối dây DR-SW, ta sẽ nối luôn dây ULD2 luôn cho tiện. Dây ULD2 này nằm trên bộ BCM, socket trên cùng của bộ BCM, dây màu xanh có sọc cam, thứ 5 từ trên xuống.

Zoom lại gần cho dễ nhìn hơn nè

- Nối dây CAM(Camera)
Do sau này các xe hay có lắp thêm camera phía trước, phía dưới gương hậu ngoài bên phụ, để tiện việc theo dõi khi xe vào chợ đông đúc, hay vào nhà xe chật hẹp...
Camera sẽ được điều khiển tự động bật lên khi xe chạy dưới 20km/h. Bình thuờng điện thế ở chân CAM này sẽ là 9V, nếu xe chạy dưới 20km/h, khi xe chạy trên 20km/h thì là 0V.
Trên các đầu DVD KOVAN có một dây gọi là Camera Control, dây này có chức năng điều khiển tín hiệu Video. Bình thường nếu dây này để hở hoặc nối xuống mass, thì tín hiệu Video in bị khóa, và màn hình phát ở chế độ hiện tại, mp3 hay radio gì đó...khi chân này được cấp một điện thế ở mức cao, trên 5V chằng hạn, thì lập tức màn hình sẽ hiển thị tín hiệu của Video Camera in.
Hãy nối dây Camera control này vào dây CAM trên hôp AL là xong.

- Nối dây B+
Để lấy nguồn trên xe, đây là nguồn thường trực trên xe(Hot at all time). Do hộp Auto lock công suất quá bé, nhỏ hơn 1W, do đó không ngại vấn đề làm hao bình Accu.
- Khi lắp dây B+ vào, khoan hãy gắn cầu chì của hộp vào, khi nào xong xuôi hết mới lắp cầu chì vào. Cầu chì này chỉ có 0.25A

Chỉnh sửa cuối:

trungvna

Xe tải
hôm nay em lắp phat được luôn cụ rừng ah.thank cụ nhé. khi nào có ver 5 cụ cho thêm tính năng khi đã tắt máy rút chìa khóa và các cửa đã đóng hết thì sau 15 đến 20giây thì tự khóa cửa được không ah.

laodatma

Xe điện
hôm nay em lắp phat được luôn cụ rừng ah.thank cụ nhé. khi nào có ver 5 cụ cho thêm tính năng khi đã tắt máy rút chìa khóa và các cửa đã đóng hết thì sau 15 đến 20giây thì tự khóa cửa được không ah.
Hé hé! Lại thêm đồng minh nữa của em nè cụ rừng, cái tính năng trên em muốn được có ngay sau khi dùng bộ al lần đầu tiên (lúc đó là v2). Thêm món đó vào thì al sẽ được gọi là thiết bị security nữa! :)

Quạt

Xe điện
Hé hé! Lại thêm đồng minh nữa của em nè cụ rừng, cái tính năng trên em muốn được có ngay sau khi dùng bộ al lần đầu tiên (lúc đó là v2). Thêm món đó vào thì al sẽ được gọi là thiết bị security nữa! :)
Đúng nhiều khi cứ.nhớ nhớ quên quên đến mệt :D

Quạt

Xe điện

Saucon

Xe hơi
Phấn khởi quá, mai em phải đi ra Nguyễn Xiển làm ngay thôi, hôm nay e đi Phú Thọ, chỉ vì ngại nháy đèn mà bị cướp làn ghê quá :(
Cụ mun giúp em với: cụ đã xử lý vụ đá pha cắt cos tại Nguyễn Xiển chưa ạ? Em cũng máu quá rồi.
Được cái là em cũng xông đến làm luôn, mà các chú thợ ở đó có làm theo cách cụ rừng không?

laodatma

Xe điện
Cụ mun giúp em với: cụ đã xử lý vụ đá pha cắt cos tại Nguyễn Xiển chưa ạ? Em cũng máu quá rồi.
Được cái là em cũng xông đến làm luôn, mà các chú thợ ở đó có làm theo cách cụ rừng không?
Chuyện nhỏ như con thỏ! Em đã chuyển giao công nghệ & trực tiếp rám sát thi công trên xe em rồi! Ae giờ làm chưa đến 5 phút đâu! :D

Em sợ sau 30" quay ra thấy xe đang bố khói :D
Bốc thế quái nào được! Chỉ ra lệnh đây cái chốt cửa thôi ạ. Tự động lên kính còn chơi nữa thì xá j mấy vụ đới! :D

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Chuyện nhỏ như con thỏ! Em đã chuyển giao công nghệ & trực tiếp rám sát thi công trên xe em rồi! Ae giờ làm chưa đến 5 phút đâu! :D
Khách hàng thân thiết tại chiến nguyễn xiển :)). Cụ ra đới cứ bảo em là đệ cụ Ma KCC là ổn áp ngay :D

Saucon

Xe hơi

Bốc thế quái nào được! Chỉ ra lệnh đây cái chốt cửa thôi ạ. Tự động lên kính còn chơi nữa thì xá j mấy vụ đới! :D
Đa tạ cụ Ma,
Em đang sài FF75 kèm theo pha, nếu thay plus 90 vào pha cho hợp với HID cos thì có hợp không cụ.
Nhờ cụ cho lời giới thiệu với anh em bên Nguyễn Xiển để em hưởng ưu đãi với

Saucon

Xe hơi
Cụ cười làm em ngượng quá ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng