Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
Bộ bảo vệ kiểu gì vậy cụ? Sao ko thấy cụ nói. Dây + thì em tương loại 1,5 cầu chì 15A. Hàn xi thiếc hết. Vậy có đảm bảo ko cụ.
Là như của cụ nhưng nói kiểu sang mồm kakakaka

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Thế cụ ko dùng ạ? Nếu cụ ko dùng thì em lấy xuất của cụ nhé.
@ cụ Quạt: vậy nhờ cụ giữ dùm em nhé, hôm sau em ra mua dàn lấy luôn.
Còn cụ nào nhượng nữa không ạ :D
Dạo này e hay phải chở đủ tải quá :(

Hindu

Xe tải

tla

Xe điện
Các cụ nhà Kem cho em hỏi: Xe của em đã lắp bộ autolock 4.1, bây giờ em muốn có thêm tiếng kêu choét choét khi lock hoặc unlock thì độ thế nào?

tomo

Xe tải
Thế là có 2 cụ zồi - cứ có đủ 5 cụ là em lại bẩu họ mua nhựa làm cho các cụ nhá :)
2con ( chuyển sang lấy của cụ Bom)

1. Mây mưa
2. Tuxedomun
3.
4.
5.
Cụ Quạt cho em đăng ký "cái vòng nâng mông" với nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Các cụ nhà Kem cho em hỏi: Xe của em đã lắp bộ autolock 4.1, bây giờ em muốn có thêm tiếng kêu choét choét khi lock hoặc unlock thì độ thế nào?
Tiếng chách chách thì cụ mua còi si rên. Mạch thì hỏi cụ Huycm hình như cụ ấy còn.

skyfire

Xe máy
E chỉ sợ là lắp độn mông thì cái đầu lại bị dúi xuống thấp hơn

tomo

Xe tải
E chỉ sợ là lắp độn mông thì cái đầu lại bị dúi xuống thấp hơn
Em cũng xem xe đã được độn mông của TH rồi, xxx hơi cao hơn nhưng đầu cũng ko chúi xuống mấy, với lại bây giờ TH không bán nữa.
Theo em thì bộ của cụ Quạt nâng lên khoảng 2-3cm là ổn.

skyfire

Xe máy
Cho e đăng ký một bộ nâng mông, cho e hỏi luôn là lắp đặt ở đâu vậy, e ko tự làm đc

jungle

Xe tải
Theo yêu cầu của cụ Ma luôn nè, cụ đọc và nghiền ngẫm thử xem, có gì không hiểu thì hỏi em nhé, cụ cần làm mạch in thì em post luôn file PCB cho cụ luôn.
Mạch này sửa lại chút đỉnh là điều khiển được camera luôn, chỉ cần đá signal là camera bật lên, cho signal vào chính giữa lại thì camera tắt.

adonis

Xe buýt
Vậy là chúng ta hẹn nhau sau Tết cụ Hud nhỉ

Cái đấy đặt khoảng 1 tuần, giá thì hơn 500k/cái. Đặt 1 hay nhiều cái cũng được. Nếu cụ muốn đặt thì chịu khó đợi qua tết âm vì đợt này anh Tập đang cấm biên nên ko chuyển đc hàng về. Qua tết khả năng phí ship sẽ rẻ hơn.

akaoko

Xe buýt
Cụ Jungle ơi. Bộ autolight và dimer có chức năng làm tối đèn thôi hay có chức năng gì khác không hả cụ?

Sent from my iPhone using Forum Runner

jungle

Xe tải
Cụ Jungle ơi. Bộ autolight và dimer có chức năng làm tối đèn thôi hay có chức năng gì khác không hả cụ?

Chức năng của nó như sau:
- Buổi tối khi nhấn unlock trên remote thì đèn demi, taplo đèn trần(để ở Door) đèn sưong mù(để ở ON) sẽ sáng lên trong vòng 30 giây, nếu sau 30 sec mà không vào xe thì đèn demi, đèn trần(để ở Door) đèn sưong mù(để ở ON) sẽ tắt.
- Nếu trong khoảng thời gian 30 sec mà vào xe thì mở cửa ra đèn demi, đèn taplo, đèn sương mù sẽ tắt ngay, chỉ còn đèn trần sáng lên, đóng cửa lại hết thì đèn trần sẽ lịm dần trong 7-8 giây.
- Bấm unlock thì đèn demi, taplo đèn trần(để ở Door) đèn sưong mù(để ở ON) sẽ sáng lên, bấm lock thì các đèn đó sẽ tắt ngay.

laodatma

Xe điện
Theo yêu cầu của cụ Ma luôn nè, cụ đọc và nghiền ngẫm thử xem, có gì không hiểu thì hỏi em nhé, cụ cần làm mạch in thì em post luôn file PCB cho cụ luôn.
Mạch này sửa lại chút đỉnh là điều khiển được camera luôn, chỉ cần đá signal là camera bật lên, cho signal vào chính giữa lại thì camera tắt.
Vụ này là cụ Rừng thiết kế theo yc của em như thế này ạ! Để em mà phân tích ra nguyên lý quả mạch này thì lại tốn nhiều nơron đây :D. Lúc nào cụ cho iem luôn cái file PCB để em chế luôn nhé. Tks cụ! :-bd
Hi cụ Rừng,
Biết là cụ rất bận nên em phọt lên đây lúc nào rảnh nghía giúp em cái vụ này với nhé! Hiện em có cái hệ thống DRL như thế này:

- Now là hiện tại: Bộ DRL của em nó chuyên dụng gồm mỗi bên 5 mắt led nối nối tiếp nhau. Nguồn nuôi DRL lấy từ đầu ra của Control Box (có đầu vào lấy nguồn 12v từ acquy). Điện áp trên 2 kênh đầu ra của Control box để nuôi DRL em đo khoảng ~19v mỗi kênh. Control box còn có 1 đầu vào lấy tín hiệu của Head or Frog lamp để khi bật đèn thì DRL sẽ tắt (hiện tại em chưa dùng đầu vào này vì muốn DRL lúc nào cũng sáng, tuy nhiên chắc sắp tới phải đầu thôi chứ không led cũng chỉ có thời gian sống nhất định mà).
- Deam là ý tưởng em muốn cải tiến: cần lắp thêm 2 board mạch (mỗi board trên 1 kênh) với tín hiệu vào là từ đèn signal để DRL sẽ nháy theo signal. Nếu nháy ngược pha thì đơn giản vì em sẽ làm cái rơle 5 chân trên mỗi kênh là xong, tuy nhiên thế thì chẳng khác gì police nên em muốn DRL sẽ nháy cùng pha với signal (có thể phát đầu tiên phải trễ nhưng chắc không ai để ý).

Ý tưởng của em giản dị vậy nhưng chẳng biết thiết kế mạch thế nào cả. Cụ giúp em với (chỉ cần có sơ đồ mạch thì em sẽ cố gắng kiếm linh kiên ngoài này để ráp được) nhé!

Tks cụ trước!

Chỉnh sửa cuối:

akaoko

Xe buýt
Chức năng của nó như sau:
- Buổi tối khi nhấn unlock trên remote thì đèn demi, taplo đèn trần(để ở Door) đèn sưong mù(để ở ON) sẽ sáng lên trong vòng 30 giây, nếu sau 30 sec mà không vào xe thì đèn demi, đèn trần(để ở Door) đèn sưong mù(để ở ON) sẽ tắt.
- Nếu trong khoảng thời gian 30 sec mà vào xe thì mở cửa ra đèn demi, đèn taplo, đèn sương mù sẽ tắt ngay, chỉ còn đèn trần sáng lên, đóng cửa lại hết thì đèn trần sẽ lịm dần trong 7-8 giây.
- Bấm unlock thì đèn demi, taplo đèn trần(để ở Door) đèn sưong mù(để ở ON) sẽ sáng lên, bấm lock thì các đèn đó sẽ tắt ngay.
Vậy là iem lắp đúng hết rồi ạ. Chỉ có cái còi Siren kêu nhỏ quá (lúc báo động) còn choách choách vẫn ngon lành.
Tks Cụ Jungle nhiều nhé

jungle

Xe tải

laodatma

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng