Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #3

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện

Beck

Xe điện
Em ngủ ở Nhật Lệ rồi ạ, e thì thoải mái nhưng thôi, đảm bảo sức khỏe cho 2 mẹ con chứ cố về mà mệt quá cũng dở :)

HAICON

Xe điện
Em ngủ ở Nhật Lệ rồi ạ, e thì thoải mái nhưng thôi, đảm bảo sức khỏe cho 2 mẹ con chứ cố về mà mệt quá cũng dở :)
Ở đấy nhìu cái hay lém cụ Beck ạ :))

akaoko

Xe buýt
Mai mấy giờ cụ đến Huế ạ? Cho em cái cùm chân của cụ nhoé

Sent from my iPhone using Forum Runner

Beck

Xe điện
Mai mấy giờ cụ đến Huế ạ? Cho em cái cùm chân của cụ nhoé

5h AM: Em chuẩn bị xuất phát từ Nhật Lệ ạ, khả năng khoảng 8h e ăn sáng ở Huế, e sẽ alo cụ Akao nhé :). Số của e: 0985585868

akaoko

Xe buýt
Em vừa tiễn cụ Beck đi vào quê.

Beck

Xe điện
Báo cáo các cụ, đúng như kế hoạch đúng 8h e có mặt ở Huế, rất vui đc gặp cụ Akao :), đúng 9h xuất phát về đến nhà đúng 12h :). Tổng là 830km ạ.

HAICON

Xe điện
Báo cáo các cụ, đúng như kế hoạch đúng 8h e có mặt ở Huế, rất vui đc gặp cụ Akao :), đúng 9h xuất phát về đến nhà đúng 12h :). Tổng là 830km ạ.
Chúc cụ ăn tết vui vẻ

nothinghd

Xe điện
Ứ hay bằng đi tàu... thiếm beck nhỉ :D

Orient Sea

Xe điện
Cụ là sướng nhất nhà Kem đấy! Trên đường về sum họp với gia đình được gặp gỡ giao lưu với các cụ Haicon và Akaoko!

jungle

Xe tải
Dự án loa center để sang tết nhé các cụ, thành thật cáo lỗi cùng các cụ, quả thật năm nay quả là một năm bận rộn của em, hic, mãi đến tận chiều nay em mới rãnh được. Chúc các cụ KCC năm mới thật nhiều sức khỏe và may mắn.%%-

laodatma

Xe điện
Dự án loa center để sang tết nhé các cụ, thành thật cáo lỗi cùng các cụ, quả thật năm nay quả là một năm bận rộn của em, hic, mãi đến tận chiều nay em mới rãnh được. Chúc các cụ KCC năm mới thật nhiều sức khỏe và may mắn.%%-
Ra tết có center với autolock v5 là những thứ iem mong nhất đới cụ! :D

jungle

Xe tải
Paddle Shift cho Carens.

Dùng Tuoc no vit hoa thị size T40 để mở trái mìn Airbag ra.

Phía bên trái của airbag.

phía bên phải.

Cạy miếng nhựa màu vàng lên, để unlock cái socket chứa dây kích nổ trái mìn, sau đó mang trái mìn cất ở một chỗ an toàn.
Lấy ống tuyp 21mm để mở ốc bắt Volang, rồi đem cả cụm volang ra ngoài.

Tháo cái ốp nhựa phía sau volang ra, sau đó áp 2 miếng special Tool bắt lên ốp nhựa.

Khoảng cách từ mép trong ra mép ngoài 8mm, cho cả 2 bên shift + và -. Sau đó lấy bút lông kẻ theo hình chữ nhật của special tool luôn.

Đã lấy ni để chuẩn bị cắt lỗ. Có thể dùng máy cắt hoặc mỏ hàn để cắt lỗ đều được.

Sau khi cắt lỗ xong cho cả 2 bên + và -.

Bây giờ bắt 2 switch +/- lên.

Dùng súng bắn keo nóng lại cho chắc cú, có động đất cở 8,9 độ richter cũng không sợ sút ra.

Bây giờ đến phần nối dây, chỉ việc xoắn 2 dây đen với nhau, 2 dây đỏ với nhau.

Sau đó luồn đầu Cos đỏ vào, rồi xi chì lại ở chổ 2 đầu cos đỏ.

Xong phần Switch +/- rồi, bây giờ đem lắp nó trở lại volang thôi.

Đem cụm volang đã có paddle shift lắp vào xe lại. Chú ý dây phải đi gọn gàng phía dưới volang cho đẹp.

Tháo socket trắng đi vào cụm điều khiển âm thanh ra. Chú ý 2 dây màu đỏ và đỏ sọc đen

Cắm 2 dây màu đen của shift +/- vào dây màu đỏ của socket trắng.
Cắm 2 dây màu đỏ của shift +/- vào dây màu đỏ sọc đen của socket trắng.
- Dây màu đỏ của socket trắng= GND. Dây mass
- Dây màu đỏ sọc đen của socket trắng= REM. Dây remote signal.

Như vậy là coi như xong phần Paddle shift trên volang rồi, bây giờ lắp vào như củ. Quy trình lắp vào thì làm ngược lại với lúc tháo ra.

Bây giờ chú ý đến cái socket trắng, nằm phía sau clock spring.

Trên socket trắng có 5 dây, thì cái dây màu trắng chính là dây REM. Hãy cắm một sợi dây dài 2.2 mét vào dây REM này, sau đó luồn dây REM về phía bên cửa phụ, chút xíu nữa sẽ nối dây REM và hộp Box control.

Mở miếng ốp nhựa dưới chân cánh cửa phụ ra.

Socket đen cần truy xuất lộ diện.

Có 4 sợi dây cần cắm vào socket đen.
2 dây màu xanh lá chính là dây cấp điện nguồn cho box control hoạt động. Dây này gọi là dây ON bởi vì nó có điện khi bật chìa qua ON hoặc đề máy, hay còn gọi là Hot in ON or START.

Dây mass GND bắt vào con bù lon 10mm này.

Còn đây là box Paddle shift control module do rừng em thiết kế, chỉ việc cắm dây theo đúng như chữ trên box control là xong, dây REM thì đã kéo qua sẵn rồi, chỉ cần nối vào, dùng ống gel nhiệt hơ lữa lại là ok rồi.

Box control này có nhiêm vụ giải mã 2 lệnh +/- đi từ dây REM, tách ra 2 lệnh +/- để điều khiển shift up n down.
Khi xe đang chữ D thì nhấn nút + hoặc - thì xe sẽ chuyển sang chế độ Sport ngay tức khắc, sau 25 giây sẽ tự động trở về chế độ D(Auto) lại, hoặc muốn nhanh thì nhấn và giữ phím + trên 1 giây.

Lắp tất cả trở lại, nhìn coi cũng lịch sự như ai vậy, có 2 cái râu này trông cái Volang nó trở nên Xì tin dâu thiệt.

laodatma

Xe điện
Hị hị! Biết có vụ này cách đây 4 năm em bỏ thêm 800 obama để lấy AT :D Àh mà mấy bộ mạch phím bấm bên phải trên volang cụ cho em lôi ra xử hết rồi (bấm ngot choét như hịn) mỗi tội thằng Kovan cùi bắp quá (chỉ cho xài có mỗi 6 phím điều khiển được định nghĩa sẵn) nên e mới chỉ khai thác thêm được 1 phím! :( Mà bao giờ có mạch center, autolock v5 rồi bộ nguồn điện sạch đa năng thế cụ ơi :-?

nothinghd

Xe điện
hic, hịn phết; cơ mà công bằng mà lói thì... chạ để làm gì :((... em uống li vang đỏ rùi đi ngủ đây...

Orient Sea

Xe điện
Em hóng có cái folder up/down và loa center mỏi cả cổ òi ...

Trạng thái
Thớt đang đóng