Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
mệ, cam tiến, lùi, cạnh vòng quanh xe ồi mà còn mê mẩn độ nữa - chả hỉu thía là thía lào :(; roài xe thì toàn đi trong phố, 20-40km/h, cũng lại độ mấy thanh ống nước vào để làm gì ạ??? Liệu nó có làm máy nổ êm hơn và đỡ tốn xăng hơn thật à ~X(#:-s

em dự sang tuần tăng giá xăng tiếp 1k nữa òi :((

tủi thân qué, xe mềnh như cái bu gà, chả có cái giề nên giờ ko dám đi ra đường sợ tốn xăng, sợ lật xe, tuyền phải đạp xe đạp :((, thế mà vẫn ngã chổng vó, huhu
Chả có cái gì chơi thì người ta độ thôi cụ ạ , sở thích của mỗi người làm sao mà cấm được. Tất nhiện việc có thêm cái này cái kia làm con người ta thỏa mãn nhu cầu riêng thôi mà chứ cứ để cái xe như cái chuồng gà chạy còn được nữa là. Hơn nữa lắp thêm cái ống nước đâu phải cứ tính là mình toàn đi trong thành phố. Một năm cũng đôi ba lần chạy đèo núi thì việc mất thêm một khoản tiền cũng tốt mà. Thế mới thúc đẩy thị trường kinh doanh chứ ai cũng để nguyên bản xe thì ngành ô tô chết toi từ lâu rồi =))

laodatma

Xe điện
Hê hê! Tiền em chẳng mua xe độp như cụ mà để trang bị cho v2 thôi mờ! Một năm đi vài cuốc HG với ĐB là đủ phê roài. Việc máy nổ êm hơn, ăn í xăng hơn nó là cảm giác, mà cảm giác mỗi người lại khác nhau mới khó =)) Chưa kể có những công nghệ siêu đẳng kiểu ác quy sắp chết không đề được or đề khó lắp cái hộp = bao diêm vào còn cứu được cơ mà, đến giờ cũng không ai hiểu (kể cả ng bán) cơ chế nào giải thích được. Chỉ cần người dùng tin là được :P
mệ, cam tiến, lùi, cạnh vòng quanh xe ồi mà còn mê mẩn độ nữa - chả hỉu thía là thía lào :(; roài xe thì toàn đi trong phố, 20-40km/h, cũng lại độ mấy thanh ống nước vào để làm gì ạ??? Liệu nó có làm máy nổ êm hơn và đỡ tốn xăng hơn thật à ~X(#:-s

em dự sang tuần tăng giá xăng tiếp 1k nữa òi :((

tủi thân qué, xe mềnh như cái bu gà, chả có cái giề nên giờ ko dám đi ra đường sợ tốn xăng, sợ lật xe, tuyền phải đạp xe đạp :((, thế mà vẫn ngã chổng vó, huhu

Chỉnh sửa cuối:

vt_hoa

Xe tăng
Hộp diêm của cụ Ma phát huy tác dụng đến đâu rùi

HuyDuck

Xe hơi
các cụ cho thêm tý ảnh đi ạ

laodatma

Xe điện
Hị hị! Vẫn thế thôi mà cụ (chủ yếu là cảm giác lắp đồ cho v2 là sướng), được cái hôm qua lúc lắp strubar mấy ae QS xem xong nói: của anh là đồ hịn (mà mấy món hộp diêm đó thì ae QS trên OF này chắc có nhiều kinh nghiệm đánh giá) tê cả người =))
Hộp diêm của cụ Ma phát huy tác dụng đến đâu rùi

ca_ce

Xe tăng
Hị hị! Vẫn thế thôi mà cụ (chủ yếu là cảm giác lắp đồ cho v2 là sướng), được cái hôm qua lúc lắp strubar mấy ae QS xem xong nói: của anh là đồ hịn (mà mấy món hộp diêm đó thì ae QS trên OF này chắc có nhiều kinh nghiệm đánh giá) tê cả người =))
hội này làm services chiên ngiệp :D

Quạt

Xe điện
Cái này giống hệt của Dyland hồi mua bên Quảng Châu, tính ra có 500k VNĐ (nó còn cả bổ dây loằng ngoằng nối mass các kiểu).
Beck hơi bị chuẩn =)) nhưng có biết pivot xịn là gì ko :D

laodatma

Xe điện
Đúng roài! Hàng nhái nó nhiều hơn hàng hịn, chỉ cần có số nhẩy nhẩy là vui roài! :D
Em biết mà, ý em chỉ muốn nói là bọn Khựa nó nhái chuẩn ạ :D

Quạt

Xe điện
Em biết mà, ý em chỉ muốn nói là bọn Khựa nó nhái chuẩn ạ :D
Mầu của Dylan bợt thợt lợt và cái quan trọng nhất là chỉ báo current voltage chứ ko có pick and drop :D

Beck

Xe điện
Mầu của Dylan bợt thợt lợt và cái quan trọng nhất là chỉ báo current voltage chứ ko có pick and drop :D
Thế à, em đã được nhìn kỹ đâu :), cụ Ma chả thấy khoe gì với em cả :D. Thế cụ Ma xem có cảm nhận là máy đỡ ồn hay đỡ tốn xăg, xe bốc hơn kô ạ :-? Em hỏi nghiêm túc vì hàng của cụ đc đánh giá là hàng hịn của mấy chú Nhựt :D

laodatma

Xe điện
Cái vụ sụt áp khi bật xê lông trước khi lắp là tầm >1v thì giờ thường khoảng 0.2-0.3v thôi còn mấy cái vụ kia thì tự nhiên hôm qua sau khi được kết luận là hàng hịn em cũng thấy có ti ti =))
Thế à, em đã được nhìn kỹ đâu :), cụ Ma chả thấy khoe gì với em cả :D. Thế cụ Ma xem có cảm nhận là máy đỡ ồn hay đỡ tốn xăg, xe bốc hơn kô ạ :-? Em hỏi nghiêm túc vì hàng của cụ đc đánh giá là hàng hịn của mấy chú Nhựt :D

hoacvxd

Xe tăng
Em thấy mấy cái cam đi trời mưa bị bùn bắn lên mất tác dụng, đã cụ nào có ý tưởng độ cái kim phun nước áp lực để xịt cho nó chưa ạ.
Trên diễn đàn đã có cụ đang nghiên cứu độ xịt nước cho đèn pha theo kiểu thụt thò, cái này thì khá phức tạp nhưng nếu độ xịt cam chắc dễ hơn vì chỉ cần 1 tia nước nhỏ như kim tiêm là ổn và cũng dễ ẩn khuất nên về thẩm mỹ cũng không đáng ngại.
Ko biết trích đường ống rửa kính ra có đủ áp lực không, nếu không đủ thì phải thửa bơm riêng và vấn đề đường ống như thế nào nhất là đối với cam tiến lắp trên gương. Tiện thể làm luôn 1 đường xịt hơi nữa cùng đầu phun xử lý bằng van 1 chiều.
Các cụ chém xem thế nào ạ.

jungle

Xe tải
Lắp Start/Stop và Smartkey cho Carens.

Bộ ALI 970B này đúng là number 1, độ tin cậy cao và có nhiều chức năng hay, tương tác hai chiều, có nghĩa là có thể gỡi tín hiệu từ remote tới xe và mọi hành vi trên xe đều gởi thông tin tới remote, chẳng hạn như cửa mở, xe nổ máy, đạp thắng, báo động, điện thoại gọi tới....
Smartkey của ALI 970B còn hịn hơn cả smartkey zin theo xe, nó có thể đề máy từ xa, khi đề máy thì remote rung lên, khi máy đã nổ thì remote ngừng rung.
Xe đang nổ máy, nếu cầm remote đi xa thì xe tự động tắt máy, tự động lock tất cả các cửa. Khi cầm remote đến gần thì tự động unlock các cửa, không cần bấm nút mở cửa.
Điều khiển mở cốp sau, tự động cụp xoè gương, tự động đóng sunroof....quá nhiều tính năng chưa khai thác hết.

Bộ ALI 970B, hàng DOWONTEC Hàn quốc chính hiệu.

Nó còn có bàn phím gọi là Digital Key dán trên kính lái, khi quên remote thì có thể sử dụng bàn phím này để truy xuất vào xe, password thay đỗi theo người dùng. Có cái hình dán trên kính lái nữa, nhưng lạc đâu em chưa tìm ra, để em chụp lại rồi up lên sau nhé.

Shock sensor lắp ở đây, dùng để báo trộm hay có kẻ nào phá xe, có thể setup cho nó enable or disable bằng remote, có khi có ai đụng vô nó cũng hú thì phiền quá. Giá trị default là disable.

Smartkey anten

Smartkey anten được lắp ở giữa hàng ghế sau và cốp xe. Ngoài ra nó còn anten của remote riêng nữa.

Để box ALI970B ở đây.

Nủt Start/Stop lắp ở đây. Chìa khoá zin thì cắt lấy cái phôi chìa rồi cắm vào ổ khoá, bật nó qua vị trí ACC để nó khỏi lock cái Volang khi quay volang.

[YOUTUBE]hNiVnQ6tFyg&feature[/YOUTUBE]

ngocanhpdc

Xe tăng
Cái giá nữa cụ Rừng ơi!

Trạng thái
Thớt đang đóng