Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #4

Trạng thái
Thớt đang đóng

jungle

Xe tải
Cái giá nữa cụ Rừng ơi!
Các cụ mua đi, sau đó các cụ mua vé máy bay và KS em sẽ bay ra lắp đặt miến phí cho các cụ luôn, coi như sẵn dịp ra off với các cụ chơi luôn. 10 cụ lắp đặt là em bay ra được rồi.

chip&moon

Xe tăng
Công nhận là quá hay, giá/tính năng thì 12M ko phải là đắt, đắt là so với Carens thôi :)

Lãi ơi.....vào ngó đê :)

jungle

Xe tải
Công nhận là quá hay, giá/tính năng thì 12M ko phải là đắt, đắt là so với Carens thôi :)

Lãi ơi.....vào ngó đê :)
Em có thể mua dùm các cụ, giá mỗi bộ chỉ 10 chai thôi, như vậy là mỗi cụ dư ra 2 chai rồi nhé. 5 cụ là là dư ra 10 chai rồi, 10 chai đó đủ chi phí ra thủ đô chơi rồi.

nothinghd

Xe điện
Huhu. Thèm nhưng 10 chai thì em chịu khó đề nổ bằng cơm thôi. Cụ ra hn đê, hè rồi đi uống bia hơi cho đã. Cụ chỉ cần lo xèng vé, em bao ăn ngụ ** ị (ý em là bao ăn ở đủ cả, em nói giọng huế mà)

lainv

Xe buýt
Cụ ra đây đi Hà Giang cùng đoàn nhà KCC đi, vui lắm. Mang cả gấu đi, e nhớ năm kia cụ cố leo cột mốc biên giới ở Hang Bắc bó. Năm nay cụ leo cột cờ Lũng Cú, năm tới tổ chức ngã ba biên giới. Ai chưa đi Thạch Lâm mà đi Cao Nguyên đá thì phê lắm. Còn Start stop thì e thôi. Từ lúc mua xe e cũng cho thêm mấy chục củ lên xe rồi. Giờ dừng

laodatma

Xe điện
Em chưa dùng bộ này nhưng có dùng một bộ của cụ Rừng mang ra lắp thì gặp vật cản (dùng tay giữ lại) thì dừng ngay. Các nút trên tapi cùa Carens là dạng móc giữ nên nếu cụ còn móc thì kính còn lên :)
Cụ nào dùng bộ này chưa ạ, em thấy cũng khá hay nhất là chức năng tự dừng lại khi gặp vật cản (chả biết nó có tự xuống không, và bình thường bấm nút trên tapi thì nó có dừng khi gặp vật cản không)
http://www.autonet.com.vn/congnghe/ktcn/201009/Thiet-bi-tu-dong-dong-kin-cua-kinh-oto-2000928/

ngocanhpdc

Xe tăng
Híc, có cụ nào lắp Smart Key không nhỉ :), nếu có 04 cụ lắp thì em cũng ... máu :))

laodatma

Xe điện

Quạt

Xe điện
Em thì phải có tám cụ em mới dám máu :))

Kể ra nếu cái bộ sờ mát ki ấy mà có cả lên kính có cả đim ligh có cả nót nít thì máu chơi nuôn :D

HoangTung76

Xe điện
Cụ nào dùng bộ này chưa ạ, em thấy cũng khá hay nhất là chức năng tự dừng lại khi gặp vật cản (chả biết nó có tự xuống không, và bình thường bấm nút trên tapi thì nó có dừng khi gặp vật cản không)
http://www.autonet.com.vn/congnghe/ktcn/201009/Thiet-bi-tu-dong-dong-kin-cua-kinh-oto-2000928/
Cái này em lắp lâu òi, xe em đang dùng đơi lài, lão Linhthuy cũng lắp nhưng vơ sừn cao hơn em là bấm đc hạ kính trước khi vào xe khi để xe ngoài trời nắng để cho hơi nóng trong xe bay ra hết, lắp bộ này hình như đâu khoảng hơn 1 củ thì phải, lâu rồi em ko nhớ.
Mệ, cái bài báo này nói phét, muón chạm vào kính cho dừng lại thì cũng phải dùng một lực kha khá để ấn xuống, như tay trẻ em thì kiểu chó gì cũng bị thương và nghiêm trọng là gãy nếu là ngón tay.

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Cái này em lắp lâu òi, xe em đang dùng đơi lài, lão Linhthuy cũng lắp nhưng vơ sừn cao hơn em là bấm đc hạ kính trước khi vào xe khi để xe ngoài trời nắng để cho hơi nóng trong xe bay ra hết, lắp bộ này hình như đâu khoảng hơn 1 củ thì phải, lâu rồi em ko nhớ.
Mệ, cái bài báo này nói phét, muón chạm vào kính cho dừng lại thì cũng phải dùng một lực kha khá để ấn xuống, như tay trẻ em thì kiểu chó gì cũng bị thương và nghiêm trọng là gãy nếu là ngón tay.
Tất nhiên để kính xuống khi gặp vật cản thì tay cụ phải dùng lực kha khá để thắng cái lực của mô tơ, còn kô thì cụ cứ để cổ vào sát cạnh trên cho kính nó kẹp cổ 1 tí kô lên đc là nó tự xuống, cụ chả phải dùng lực gì mà chỉ ặc ặc 2s thôi :)). Nên nó an toàn chứ kô phải là chờ cụ gãy tay đâu mà sợ :-?. Cái này nếu đồ theo xe thì em dám chơi chứ còn đồ tự chế thì em sợ lắm, vì nhỡ có trục trặc gì đấy mà nó kô nhận biết kính đã lên hết hành trình, mô tơ vẫn con *** ra đẩ thế là khét ngay. cách đây khoảng 2 năm có cụ Nonick bị cháy con Morning rồi, làm bài phóng sự dài và hay lắm :D

hoacvxd

Xe tăng
Hồi mới lấy xe thấy trong sách hướng dẫn có nói đến tính năng tự hạ kính khi gặp vật cản nhu con gấu bông, quả bóng tennis, F1 nhà em nhanh nhảu mang con gấu ra thử, kết quả là bị nó bắt đền hu hu, k biết trong hãng có món này k ạ.

laodatma

Xe điện
Hãng nó không có món này đâu cụ! Nếu tính năng kiểu kính đang lên mà chạm tay (chạm chứ không phải lấy tay đè xuống đâu) dừng lại và còn tụt luôn khoang 2-3cm thì có nhưng bộ đồ chơi của hàn xẻng. Nhưng nhưng bộ kiểu đó nó chuyên biệt cho từng xe (chỉ việc rút jack cắm chứ k cắn dây gì cả), tiếc là Carens chưa có! :(
Hồi mới lấy xe thấy trong sách hướng dẫn có nói đến tính năng tự hạ kính khi gặp vật cản nhu con gấu bông, quả bóng tennis, F1 nhà em nhanh nhảu mang con gấu ra thử, kết quả là bị nó bắt đền hu hu, k biết trong hãng có món này k ạ.

HAICON

Xe điện
Hãng nó không có món này đâu cụ! Nếu tính năng kiểu kính đang lên mà chạm tay (chạm chứ không phải lấy tay đè xuống đâu) dừng lại và còn tụt luôn khoang 2-3cm thì có nhưng bộ đồ chơi của hàn xẻng. Nhưng nhưng bộ kiểu đó nó chuyên biệt cho từng xe (chỉ việc rút jack cắm chứ k cắn dây gì cả), tiếc là Carens chưa có! :(
Có chứ cụ. Cắm giắc ko phải cắt dây nhợ gì hết, chỉ mỗi đấu dây + và - thôi. Em mò ra trên taobao, dùng riêng cho carens. Bấm đk hạ kính và nâng lên.

Quạt

Xe điện
Có chứ cụ. Cắm giắc ko phải cắt dây nhợ gì hết, chỉ mỗi đấu dây + và - thôi. Em mò ra trên taobao, dùng riêng cho carens. Bấm đk hạ kính và nâng lên.
Có sợ ko nhể :( như cụ Beck tả thì cũng no no nà. :) mấy tiền hả cụ ???

HAICON

Xe điện
Có sợ ko nhể :( như cụ Beck tả thì cũng no no nà. :) mấy tiền hả cụ ???
Em ko nhớ, để tối em về show cho các cụ chém xem thế nào :)

Em nó đây ạ:

nguyên văn của nó ạ:
[FONT=楷体_GB2312]Phiên bản nâng cấp hoặc mô tả chức năng cửa sổ:[/FONT]
[FONT=楷体_GB2312]Các chức năng cơ bản được đóng lên đến 4 cửa sổ:[/FONT]
[FONT=楷体_GB2312] ----- Flameout bấm điều khiển từ xa để khóa cửa, bật lên bốn cửa sổ[/FONT]
[FONT=楷体_GB2312]Nâng cấp tính năng:[/FONT]
[FONT=楷体_GB2312]1) chìa khóa các nâng cánh cửa phía trước: một chức năng nâng chính (tăng xung quanh các cửa phía trước trên các nút phía trước kính bên trái cửa, nhẹ nhàng kéo hoặc khai thác thủy tinh có thể được tự động tăng lên các trần nhà hoặc xuống cuối cùng, không cần để có được kéo hoặc giữ xuống nút);[/FONT]
[FONT=楷体_GB2312]2) thả cửa sổ thông gió: trên mặt trước của xe, giảm 2 cửa sổ của cửa trước, trước-thông gió để tránh chiếc xe trong các phòng tắm hơi nhiệt mùa hè, xe trong các trạng thái bị khóa, bấm 2 unlock từ xa, để hạ các cửa phía trước 2 cửa sổ báo chí, chú ý đến tốc độ bình thường, không quá nhanh, chiếc xe nhận được tín hiệu;[/FONT]
[FONT=楷体_GB2312]3) lít cửa sổ chức năng tạm dừng: khóa xe của bạn sau khi làm việc tăng lên 4 kính hoặc cửa sổ để tạm dừng, chỉ cần nhấn nút mở khóa, bạn có thể ngăn chặn hoặc cửa sổ; thời gian báo chí tắt khóa phím, và sau đó tự động tiến đến cửa sổ.[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng