Chi hội [Lưu trữ] Độ xe #5

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_ce

Xe tăng
có iem nữa.

bấm unlock từ remote thì đèn trần sáng, đèn lăng téc sáng, đèn gầm sáng (nếu bật sẵn công tắc đèn gầm); khi đến mở cửa ra thì tắt hết, trừ đèn trần :)

Đóng cửa xe, bấm lock đèn trần sáng thêm 10s nữa, rồi từ từ ngủm :)

tây máu ko, xuống qua xe anh mà gỡ, anh lấy rẻ thôi, vài củ gọi là chỗ anh em :D
em tưởng cái này có sẵn rồi mờ vì em thấy xe em nó gần như thế
- bấm unlock remote đèn trần sáng mờ
- vào xe đóng cửa đèn trần nó tắt - chỉ kém cái ừ từ ngủm :) thôi

huycm

Xe tăng
Cái này Anh Hải cải tiến cho đỡ tốn điện mà cụ

laodatma

Xe điện
Xe em với cụ, dê nữa là xe nhập nó mới thế! Từ từ ngủm chỉ khi bấm lock thôi còn vào xe nổ máy là đèn trần tắt luôn. Ngoài ra tiết keiemj điện đến mức sau 30s là cắt điện tuốt nên nếu k kéo b+ ra cánh thì chịu k chơi được món bấm remote unlock gương xòe :P
em tưởng cái này có sẵn rồi mờ vì em thấy xe em nó gần như thế
- bấm unlock remote đèn trần sáng mờ
- vào xe đóng cửa đèn trần nó tắt - chỉ kém cái ừ từ ngủm :) thôi

ca_ce

Xe tăng
Xe em với cụ, dê nữa là xe nhập nó mới thế! Từ từ ngủm chỉ khi bấm lock thôi còn vào xe nổ máy là đèn trần tắt luôn. Ngoài ra tiết keiemj điện đến mức sau 30s là cắt điện tuốt nên nếu k kéo b+ ra cánh thì chịu k chơi được món bấm remote unlock gương xòe :P
vâng đúng vậy lúc trc lắp cái gương cụp xòe của cụ rừng bấm unlock nó không tự xòe phải bật ACC nó mới xòe cứ nghĩ cụ rừng chế version riêng cho mình

taydixewavehg

Xe buýt
Tây thích vụ đấy thì lấy cái mạch dimmer của cụ Rừng lắp vào thì không những unlock đèn trần sáng mà lock đèn trần nó sẽ lịm từ từ trước khi ngủm hẳn cơ! Hình như xe cụ Chánh đã lắp bộ đó rồi thì phải :-?
thế hả a? cụ rừng ở chỗ nào hà nội ạ. a cho e địa chỉ hôm nào qua e lắp ạ. cơ mà a có lấy lá làm cơm đỏ, đen k? (Xôi ngũ sắc đấy ạ)
version sau là đèn trần sáng có có thêm mùi nữa cơ :-|
=)) =))

Beck

Xe điện
thế hả a? cụ rừng ở chỗ nào hà nội ạ. a cho e địa chỉ hôm nào qua e lắp ạ. cơ mà a có lấy lá làm cơm đỏ, đen k? (Xôi ngũ sắc đấy ạ)

=)) =))
Cụ Rừng ở Sóc Sơn chỗ Phủ thành chương cải tạo đấy ợ :P

huycm

Xe tăng
Nhà cụ Rừng ở phía dưới nhà cụ và trong Xì Phố cơ, cụ thích thì gọi cho cụ ấy chuyển hàng ra cho cụ

laodatma

Xe điện

=)) =))
Cụ Rừng ở trong xì phố cơ Tây ơi! Để anh hỏi lại xem còn món đó không thì lấy luôn (có món tự động đóng cửa sổ trời khi tắt chìa khóa nữa có chơi không?). Vụ đỏ, đen thì cứ vưỡn lấy chứ (gấu cứ hỏi suốt đấy) :D

laodatma

Xe điện
Các cụ mấu độ mấy sp của cụ Rừng cứ bình tĩnh! Em vừa thắp hương muỗi thỉnh cụ ấy hiện hình để đáp ứng nhu cầu của các cụ roài! =))

jungle

Xe tải
Chào các cụ, dạo này các cụ có khỏe không? Dạo này em bị nhức lưng quá, cho nên làm việc xong là nằm đơ ra luôn, em định xin cụ Ma vài xị 3 kích uống vào xem có đở không, hic.

Quạt

Xe điện
Chào các cụ, dạo này các cụ có khỏe không? Dạo này em bị nhức lưng quá, cho nên làm việc xong là nằm đơ ra luôn, em định xin cụ Ma vài xị 3 kích uống vào xem có đở không, hic.
Ba kích ko trị bệnh đau lưng đâu cụ ơi mà rượu ngâm chuối hột. Cực hiệu nghiệm luôn.

laodatma

Xe điện
Không được rồi! Mấy món này không chủ quan được đâu nhé, phải khám chiếu chụp đàng hoàng không chữa theo kinh nghiệm được đâu. Hôm trước cụ bẩu em là chệch đĩa đệm tình hình thế nào rồi? Nếu mà nhức phần dười thắt lưng đau đến mức đứng dậy phải vịn tường thì thì chưa chắc đã phải đâu, coi chừng viêm khớp vùng chậu giống iem đấy :( Lơ mơ mà phải bỏ độ xe sang độ người là phiền :P

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Cụ cẩn thận sức khỏe , không là nguy hiểm đấy ạ :( Em nghĩ cụ nên đi khám cẩn thận chút, nhỡ cụ đơ 1 chỗ anh em lại mất nhờ :">

laodatma

Xe điện
Oạch, xe xin có khác, xe anh Hải thì cái dây kia được cấp mát thường trực luôn. Nếu xe cụ có dây cấp mát từ ECU thì cụ chỉ cần thêm 1 con đi ốt nữa là OK.

Mạch này em đã test thử trên phần mềm. Mạch bên trái là khi mở cửa đèn trần và đèn tapi của cửa đó sáng. Mạch bên phải là khi bấm Unlock ECU cấp mát chỉ có đền trần sáng.
Cụ thử nghiên cứu xem thế nào nhé.
Ý của em là cái dây thừa trên công tắc xe anh Hải (chứ không phải xe của cụ) nó luôn được cấp mát, khi mở cửa thì công tắc vừa tiếp mát vào cái dây đó vừa tiếp vào thành xe, em cắt cái dây đó đi chả thấy có vấn đề gì nên kết luận là nó thừa chắc là chờ sẵn đó để tiện thay công tắc loại tiếp mát thân xe cũng được mà tiếp mát qua dây kia cũng được.

Còn xe của cụ chắc sẽ có 1 dây cấp mát từ ECU như cụ nói, nếu tìm được dây đó chỉ cần đấu con đi ốt vào đó là xong. Trong hình của em có 2 cái khoanh tròn màu đỏ, khoanh bên trái thể hiện trạng thái 1 cửa mở (cửa nào cũng thế) khi đó chỉ có đèn tapi của cửa được mở sáng và đèn trần sáng. Khoanh bên phải thể hiện khi Unlock ECU cấp mát, vì em copy mạch nên nó tự thay ký hiệu em ngại sửa, mạch ban đầu bên trái em có để ký hiệu là SW-ECU mà.

Nếu khó tìm dây ECU thì có thể đấu thẳng đi ốt vào sau 2 đèn trần chắc là ổn. Nếu cụ có sơ đồ đấu dây của nó sẽ dễ hình dung ạ.
Em xem lại rồi! Việc control cho đèn trần sáng là do bộ BCM chứ chưa đến mức ECU làm việc :D Còn cái đèn trần thì dây dợ nó như thế này

Room lamp sáng khi được tiếp mát qua 3 đường DR (công tắc cửa), E là mát thường trực, ERACS chắc sẽ do BCM control khi bấm unlock.
Dây dợ nối trên trần xe nó chạy như thế này

Đường mát thường trực của đèn trần chạy thế này

Tất cả nối xuống G21 và G22 ở vị trí này

Ở hình trên có thế thấy cái sw door để lấy mát là F26 và F28 ở hình dưới

Đang mò nhưng chưa ra chân cẳng sơ đồ điện của 2 cái sw để chắc chắn đấu diot có ok hay không (hồi xưa làm lâu quá k nhơ chân và hồi đo cũng dò = đèn thôi chứ không phân tích mạch điện :D) nhưng khả năng lớn cho diot vào trước contac cửa và mát đèn trên tapi lấy điểm giữa diot và contact cửa là ok (vì cái hình trên cùng cho thấy vụ sáng đèn khi bấm unlock nó theo đường dây riêng :D

Quạt

Xe điện
Em xem lại rồi! Việc control cho đèn trần sáng là do bộ BCM chứ chưa đến mức ECU làm việc :D Còn cái đèn trần thì dây dợ nó như thế này

Room lamp sáng khi được tiếp mát qua 3 đường DR (công tắc cửa), E là mát thường trực, ERACS chắc sẽ do BCM control khi bấm unlock.
Dây dợ nối trên trần xe nó chạy như thế này

Đường mát thường trực của đèn trần chạy thế này

Tất cả nối xuống G21 và G22 ở vị trí này

Ở hình trên có thế thấy cái sw door để lấy mát là F26 và F28 ở hình dưới

Đang mò nhưng chưa ra chân cẳng sơ đồ điện của 2 cái sw để chắc chắn đấu diot có ok hay không (hồi xưa làm lâu quá k nhơ chân và hồi đo cũng dò = đèn thôi chứ không phân tích mạch điện :D) nhưng khả năng lớn cho diot vào trước contac cửa và mát đèn trên tapi lấy điểm giữa diot và contact cửa là ok (vì cái hình trên cùng cho thấy vụ sáng đèn khi bấm unlock nó theo đường dây riêng :D
Em muốn mở cửa thì đèn đọc sách sáng thì làm sao ta ?

laodatma

Xe điện

hoacvxd

Xe tăng
Nhìn toét cả mắt cụ ạ.
Trong hình đầu tiên em không hiểu con đi ốt đấu ở chân 4 để làm gì và không hiểu khi Unlock thì đèn sáng với vị trí bất kỳ của công tắc hay chỉ vị trí DOOR? Nếu sáng cả ở vị trí OFF thì chân 4 là chân cấp mát khi Unlock do đó sẽ không ảnh hưởng đến việc đấu đi ốt ở công tắc cửa.

Trạng thái
Thớt đang đóng