[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thanhlucky

Xe tải
em muốn hỏi cụ bi thơ chút.mặc dù vẫn biết là cai đồng hồ báo mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ là tương đối nhưng nhìn vẫn ghét vì lúc nào nõ cũng chỉ hiện 7.0 hoặc 7.8 km/lit còn nếu đi đường trường thì hiện 12.13 hoạc 14 đấy là trước khi đi đường trường thì phải nhấn reset lại nếu không thì cũng chỉ hiện 12.Cụ có cách nào giúp em ko.em muốn nói thêm là vấn đề ăn uống của vợ hai thì vẫn chuẩn thành phố 10l,đường trường khoảng 6.5 hoặc 7.hôm nọ em mang vợ hai xuông HD giải phóng cho nó kiểm tra thì nó bảo thông số bình thường xe chạy ngon

sun10

Xe buýt
em muốn hỏi cụ bi thơ chút.mặc dù vẫn biết là cai đồng hồ báo mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ là tương đối nhưng nhìn vẫn ghét vì lúc nào nõ cũng chỉ hiện 7.0 hoặc 7.8 km/lit còn nếu đi đường trường thì hiện 12.13 hoạc 14 đấy là trước khi đi đường trường thì phải nhấn reset lại nếu không thì cũng chỉ hiện 12.Cụ có cách nào giúp em ko.em muốn nói thêm là vấn đề ăn uống của vợ hai thì vẫn chuẩn thành phố 10l,đường trường khoảng 6.5 hoặc 7.hôm nọ em mang vợ hai xuông HD giải phóng cho nó kiểm tra thì nó bảo thông số bình thường xe chạy ngon
Cái này gọi bệnh tưởng thui mà, có gì đâu nè !!! ấn nút trip cho nó qua chỉ thông số trip A, trip B là khỏi ngay thui :)

Cuabien

Xe điện
Riêng xe chú nếu anh chạy mà đồng hồ tiêu thụ xuống dưới 10 Km/l trong quảng đường 5 Km anh đứng cho chú đánh (Đ/k : SET về ---- trước khi cho lăn bánh nhé ). Kiểm tra lại cái chân to đi, đè vừa thôi sẽ thấy nó khác ngay.

Cuabien

Xe điện
Trang 1 tuần nay em đã sử lý đến 3 cụ xe nổi cái "van nước mầu vàng" rồi, đề nghị các cụ để ý giùm vấn đề xăng cộ của KF chút các cụ nhá !

Thời tiết nóng thế này các cụ có bơm xăng thì chỉ bơm đến khi vòi bơm tự đóng thì ngừng lại giùm, đừng cố bơm nốt chỗ tiền thừa nữa mà nó lại báo CHECK nhá. Nếu cụ nào đang chạy trên đường mà thấy nổi đèn Check (Cái van nước mầu vàng trên đồng hồ) thì xuống xe, tắt máy và vặn nắp xăng cho nó xì hơi ra rồi vặn chặt lại (Nhớ nó phải cạch cạch mấy cái hãy thôi nhá). Dùng Cà lê 10 trong ngăn đừng đồ nghề tháo cọc (-) của ắc quy ra để khoảng 2 phút rồi lắp lại. Đề nổ thử xem có hết không, nếu hết đèn Check thì các cụ lên đường mà yên tâm chơi tiếp nếu không hết thì nên đi khám sớm vì có thể bệnh khác.

Khi xe nổi đèn Check các cụ cố gắng sử lý sớm, nếu để lâu quá có thể bệnh sẽ nặng hơn thì mất bữa nhậu nó phí đi ạ !

Copra

Xe buýt
Trang 1 tuần nay em đã sử lý đến 3 cụ xe nổi cái "van nước mầu vàng" rồi, đề nghị các cụ để ý giùm vấn đề xăng cộ của KF chút các cụ nhá !

Thời tiết nóng thế này các cụ có bơm xăng thì chỉ bơm đến khi vòi bơm tự đóng thì ngừng lại giùm, đừng cố bơm nốt chỗ tiền thừa nữa mà nó lại báo CHECK nhá. Nếu cụ nào đang chạy trên đường mà thấy nổi đèn Check (Cái van nước mầu vàng trên đồng hồ) thì xuống xe, tắt máy và vặn nắp xăng cho nó xì hơi ra rồi vặn chặt lại (Nhớ nó phải cạch cạch mấy cái hãy thôi nhá). Dùng Cà lê 10 trong ngăn đừng đồ nghề tháo cọc (-) của ắc quy ra để khoảng 2 phút rồi lắp lại. Đề nổ thử xem có hết không, nếu hết đèn Check thì các cụ lên đường mà yên tâm chơi tiếp nếu không hết thì nên đi khám sớm vì có thể bệnh khác.

Khi xe nổi đèn Check các cụ cố gắng sử lý sớm, nếu để lâu quá có thể bệnh sẽ nặng hơn thì mất bữa nhậu nó phí đi ạ !
May quá có cụ nhắc nhở. Mọi khi em toàn bơm thêm khi vòi bơm tự động đóng thôi vì cho nó chạy được nhiều nhiều. Thôi từ giờ cứ bơm theo tiền cố định cho nó lành. Khi còn khoảng 70km thì bơm thêm 650 ngàn là vừa xinh cụ Cua nhỉ

kiple

Xe tăng
Thanks Bí thư! nhà êm cứ chạy đến còn vạch cuối cùng, bơm thêm 500k là gần hết vạch, chạy tiếp. Có cần thiết phải bơm cho đầy bình nhiên liệu không cụ Cua?

kenu97

Xe container
Thanks Bí thư! nhà êm cứ chạy đến còn vạch cuối cùng, bơm thêm 500k là gần hết vạch, chạy tiếp. Có cần thiết phải bơm cho đầy bình nhiên liệu không cụ Cua?
ko nhất thiết phải bơm đầy cụ ợ, vì bơm gần đầy (còn 1 vạch) với đầy chả khác gì nhau. khác mỗi chỗ trả tiền thôi ợ

kiple

Xe tăng
ko nhất thiết phải bơm đầy cụ ợ, vì bơm gần đầy (còn 1 vạch) với đầy chả khác gì nhau. khác mỗi chỗ trả tiền thôi ợ
Oh Dear! Thanks Chủ tịch, nhà êm yên tâm rồi!

namtinhcorp2

Xe đạp
Em chào các bác, trong topic này em cũng đã xem phần em thấy giống cái mình cần. Song ông anh em (mới mua KF) vẫn thắc mắc và muốn giải đáp rõ ràng hơn về một số chỉ dẫn bằng tiếng Hàn trên đồng hồ hành trình (em nghĩ vậy). Mong các bác giúp em cụ thể đc không ạ, em rất cảm ơn.
hình đây ạ

kiple

Xe tăng
xem phần em thấy giống cái mình cần. Song ông anh em (mới mua KF) vẫn thắc mắc và muốn giải đáp rõ ràng hơn về một số chỉ dẫn bằng tiếng Hàn trên đồng hồ hành trình (em nghĩ vậy). Mong các bác giúp em cụ thể đc không ạ, em rất cảm ơn. hình đây ạ:
Có lẽ các cụ ấy bận, nên nhà êm giả nhời trước một tí cho cụ đỡ suốt ruột, có gì chưa chuẩn cụ Cua sẽ bổ sung cho cụ sau nhé!

Đây là tổng số thời gian lái xe. (kể cả khi không chạy những vẫn nổ máy) có thể thiết lập về 00 bằng cách nhấn và giữ nút trip 3 giây. Có thể thiết lập để xem tài xế đã lái xe được bao nhiêu thời gian.

kiple

Xe tăng

Đây là hiển thị của tốc độ trung bình khi lái xe trên đường. (tổng số time/quãng đường đã đi)

Lượng tiêu thụ nhiên liệu hiện tại.

Lượng tiêu thụ nhiên liệu trung bình (Ở đây là anh cụ chạy 8.6 km/1 lít xăng)

Đây là chỉ số báo cho lái xe biết số km còn đi được cho lượng xăng còn lại trong bình.

Đồng hồ báo nhiệt độ máy. Ở đây, đang là bình thường.

Trip A: quãng đường đi được từ khi anh cụ nhấn trip A về 00 gần nhất. Cái này cũng hay. Ví dụ: cụ muốn đo khoảng cách từ Hà Nội đến Vinh, trước khi khởi hành. nhấn trip A về 00, đến Vinh cụ sẽ biết xe mình đã di chuyển được bao nhiêu km. tức khoảng cách HN-Vinh là bao xa.

sadam262

Xe buýt
Cụ Kipple hướng dẫn luôn để chuyển tiếng Hàn xẻng thành tiếng Anh (Việt thì càng tốt) cho dễ nhìn đê cụ=))

kiple

Xe tăng
Cụ Kipple hướng dẫn luôn để chuyển tiếng Hàn xẻng thành tiếng Anh (Việt thì càng tốt) cho dễ nhìn đê cụ=))
Vụ này chắc đỉu mình vì khen có đôi mắt đẹp đây!:( Bóng bánh thế nào đây cụ phó nháy?

BMWx

Xe tải
Cụ Cua đâu rồi nhẩy. Hôm sinh nhựt KFC nhà mềnh, cụ chỉnh chọt hộ em cái chân ga cho nó nhẹ tênh. Giờ em muốn thử chỉnh lại về ban đầu thì chỉnh thế nào và liệu khi đạp ga nó có bị trễ nhều không ợ.
Ngoài ra, dạo này khi cho vợ 2 em bò ở tốc độ khoảng 40km/h gì đó, em cảm thấy cái gì nó xoẹt xoẹt phía lốp bên phụ, giống như má phanh nó chạm vào đĩa phanh ý. Khó chịu lắm cụ ạ. Chân ga em cũng cảm nhận được điều đó. Thế mới lạ chứ.

Cuabien

Xe điện
Cụ Cua đâu rồi nhẩy. Hôm sinh nhựt KFC nhà mềnh, cụ chỉnh chọt hộ em cái chân ga cho nó nhẹ tênh. Giờ em muốn thử chỉnh lại về ban đầu thì chỉnh thế nào và liệu khi đạp ga nó có bị trễ nhều không ợ.
Ngoài ra, dạo này khi cho vợ 2 em bò ở tốc độ khoảng 40km/h gì đó, em cảm thấy cái gì nó xoẹt xoẹt phía lốp bên phụ, giống như má phanh nó chạm vào đĩa phanh ý. Khó chịu lắm cụ ạ. Chân ga em cũng cảm nhận được điều đó. Thế mới lạ chứ.
Sao lại chỉnh về như ban đầu nhể ???? Không hỉu ??? Nếu cụ thích qua em chỉnh cho, cụ tự chỉnh độ tễ nhiều quá đạp mãi nó không thèm lăn bánh thì em lại mắc tội với cụ mất !

Vụ tiếng kêu thì nghe qua OF khó nói gì được, có thể giữa má phanh, đĩa phanh bẩn quá cũng có thể có tiếng đó nhưng em không nghĩ là ở phanh mà ở bộ phận gì đó liên quan. Nói chung là tận mắt sờ mới nói gì với cụ được.

guitarist

Xe hơi
cám ơn cụ cua đã giúp em vụ hôm qua. Em thấy xe ổn rồi, đèn vàng báo động cơ không sáng nữa. cám ơn cụ. voka mời cụ ạ

kenu97

Xe container

BMWx

Xe tải
Sao lại chỉnh về như ban đầu nhể ???? Không hỉu ??? Nếu cụ thích qua em chỉnh cho, cụ tự chỉnh độ tễ nhiều quá đạp mãi nó không thèm lăn bánh thì em lại mắc tội với cụ mất !

Vụ tiếng kêu thì nghe qua OF khó nói gì được, có thể giữa má phanh, đĩa phanh bẩn quá cũng có thể có tiếng đó nhưng em không nghĩ là ở phanh mà ở bộ phận gì đó liên quan. Nói chung là tận mắt sờ mới nói gì với cụ được.
Dạo nì cuối tuần buzi, không ọp ẹp được nên chả bít bao giờ mới nhờ cụ sờ mớ em nó. Em toàn ở trên Thái Nguyên.

Trạng thái
Thớt đang đóng