[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cuabien

Xe điện
Dạo nì cuối tuần buzi, không ọp ẹp được nên chả bít bao giờ mới nhờ cụ sờ mớ em nó. Em toàn ở trên Thái Nguyên.
Nhưng không hiểu sao cụ lại có ý định để độ trễ chân ga lớn đến thế ??? Người ta muốn chân ga nhạy hơn cho dễ điều khiển thì cụ lại muốn nó có độ trễ thì bó c..h..i..ế..u !

namtinhcorp2

Xe đạp

Đây là hiển thị của tốc độ trung bình khi lái xe trên đường. (tổng số time/quãng đường đã đi)

Lượng tiêu thụ nhiên liệu hiện tại.

Lượng tiêu thụ nhiên liệu trung bình (Ở đây là anh cụ chạy 8.6 km/1 lít xăng)

Đây là chỉ số báo cho lái xe biết số km còn đi được cho lượng xăng còn lại trong bình.

Đồng hồ báo nhiệt độ máy. Ở đây, đang là bình thường.

Trip A: quãng đường đi được từ khi anh cụ nhấn trip A về 00 gần nhất. Cái này cũng hay. Ví dụ: cụ muốn đo khoảng cách từ Hà Nội đến Vinh, trước khi khởi hành. nhấn trip A về 00, đến Vinh cụ sẽ biết xe mình đã di chuyển được bao nhiêu km. tức khoảng cách HN-Vinh là bao xa.
cảm ơn cụ kiple nhiều vodka cho cụ!

BMWx

Xe tải
Nhưng không hiểu sao cụ lại có ý định để độ trễ chân ga lớn đến thế ??? Người ta muốn chân ga nhạy hơn cho dễ điều khiển thì cụ lại muốn nó có độ trễ thì bó c..h..i..ế..u !
Không phải đâu ợ. Em cảm thấy lúc đạp ga thì nó hơi nhẹ nên muốn nó nặng hơn. Nhưng chỉnh lại ban đầu chắc nó cũng không nặng hơn là mấy mà còn bị trế nên em thôi ý định đó rồi ạ. Cảm ơn cụ nhiều nhé.:D

Cuabien

Xe điện
Không phải đâu ợ. Em cảm thấy lúc đạp ga thì nó hơi nhẹ nên muốn nó nặng hơn. Nhưng chỉnh lại ban đầu chắc nó cũng không nặng hơn là mấy mà còn bị trế nên em thôi ý định đó rồi ạ. Cảm ơn cụ nhiều nhé.:D
Chân ga nặng hay nhẹ không phụ thuộc vào độ trễ chân ga, cụ chỉnh làm gì. Thích chân ga nặng thì để bẩn các khớp chân ga và dây ga khắc thấy nặng ngay, có khi còn đạp không được nữa cơ. =))

heroesdaubu

Xe điện
Cụ Chủ tịt và cụ Cua cho em hỏi thay dầu lần đầu cho xe khi đi được bn km ạ? Các cụ thường thay dầu gì và làm ở đâu ạ? Thay chỗ bác sơn rách Tiên phong có được ko hay nên vào hãng?
P/s: xe em là cerato của anh Hải ợ.

bimbimzinzin

Xe tăng
Nếu cụ thay lần đầu thì phi thẳng vào đại lý của nó mà thay- 100% miễn phí tiền dầu + kiểm tra xe miễn phí luôn

heroesdaubu

Xe điện
Nếu cụ thay lần đầu thì phi thẳng vào đại lý của nó mà thay- 100% miễn phí tiền dầu + kiểm tra xe miễn phí luôn
Thật ko ạ? Cụ lấy thông tin ở đâu vậy? Em thấy trên os cũng kháo nhau là chăm sóc khách hàng gì đó nhưng ko phải thông tin chính thức. Còn em xem trong sổ bh thì ghi bảo dưỡng lần đầu ở 1000km, giờ đi được 2000km rồi mang vào chả biết nó có bảo dưỡng cho ko, lại chửi mình như hát hay thì mệt.

bimbimzinzin

Xe tăng
Thật ko ạ? Cụ lấy thông tin ở đâu vậy? Em thấy trên os cũng kháo nhau là chăm sóc khách hàng gì đó nhưng ko phải thông tin chính thức. Còn em xem trong sổ bh thì ghi bảo dưỡng lần đầu ở 1000km, giờ đi được 2000km rồi mang vào chả biết nó có bảo dưỡng cho ko, lại chửi mình như hát hay thì mệt.
Cụ vodka cho em chưa? em đã bảo thật mà, xe em mang đến đại lý TH ở Phạm Hùng, một chú nhân viên chạy thử, sau đó nó nâng xe mình lên để kiểm tra ốc ác vv, sau đó nó thay dầu... em cũng tưởng phải trả tiền dầu nhưng lúc vào làm hóa đơn ý thì họ bảo là miễn phí và hẹn gặp lại lần sau!

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Vụ thay dầu này có thật ko hả các cụ? Em cũng xe của anh Hải, chạy được 2000km rồi chu thay dầu.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Thay dầu miễn phí á, thông tin có chính xác không vậy? Mà cứ gặp a Hải là có free hả?
Mà cụ cua ko post nốt cái HĐS nữa à, hay là hêt rồi ạ?

thanhkung

Xe máy
Kụ nào mua xe a Hải (thực ra là a Dương nhé, hị hị) chắc chắn đc thay dầu + kiểm tra xe miễn phí lần đầu ở 1000km; đương nhiên phải có sổ bảo hành của anh Hải nhé; cụ nào chạy quá 1000km mà ngại bọn nó kêu thì lúc chú nhân viên tiếp nhận sổ để ghi thông tin thì kụ cứ nói mới chạy hơn ngàn, cái này ko quan trọng lắm đâu.

blackhole

Xe máy
Em chào cả nhà KFC
Em chắc là thành viên thuộc hạng gà mờ nhất hội vì mới được ông anh nhường cho con KF Sli 2010 mới đi được 1,7v.
Theo sự tư vấn của linh tinh người thì họ bẩu thỉnh thoảng lôi lọc gió điều hoà ra rửa cho sạch bụi
Nhưng mà nó nằm ở đâu?, có cần thiết không?..
Cụ nào biết về vấn đề này chỉ dẫn giúp em với ạ
Thank các cụ

trungnh

Xe tăng
Em chào cả nhà KFC
Em chắc là thành viên thuộc hạng gà mờ nhất hội vì mới được ông anh nhường cho con KF Sli 2010 mới đi được 1,7v.
Theo sự tư vấn của linh tinh người thì họ bẩu thỉnh thoảng lôi lọc gió điều hoà ra rửa cho sạch bụi
Nhưng mà nó nằm ở đâu?, có cần thiết không?..
Cụ nào biết về vấn đề này chỉ dẫn giúp em với ạ
Thank các cụ
Cụ tháo cái nắp hộc để đồ bên ghế phụ ra là thấy ạ.

kiple

Xe tăng
Lọc gió ĐH nằm ở hộc để đồ bên phụ. Cụ mở hộc ra, hai bên, phía trong có hai núm, vặn nửa vòng, lấy núm ra, để hộc nằm hẳn xuống. Phía trong của hộc, có một thanh nhựa, thanh nhựa này được giữ bởi hai lẫy hai bên. Cụ đưa tay, ấn, giữ và lôi ra ngoài. kéo lọc gió ra, xì sạch, rồi lắp vào theo qui trình ngược lại là OK. Theo nhà êm thì, việc này rất quan trọng, vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến hiệu suất làm lạnh của xe. Phải thường xuyên làm sạch nó cụ ạ. Nhà êm cũng Gà (KFC) mờ, nên chỉ biết đến thế, các cụ khác chua thêm ạ!

blackhole

Xe máy
Em Cảm ơn các cụ đã tận tình chỉ bảo, tối về em lục lọi xem có làm ăn được gì ko
Thú thực lần đầu có xe cũng hơi camơ run các cụ ạ, lóng nga lóng ngóng
Nhưng mà có khi cẩn thận thế lại hay, hôm rồi đi trên đường giải phóng đoạn rẽ vào Nguyễn an Ninh, em đã cẩn thận đi vào làn thứ 2 từ trái sang, vì em nghi nghi là làn bên trái chỉ dành cho rẽ trái, thế mà có ông Toyota Altis vượt ầm ầm, thế là bỗng dưng xuất hiện chú áo vàng, he he
À mà em cũng để ý xxx dạo này hay bắt lỗi cán vạch ghê, nhất là những chỗ quay xe mà chia làn dành cho ô tô ấy.
Giờ mới có xe cái gì với em cũng là thú vị cả, hì

blackhole

Xe máy
Tối qua về em làm thử rồi, rất đơn giản đúng như cụ kiple chỉ bảo, thank cụ
Em thấy hình như nó làm bằng giấy thì phải, rửa xong thấy nhũn nhũn, có khi thỉnh thoảng thay luôn cho tiện đỡ phải rửa cụ nhỉ
Có cụ nào biết cửa hàng nào bán những thứ này không?

kiple

Xe tăng
Tối qua về em làm thử rồi, rất đơn giản đúng như cụ kiple chỉ bảo, thank cụ
Em thấy hình như nó làm bằng giấy thì phải, rửa xong thấy nhũn nhũn, có khi thỉnh thoảng thay luôn cho tiện đỡ phải rửa cụ nhỉ
Có cụ nào biết cửa hàng nào bán những thứ này không?
Là nhà êm cũng học của các cụ trên này đấy. Dưng mà nhà êm chỉ dùng hơi thổi cho sạch, chứ không rửa như cụ! Cũng chẳng biết là rửa có được không, cụ Cuabien ơi!

Trạng thái
Thớt đang đóng