[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sirius xanh

Xe tải
Cụ chủ tịt đưa phương án vậy cũng ổn, chủ yếu là cách tham khảo thật tiện lợi là được mà..(*), AU,USD và với lãi suất này thì cụ nào cũng chóng mặt là phải rồi - vụ này để làm em nghĩ cũng cần có thời gian ... tham gia ý kiến vui dư vậy thôi@};-

BMWx

Xe tải
Vợ 2 em bay 3 vạn rồi. Trộm vía là chỉ nghe tiếng hổn hển, loạch xoạch vào sáng sớm, sau đó tịt ngóm luôn ạ.

Chum

Xe tải
Em hem bít dư lào dưng mà thi thoảng hôm trước lạch tạch mà hôm sau đi đâu đó có tí đường cao tốc về là lại hết lạch tạch ngay, xe ló thèm tốc độ hay xao í ạ T.T

tamkfc

Xe đạp
Vợ 2 em bay 3 vạn rồi. Trộm vía là chỉ nghe tiếng hổn hển, loạch xoạch vào sáng sớm, sau đó tịt ngóm luôn ạ.
em nghĩ tiếng loạch xoạch là tiếng của quạt khi khởi động, vì ngày xưa em quay quạt lúa bằng tay nên em đoán thế 8-}
báo cáo các cụ là em tính lụm cặp còi sên Denso về thay vì còi theo xe nó chuối quá, lút kêu lúc tịt, em tính tự lực cánh sanh nhưng hẻm được, tháo mấy con ốc bằng nhựa ra tính lôi cái lưới tản nhiệt ra để vọc cái còi mà nó kẹt cái gì ấy, nhát tay nên không dám :P, có cụ nào tự thay còi cho Forte chưa ạh

21052004

Xe tải
em đã từng tự thay một cặp còi đĩa heola mua của nhà bác nămvú rồi ạh. Bác chỉ cần tháo 4 cái vít nhựa rồi nhét quả bóng tennis kẹp vào giữa là bac có thể luồn tay vào thao tác đươc. Hồi em tự lắp thì lắp một cái vào vị trí cũ, cái còn lại bắt vào con vít giữ lẫy mở capo phía bên trái. Nhưng mà khi lắp bác phải chế cái đầu nối chia 2 đường hoặc cắt dây để nối, em thì em cưa cái còi cũ ra rồi hàn dây và đổ keo chống nước lại thế là ok, bay gần 2 vạn dặm rồi mà nó vẫn cứ kêu như "heola" hihi..

tamkfc

Xe đạp
để em về nghiên cứu thử xem, thanks bác :-bd

phongboy

Xe tăng
1 là: cái chất dung dịch khỉ gió ấy có sạch đi thật nhưng cũng vài cái khó chịu, chả phải cọ rửa làm gì cả. vài hôm nó khắc hết thôi. Phơi xe ra nắng cho nó khô đi cũng nhanh hết. Lần sau đừng cho nó bôi cái gì lên vô lăng nhé.
2 là: Thay mấy cái bóng thì hỏi Bí Thư cua nhà mình nhé. E có cặp bóng pha mà mấy con Bi hạng thường gặp pha e thì vẫn chết như thường.
Cái hàng em bôi đỏ đó bí thư cho em hỏi là mua ở đâu ạ. Tên nó là gì??? Chủ tịch chỉ em đươc ko????
Xe em cũng bị cảm biến hơi xăng, lúc nào lên 199 MK cũng thông áp bình xăng nhưng cứ vài ngày lại bị 1 lần. Ko biết có cụ nào bị như em ko??? Có ai xử lý được bệnh này chưa tư vấn em với, chứ vài ngày lại tháo cọc acquy nản lắm.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
em đã từng tự thay một cặp còi đĩa heola mua của nhà bác nămvú rồi ạh. Bác chỉ cần tháo 4 cái vít nhựa rồi nhét quả bóng tennis kẹp vào giữa là bac có thể luồn tay vào thao tác đươc. Hồi em tự lắp thì lắp một cái vào vị trí cũ, cái còn lại bắt vào con vít giữ lẫy mở capo phía bên trái. Nhưng mà khi lắp bác phải chế cái đầu nối chia 2 đường hoặc cắt dây để nối, em thì em cưa cái còi cũ ra rồi hàn dây và đổ keo chống nước lại thế là ok, bay gần 2 vạn dặm rồi mà nó vẫn cứ kêu như "heola" hihi..
Có lẽ em cũng phải theo cụ vụ thay còi, chứ kg giờ ngoài đường toàn người nghễnh nghãng, em sợ lắm ạ.

tamkfc

Xe đạp
em mới tự lắp còi sên Denso xong, không có zắc nên em hàn luôn :P

Hà Tít

Xe buýt
Lạch tạch ở đầu hay ở máy, mà lắm ông kêu thế nhể! Cái xe của thằng hàng xóm mua cùng ngày, giờ chạy gần 7 vận mà nó chả kêu gi. Hỏi xe chạy thế nào< trả lời: Vẫn ngon lành cành đào! Thế là sao các cụ. Thực ra ra em lúc khởi động buổi sáng cúng có nghe thấy tiếng lạch tạch. Nóng máy chút chạy lại ngon! Thôi cứ chạy!
Tiếng lạch tạch buổi sáng 1 lát mới hết thì gần như xe nào cũng bị, em nghe thợ nói nó là tiếng kim phun.
Các bác KFC có bác nào lắp bugi Denso chưa ạ? I30 của em cũng bị lọc cọc nho nhỏ khi chạy số thấp ở tua máy khoảng 1.100, hôm nay lắp bugi Denso IP thì hết.

harrymai

Đi bộ
các cụ cho em hỏi Kìa forte 1.6 nhập thì xài bugi denso iridium power mã gì ah ? có cụ nói là IK16, có cụ lại bảo không vừa làm em rối quá. Cụ nào biết chỉ em cái thanks nhiều

Hà Tít

Xe buýt
các cụ cho em hỏi Kìa forte 1.6 nhập thì xài bugi denso iridium power mã gì ah ? có cụ nói là IK16, có cụ lại bảo không vừa làm em rối quá. Cụ nào biết chỉ em cái thanks nhiều
Tốt nhất là bác tháo bugi ở xe bác, việc này cũng đơn giản thôi mà, rồi đọc cho em cái mã ghi trên con bugi.
Khả năng lớn là xe bác dùng NGK ZFR5F-11

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Sorry chut....: Các cụ lưu ý cái vụ off ở Kim Bôi - Hòa Bình nhé ...

thanhkung

Xe máy
Kác kụ cho em hỏi phát.
Mùa đông chạy xe em thường ko bật điều hòa, chỉ xài quạt gió. Dẫn đến kính xe luôn bị mờ. Hễ cứ mờ là em bật sấy kính. Có hôm trời ẩm ương, cứ 5-10p lại phải bật sấy một lần, khó chịu lắm các kụ ợ. Cá nhân em thấy cách sử dụng này ko ổn.
Vậy các kụ chạy xe nhiều kinh nghiệm thì cho em xin lời vàng ngọc ạ: chạy xe mùa đông nên sử dụng điều hòa/quạt gió thế nào để vừa ko bị lạnh vừa ko bị mờ kính mà lại ko phải nhấp nhổm ấn ấn mấy cái nút sấy ạ?
Kính các kụ sớm cho em lời khuyên ạ.
Em chạy xe ra tồ các kụ nhé.

Cuabien

Xe điện
Chạy máy lạnh nhưng để nhiệt độ cao lên chứ tắt làm gì cụ !

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Cái này quá đơn giản. Cụ cứ bật sấy kính cho em nhờ....L-)

thanhkung

Xe máy
Vâng kảm ơn kác kụ. Chắc em kứ để A/C on ở mức nhiệt cao như cụ Cua nhỉ

bmw_9680

Xe tải
các cụ cho e hỏi,trên xe cerato 2011 nhập,ở tappi 2 cánh cửa trước nó có đèn soi khi mở cửa ko ạ??/e thấy có 2 miếng nhựa màu đỏ giống như đèn soi,nhưng mở cửa ra thì ko thấy nó sáng??

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
các cụ cho e hỏi,trên xe cerato 2011 nhập,ở tappi 2 cánh cửa trước nó có đèn soi khi mở cửa ko ạ??/e thấy có 2 miếng nhựa màu đỏ giống như đèn soi,nhưng mở cửa ra thì ko thấy nó sáng??
đấy là miếng phản quang đấy cụ ạ, cho xe đi sau nó "dễ nhận dạng" tránh trường hợp "ôm" nhầm vợ cụ

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em sắp chạy tròn năm vậy mà đèn báo trên taplo báo đã bật đèn và báo đã bật đèn gầm đã kg còn sáng nữa. Cụ nào biết chỗ thay chỉ em với ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng