[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Hôm qua em vừa ra gara Long Vũ (Đường Láng) để sơn lại mấy vết xước trên cánh cửa. Đến nơi thì bánh sau xe em cũng gần hết hơi, mang vào xem thấy các chú phán Lốp bị chém 1 vết khá sau rồi không nên vá mà thay lốp mới. Em đồng ý thay và chờ các bác ấy đi lấy lốp về mất gần 1h đồng hồ và thanh toán giá 2.450.000 VND. Chẳng hiểu giá cả chỗ đó thể nào hả các bác, về đến nhà em nhìn cái lốp thì thấy nó cũng chẳng có vẻ mới gì cả, tuy vẫn nhìn thấy râu.
hôm trước em bị một đinh lốp sau, nó cắm xuyên từ mặt trước, xuyên lên gần viền lốp, thợ nó cũng bảo thay, báo giá Kumho là 2,3 củ. Em thấy nó ko vấn đề gì, bảo nó chả cần, cứ vá chắc chắn cho em, em thay lốp đó làm dự phòng, em vác lốp dự phòng xuống thế là chạy ngon lành, mất 100k.

imissu

Xe hơi
hôm trước em bị một đinh lốp sau, nó cắm xuyên từ mặt trước, xuyên lên gần viền lốp, thợ nó cũng bảo thay, báo giá Kumho là 2,3 củ. Em thấy nó ko vấn đề gì, bảo nó chả cần, cứ vá chắc chắn cho em, em thay lốp đó làm dự phòng, em vác lốp dự phòng xuống thế là chạy ngon lành, mất 100k.
Bác ơi, em thấy cái lốp dự phòng nó bé hơn lốp bình thường đúng không (không dày bằng), bọn ở Garage nó bảo với em như vậy. Rằng, cái lốp đó chỉ để lắp đi tạm, về lại phải thay sang lốp to hơn. Mà cái lốp sự phòng trong xe em chỉ là vành thường, không phải là vành đúc.

Khoai lang

Xe buýt
Cụ ra 71A Hai Bà Trưng, gặp Tuấn Anh là ngon hết. 300K cho một lần vá, em bị trả tiền ngu vì lốp mấy lần rồi; lốp em chém vào đá nó toạc hẳn ra mà vá vào đi vô tư (Nên cho về 2 lốp sau). 2 lốp trước phải đảm bảo

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Bác ơi, em thấy cái lốp dự phòng nó bé hơn lốp bình thường đúng không (không dày bằng), bọn ở Garage nó bảo với em như vậy. Rằng, cái lốp đó chỉ để lắp đi tạm, về lại phải thay sang lốp to hơn. Mà cái lốp sự phòng trong xe em chỉ là vành thường, không phải là vành đúc.
Em ko biết xe khác thế nào, xe em 5 lốp giống hệt nhau nên vô tư. Đằng nào cũng cần phải đảo lốp dự phòng mà cụ.

Chimpanzeevn

Xe tải
Em ko biết xe khác thế nào, xe em 5 lốp giống hệt nhau nên vô tư. Đằng nào cũng cần phải đảo lốp dự phòng mà cụ.
Forte SLI lốp dự phòng bé hơn, nghe nói chỉ chạy được tối đã 80km/h thôi. Em cũng chửa hạ lốp dự phòng bao giờ lên cũng chỉ nghe lói thế b-)

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Cụ ra 71A Hai Bà Trưng, gặp Tuấn Anh là ngon hết. 300K cho một lần vá, em bị trả tiền ngu vì lốp mấy lần rồi; lốp em chém vào đá nó toạc hẳn ra mà vá vào đi vô tư (Nên cho về 2 lốp sau). 2 lốp trước phải đảm bảo
Thank cụ, hôm nào em ra đó kiểm tra lại xem miếng vá thế nào.

hảicpmvn

Xe đạp
Lốp dự phòng của Kia-Forte Sli nhỏ hơn nốp đang chạy, tốc độ tối đa khi chạy nốp dự phòng là 80km/h, các cụ chú ý dể đảm bảo an toàn.
theo kinh nghiệm của tôi thì nộp đi theo xe rất bền, nên khi có thay nốp các cụ nên cân nhắc kỹ không thì bị mang vạ đấy.
để tăng tuổi thọ cho nốp các cụ nên đảo nốp
chúc các cụ vui vẻ

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Lốp dự phòng xe em như lốp đang chạy... bản thân lốp đang chạy bị chém mấy phát khá sâu do đi công trường vá vào vưỡn đi tốt, em vưỡn đường 5 đúng 80km/h. Pháp Vân - Cầu Giẽ vưỡn 100km/h vô tư ợ
Em nghe một tiền bối nói lốp KumHo dầy lắm ợ... vá vào đi vưỡn ngon lém. Tất nhiên nếu tiền bạc dư dả thì thích là thay thôi ợ....
Muốn đảo lốp các cụ nên vào đọc kỹ trong topic này luôn khoảng #1075 - # 1080.

kiple

Xe tăng
Lốp dự phòng của Kia-Forte Sli nhỏ hơn nốp đang chạy, tốc độ tối đa khi chạy nốp dự phòng là 80km/h, các cụ chú ý dể đảm bảo an toàn.theo kinh nghiệm của tôi thì nộp đi theo xe rất bền, nên khi có thay nốp các cụ nên cân nhắc kỹ không thì bị mang vạ đấy.
để tăng tuổi thọ cho nốp các cụ nên đảo nốp
chúc các cụ vui vẻ
Cụ này có phải ở CP QN hông? Mà chính tả cụ sai quá! ngôn ngữ of chăng?

diennuocxaydung

Xe buýt
các cụ ơi, cái cổng USB của em khi cắm vào toàn bảo không đọc được USB là thế nào nhỉ, giờ em toàn phải nghe đĩa khó chịu quá cơ. Có cụ nào gặp trường hợp như của em không giúp em xử lý với ạ:)

WinAuto

Xe hơi
Cụ thử cái USB khác xem sao? Các file film và music nên để ở thư mục ngoài cùng.

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
các cụ ơi, cái cổng USB của em khi cắm vào toàn bảo không đọc được USB là thế nào nhỉ, giờ em toàn phải nghe đĩa khó chịu quá cơ. Có cụ nào gặp trường hợp như của em không giúp em xử lý với ạ:)
Cụ thử cái USB khác xem sao? Các file film và music nên để ở thư mục ngoài cùng.
Trường hợp có thể bị lỗi file hoặc virus, cụ có thể fomat lại USB hoặc dùng USB khác thử xem.
File nhạc và film để vào từng folder riêng cũng được, nó có thể đọc được mà cụ win ơi.

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Trường hợp có thể bị lỗi file hoặc virus, cụ có thể fomat lại USB hoặc dùng USB khác thử xem.
File nhạc và film để vào từng folder riêng cũng được, nó có thể đọc được mà cụ win ơi.
Tứ vấn như Cờ to thiếu mỗi 1 cách nữa là thay luôn cả bộ cổng đọc USB nữa là đủ.=))

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Tứ vấn như Cờ to thiếu mỗi 1 cách nữa là thay luôn cả bộ cổng đọc USB nữa là đủ.=))
Em đã bị rồi mà, có lần nó chạy như ngựa, ko dừng lại được, khi format lại ngon ngay...

hảicpmvn

Xe đạp
Có cụ nào đã vào sửa ở 256 Kim Giang chưa? cho tôi ý kiến nhé
Tôi đã vào rồi muốn đưa ra nhận xét chính xác cho anh em khỏi bị vấp khi đi khám xe

Khoai lang

Xe buýt
Reset lại đầu CD xem có dc ko? Lên HN em sửa cho, đảm bảo = 1 bữa beer hơi nhà con Bin nhím=))

lexus_bk

Xe điện
Chia sẽ với các cụ. Hôm nay quả rô tuyn cân bằng xe e hỏng. E tháo ra nghiên cứu thì nhận thấy cấu tạo của cao su chắn bụi của nó ko phù hợp đường vn, dễ bị bung, rách gây hỏng rô tuyn. E làm bên toy nên lấy 1 đôi của camry acv30 ( đời 02-06) lắp vào đã test đường xấu rất ngon lành cành đào. Cấu tạo cao su chụp bụi bên toy rất bền vậy nên rô tuyn cũng rất bền. Cụ nào hỏng thì nên thay 1 đôi camry như e... :))

ca_vang

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe em mới đc 5k cây chuối mới đảo lốp nhưng gara ko có cân bằng động, theo các cụ có cần phải đi cân bằng ko ạ, và làm ở đâu

kenu97

Xe container
Các cụ cho em hỏi xe em mới đc 5k cây chuối mới đảo lốp nhưng gara ko có cân bằng động, theo các cụ có cần phải đi cân bằng ko ạ, và làm ở đâu
5 nghìn thì chưa cần đảo và cân bằng đâu cụ.
nếu muốn làm thì ra số 9 Đào Tấn nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng