Chi hội [Lưu trữ] Mua bán, trao đổi - Dành cho thành viên KCC có nhu cầu cho/bán/trao đổi đồ

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngocanhpdc

Xe tăng
Em đã thay 2 quả Goodyear của cụ Phongboy sang xe em, cho nó lên hàng trước, lẳng 1 quả cũ của em ra đường, 1 quả em xách về phòng bị trong thời gian chờ lên đời lốp :D

Cảm ơn cụ Phongboy đã hỗ trợ giúp đỡ em nhiệt tình, nhất là chiều hum đó cụ Phongboy đã thay lun cái màn hình HD2 bị cháy điểm ảnh của em bằng 1 cái màn HD2 Tmobile long lanh với giá cực kỳ hữu nghị... :)
Chúc mừng cụ, he he, tiếc là cái chỗ lắp lốp sơ cua không lắp được lốp to nhỉ! Chẹp, con Galaxy của em bị vỡ màn hình, mang ra cửa hàng nó bảo hỏng cả main rồi, híc. Các cụ cho em lời khuyên nên mua máy gì bây giờ ợ!

Orient Sea

Xe điện
Chúc mừng cụ, he he, tiếc là cái chỗ lắp lốp sơ cua không lắp được lốp to nhỉ! Chẹp, con Galaxy của em bị vỡ màn hình, mang ra cửa hàng nó bảo hỏng cả main rồi, híc. Các cụ cho em lời khuyên nên mua máy gì bây giờ ợ!
Galaxy note đi cụ ạ, các cụ nhà mình đang định đồng loạt chuyển sang note đấy :)

ca_ce

Xe tăng
chỗ để ốp sơ cua để dc lốp to, nhưng cụ phải:
- mua thêm 01 cai la rang để lắp lốp to
- thay hoặc chế lại cái lắp để giữ lốp sơ cua

ngocanhpdc

Xe tăng
Nhưng để lốp to vào đấy thì gầm sẽ thấp đi tương đối đấy cụ ợ!

Orient Sea

Xe điện
Đã có cụ nào làm chuột bạch chưa ạ?

nothinghd

Xe điện
Dạ, em nghĩ nếu cụ nào máu thì có giải pháp dư lày:
- lốp dự phòng zin vẫn giữ nguyên ở vị trí cũ
- mua thêm lazang 17'' và lắp thêm 1 quả mới
- Tháo luôn hàng ghế cuối như cụ beck, nhét quả lốp dự phòng to vào vị trí đới và phủ tấm lót cứng qua
- khi nào cần ngồi 7 người thì lót dép ngồi bệt ở đằng sau lun :D

ca_ce

Xe tăng
Cu sea ơi, đã thử ướm rồi cụ
cụ có thể thử, lấy 1 cái bánh gin ươm thử vào chỗ để bánh phụ - không gian thoai mái, nhưng miếng sắt giữ lốp phụ ( theo xe ) thì BIG do vậy kg cho vừa vào khe hở 9 hiện tại chính là chỗ có miếng ốp KIA larang ) do vậy phải chế 1 cái bé hơn, em cũng đang định chế thêm 1 cái vì có trường hợp thay lốp phụ vào chạy , lốp chính lúc này không treo được phải để tạm vào hàng ghế thứ 3 ----> hơi bất tiện
Cụ đã chế cai móc kéo xe chưa, lúc nào cho em xin lại nhé:-t

Beck

Xe điện
Dạ, em nghĩ nếu cụ nào máu thì có giải pháp dư lày:
- lốp dự phòng zin vẫn giữ nguyên ở vị trí cũ
- mua thêm lazang 17'' và lắp thêm 1 quả mới
- Tháo luôn hàng ghế cuối như cụ beck, nhét quả lốp dự phòng to vào vị trí đới và phủ tấm lót cứng qua
- khi nào cần ngồi 7 người thì lót dép ngồi bệt ở đằng sau lun :D
Em lắp ghế lại roài cụ nhá, chả cập nhật jề

ngocanhpdc

Xe tăng
cụ có thể thử, lấy 1 cái bánh gin ươm thử vào chỗ để bánh phụ - không gian thoai mái, nhưng miếng sắt giữ lốp phụ ( theo xe ) thì BIG do vậy kg cho vừa vào khe hở 9 hiện tại chính là chỗ có miếng ốp KIA larang ) do vậy phải chế 1 cái bé hơn, em cũng đang định chế thêm 1 cái vì có trường hợp thay lốp phụ vào chạy , lốp chính lúc này không treo được phải để tạm vào hàng ghế thứ 3 ----> hơi bất tiện
Vấn đề là vệt bánh xe, híc, cái lốp sơ của bản bé tí như lốp xe máy ý

Orient Sea

Xe điện
Cám ơn cụ, cái móc kéo của cụ em đã đưa cho cụ Lí - chuyên gia chế tạo cơ khí để cụ í chế cho anh em. Hôm tết có nhắc cụ í, cái móc thì được bảo quản kỹ nhưng việc chế tạo thì vẫn mới trên bản vẽ thôi cụ ạ. Cụ Lí đâu vào xác nhận cái đê :D

huycm

Xe tăng
Em chưa hạ lốp dự phòng xuống lên cũng chưa xem cái ốp giữ như thế nào, nếu mà chỗ lốp dự phòng có thể vừa đặt lốp gin thì em sẽ mua larang và lấy lốp của cụ Na đưa vào làm lốp dự phòng. Chế thêm bộ treo chắc là không vấn đề gì.

laodatma

Xe điện
Theo em về không gian lắp chắc không có vấn đề gì vì bản chất lốp sơ cua chỉ cỏ bản nhỏ hơn lốp zin chứ đừng kính = nhâu. Vấn đề cái vụ khóa lốp sao cho tiện lợi, dễ sử dụng & an toàn thì e rằng không đơn giản vì bản chất lốp zin lang đúc vì thế vấn đề ở chỗ muốn treo được cụ phải cậy cái ốp có chữ kia ra để luôn qua. Mà cái ốp này e rằng cạy ra lắp lại vài lần nó không còn khít khao như zin dễ văng mất lắm. Mà văng cái này tìm mua không dễ, xe sếp em đời 2010 bị văng 1 cái mà đi khắp NCT, vào mast đều potay.com. Sang anh Hải cũng hiện đang chịu vì không có đồ để thay vừa (dù chấp nhận bỏ 3 cãi cũ đi để thay = 1 bộ 4 cái mới) :(

Orient Sea

Xe điện
Theo em về không gian lắp chắc không có vấn đề gì vì bản chất lốp sơ cua chỉ cỏ bản nhỏ hơn lốp zin chứ đừng kính = nhâu. Vấn đề cái vụ khóa lốp sao cho tiện lợi, dễ sử dụng & an toàn thì e rằng không đơn giản vì bản chất lốp zin lang đúc vì thế vấn đề ở chỗ muốn treo được cụ phải cậy cái ốp có chữ kia ra để luôn qua. Mà cái ốp này e rằng cạy ra lắp lại vài lần nó không còn khít khao như zin dễ văng mất lắm. Mà văng cái này tìm mua không dễ, xe sếp em đời 2010 bị văng 1 cái mà đi khắp NCT, vào mast đều potay.com. Sang anh Hải cũng hiện đang chịu vì không có đồ để thay vừa (dù chấp nhận bỏ 3 cãi cũ đi để thay = 1 bộ 4 cái mới) :(
Thế thì kiếm cái la-zăng sắt cùng cỡ là Ok thôi. :)

laodatma

Xe điện
Vấn đề không phải lúc bình thường treo cái bánh phụ cụ ơi (caid đó thì pa của cụ là chủn). Đây là em nói đến lúc sự cố cụ treo cái bánh zin (sẽ phải cậy cái ốp kia ra) lên cơ ạ! :D
Thế thì kiếm cái la-zăng sắt cùng cỡ là Ok thôi. :)

Linhthuynd

Xe buýt
Vấn đề không phải lúc bình thường treo cái bánh phụ cụ ơi (caid đó thì pa của cụ là chủn). Đây là em nói đến lúc sự cố cụ treo cái bánh zin (sẽ phải cậy cái ốp kia ra) lên cơ ạ! :D
Theo em thì khi sự cố đặt bánh zin lên cốp sau và mắc giữ lại bằng 2 cái dây đi kèm theo xe đó ạ.

laodatma

Xe điện
Thế thì còn j phải bàn cụ ơi! cụ thử nghĩ khi đang đi full tải (đủ 7 người) mà phải thay lốp thì cái lốp zin thay ra để đâu mới là vấn đề (lúc đấy chỉ có cho lên nóc & chằng buộc với mấy thanh ngang cho khỏi bay thôi) :D

Theo em thì khi sự cố đặt bánh zin lên cốp sau và mắc giữ lại bằng 2 cái dây đi kèm theo xe đó ạ.

Orient Sea

Xe điện
Thế thì còn j phải bàn cụ ơi! cụ thử nghĩ khi đang đi full tải (đủ 7 người) mà phải thay lốp thì cái lốp zin thay ra để đâu mới là vấn đề (lúc đấy chỉ có cho lên nóc & chằng buộc với mấy thanh ngang cho khỏi bay thôi) :D
Nếu dùng lốp dự phòng nhỏ hơn (theo xe) cụ cũng vẫn gặp vấn đề này mà! :D

Mọi người chỉ đang bàn vấn đề thay cái lốp dự phòng nhỏ bằng lốp dự phòng chuẩn thôi. Cụ lại muốn giải quyết một lúc cả hai vấn đề nên nó mới thành ra bế tắc :))

laodatma

Xe điện
Hí hí! thì em vẫn thấy cái lốp phụ theo xe cũng ổn chứ không có ý định cải tiến. Vì thấy cụ ca_ce bàn thay lốp dự phòng = loại lốp khác thì em mới bàn về những vụ phức tạp sẽ vướng mắc mà cụ. Nói thật chỉ bay cái nút đậy ở gạt mưa kiếm chưa ra em đã thấy điên đầu chứ nếu bay mấy cái chữa caren mà không kiếm được để lắp vào ngay thì đau mắt lắm cụ ơi :(
Nếu dùng lốp dự phòng nhỏ hơn (theo xe) cụ cũng vẫn gặp vấn đề này mà! :D

Mọi người chỉ đang bàn vấn đề thay cái lốp dự phòng nhỏ bằng lốp dự phòng chuẩn thôi. Cụ lại muốn giải quyết một lúc cả hai vấn đề nên nó mới thành ra bế tắc :))

ca_ce

Xe tăng
Hí hí! thì em vẫn thấy cái lốp phụ theo xe cũng ổn chứ không có ý định cải tiến. Vì thấy cụ ca_ce bàn thay lốp dự phòng = loại lốp khác thì em mới bàn về những vụ phức tạp sẽ vướng mắc mà cụ. Nói thật chỉ bay cái nút đậy ở gạt mưa kiếm chưa ra em đã thấy điên đầu chứ nếu bay mấy cái chữa caren mà không kiếm được để lắp vào ngay thì đau mắt lắm cụ ơi :(
Em thì cũng không có ý định thay lốp phụ hiện tại bằng cái lốp xịn nhưng đinh chế 1 cái miếng giữ lốp phug hợp với lốp CHÍNH để sử dụng trong trường hợp phải thay lốp mà xe full thì có chỗ để dễ dàng hơn thôi, cái này cũng không quá phức tạp có khi cụ lý support AE nhỉ *-:)

Trạng thái
Thớt đang đóng