Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

lainv

Xe buýt
sau vụ đua tốc độ tại QL4 và húc hộ lan đường, mặc dù đã vào Đông Thành viện để tút tát mông má, nhưng mỗi khi gần gũi với v2 của em, em cứ có cảm giác là lạ khó tả... khi em dắt vợ em chạy thẳng - thì cổ v2 em lại hơi có xu hướng nghiêng phải chừng 1 độ, và cứ bước dần về phía thằng hung thần bên phải mà rúc vào đòi âu yếm =((.

Không phục, ngay sau khi ra khỏi Đông Thành viện em dắt vợ 2 tới thẫm mỹ Mít Ngọc khánh, sửa giầy, đo lại mắt mũi... mọi cái có vẻ êm xuôi - nhưng thực tế v2 em vẫn chưa dứt được tính lăng loàn hay thích nhao sang phải vồ giai lạc :((...

Cố tự trấn an mình là hay huyễn hoặc, nhân vụ lắp TPMS hay còn gọi là máy nghe lén vào gót chân v2, em lại nịnh v2 leo lên bàn chỉnh hình của Dân chủ- kết quả sau khi vặn vẹo, căn chỉnh... hiển thị trên máy tính có lẽ làm tất cả các cụ khó tính nhất phải thỏa mãn... chân hết vòng kiềng, các số đo khác về chỉ số vàng cả...

Phơi phới lòng em dắt v2 ra phố, và cảm giác đầu tiên là sốc b-(, hồi thẩm mỹ lần 1 v2 em chỉ dám len lén nhìn sang phải, giờ chỉ cần em ngơi tay ra là mụ ấy phi ầm ầm sang với giai lạ ngay ~X(, ko thể chấp nhận được, mấy thằng y tá tay to lúc tiêm và chính hỉnh cho vợ em bẩu số đo đẹp như máy tính bẩu rồi cơ mà :((

Em đem cái tâm sự ko biết tỏ cùng ai đới giãi bày với lang băm Hát Tóp, cụ ấy thẽ thọt bẩu em, vợ chú có khả năng đã thay đổi tính nết vì chân cẳng bị biến dạng sau khi va chạm, cần đến bác sỹ chuyên khoa để đo đạc lại và kiểm tra tâm sinh lý (thước lái) và nhất là háng :P (càng chữ A) để có hướng điều trị chỉnh hình phù hợp, tránh nhờn thuốc dẫn đến nguy hiểm cho chú ~:> em như một con gà, cóc hiểu gì, thật sự lo lắng cho tương lai của em và v2, tối về thao thức, lại thêm cụ Lý bò mò vào bơm vá xúi bẩy, em lại quyết tâm cho v2 em vào viện lần nữa...

Hôm nay, xúc trộm được của gấu ít thóc, em lại dẫn v2 vào bệnh viện tư trên đường Phạm Hùng (cho đỡ xấu mặt :D) để giải quyết cho v2. Ku chú sỹ lon ton chạy ra dắt em vào bẩu ngồi đợi. Ko để em phải chờ, chú ý gọi ra 2 y tá to như mộng, vác cái thước dây bé tí ra đo lại 2 chân của v2 em, hoành tráng như sỹ quan vũ trụ mẽo chuẩn bị bay vào sao hỏa:
- càng A - checked - ok
- thước lái - checked - ok
- góc mở/góc xòe - checked - ok
- chân trái/chân phải - checked - not ok ---> chú sỹ đọc biên bản bẩu chân phải dài hơn chân trái vài mm (đủ lớn để thấy sự khác biệt)

Chú sỹ gọi em ra, bẩu bênh này phải chữa theo cách tự kỷ ám thị - chú ấy sẽ tháo lỏng toàn bộ các khớp chân v2 em ra, rồi lôi v2 em chạy ra đường - trong quá trình vật lý trị liệu ấy, tự chân v2 em phải điều chỉnh cho phù hợp [..] rất run và rất hồ nghi, hic, đau lòng quá, em như u mê đi, chỉ biết gật... trăm sự nhờ chú, chú giúp cho gia đình...

sau 15p loay hoay, chú ý hạ lệnh đóng đinh chốt khớp, cố định và mời em dắt vợ em ra khỏi phòng bệnh. Hehe, phê, vâng, phê lắm các cụ ợ - lại là cảm giác quen thuộc của ngày nào ùa về (TSB cụ nào bẩu một miếng của lạ bằng cả tạ của quen =))), em bẩu đi thẳng là đi thẳng, em buông tay ra cũng đố dám tách em le ve với thằng khác :)), tiện tay em rờ sang trái - thấy êm ái; em vê sang phải - thấy mềm mại :P khác hẳn cảm giác cáu bẳn mà v2 dành cho em khi em làm vậy hồi sau va chạm...

...và quan trọng nhất là viện phí, chỉ 150k - khác hẳn cái trung tâm thẩm mỹ mang tên dân chủ - thiến của em 500k mà v2 em tật vẫn hoàn tật.

Em đang phê, và chia sẻ lên đơi với các cụ :D để lỡ các cụ có dắt v2 lao vào vỉa hè thì có hướng mà điều trị cho phù hợp ợ :D
Như kiểu em hôm dứt cái cầu chì của Cụ Rừng cho vào sọt rác (Cụ Rừng không được hắt hơi). Từ đó đến nay thấy vụ cụp gương ngon lành cành đào. Oách hơn khối chú xe xịn vẫn phải nhìn xe em

Beck

Xe điện
Em phạt cụ Na rồi đấy, viết dài quá, bầu tâm sự như thế mà im cả mấy tháng giời, cụ là người giỏi chịu đựng đấy :D

ngocanhpdc

Xe tăng
Chúc mừng v2 cụ, thảo nào cả buổi chiều không thấy cụ lên chém bão!

nothinghd

Xe điện
hehe, qua vụ của em mới thấy, mấy cái trò cân chỉnh bằng máy đó chỉ xài được cho xe chạy lâu lâu ktra cho an tâm thôi, chứ chống chỉ định cho các cụ nào sập hố, va vỉa hè, đâm đụng ạ. Phuơng pháp đo bằng thước + kinh nghiệm của thợ vẫn cho kết quả khả quan nhất.

Tất nhiên rảnh rỗi em lại ra mít ngọc khánh test lại kết quả ạ. Với em hệ thống lái và phanh là quan trọng nhứt :)

căn chỉnh bằng cơm: 150k
Căn chỉnh ở DC: 500k
Căn chỉnh ở Ngọc khánh: 350k

Tùy các cụ lựa chọn nhá.

90-60-90

Xe đạp
Vấn đề điều khiển số tự động trên Kia New Caren hơi mù mờ

Catalogue Trường Hải chỉ viết chung chung là điều khiển cần số AT phải linh hoạt ( để tiết kiệm xăng) mà chẳng cho ví dụ.

Theo các bác khi nào dùng D + và D-
1-Em đang chạy cao tốc Trung Lương vận tốc 100km/ h , em muốn đạp lên 120 Km/ h thì có nên lẫy vài cái +? Ba cái chẳng hạn.
Sau đó trả lại đúng D thì lẫy mấy cái? Ba cái?

2- Em lên dốc và chở nặng (7 người), thì có nên lẫy vài cái - ? Hết dốc làm sao trả lại đúng D

3-Dừng xe giữa dốc, đạp thắng, sau đó nhả thắng.
Có bác nào bị tụt xe chưa?
Cách xử lý nếu xe tụt?

Libor

Xe điện
hehe, qua vụ của em mới thấy, mấy cái trò cân chỉnh bằng máy đó chỉ xài được cho xe chạy lâu lâu ktra cho an tâm thôi, chứ chống chỉ định cho các cụ nào sập hố, va vỉa hè, đâm đụng ạ. Phuơng pháp đo bằng thước + kinh nghiệm của thợ vẫn cho kết quả khả quan nhất.

Tất nhiên rảnh rỗi em lại ra mít ngọc khánh test lại kết quả ạ. Với em hệ thống lái và phanh là quan trọng nhứt :)

căn chỉnh bằng cơm: 150k
Căn chỉnh ở DC: 500k
Căn chỉnh ở Ngọc khánh: 350k

Tùy các cụ lựa chọn nhá.
Thì em đã bẩu cụ rồi, căn chỉnh bằng máy vẫn là chính xác và yên tâm nhứt, nhưng người thao tác trên máy mới quan trọng. Cái máy tốt mà cho mấy ông học việc đứng chỉnh thì cũng bằng không, đấy là em còn chưa dám nói là hỏng thêm nhá! Nếu bác thợ hôm nay mà có cái máy đó dùng thì con xe của bác còn ngon hơn nữa! :)

nothinghd

Xe điện
cụ tìm lại trên diễn đàn ý, nhiều cụ chia sẻ lắm ồi :(

Hachiko

Xe đạp
Cụ vòng 1 vòng 2 vòng 3 . Carens nếu cụ để mode D chạy lên đến 51km/h là đã sang số 4 rồi ,nếu cụ thốc ga mạnh thì máy tự hiểu cần số mạnh sẽ lùi lại 1 số .

thaituan

Xe hơi
Các cụ có bao giờ bị trường hợp này không???
khi lắp al xong bây giừ em mới phát hiện ra.
khi dang chạy, đứng đèn đỏ em hạ kính xuống, và trước khi đi em kéo trở lại.
Nhưng khi đạt tốc 20/h thì lại kêu mới đau sờ cau.
Cụ nào đã sửa lỗi đó thì giúp em với, cụ rừng, cụ xi, cụ huycm

laodatma

Xe điện
Ý cụ là bộ AL lại kích hoạt lock cửa lại đánh "xoạch" 1 cái?

tuan508

Xe tải
thaituan nói:
Cụ thử lại lần nữa có bị xoạch ko? Em cũng đang có hiện tượng xoạch khi đề máy, nhưng lúc bị lúc ko, chưa xác định đc cụ thể trường hợp nào gây ra :( do để pha khi đề, hay do đạp phanh tay, hay do có cửa đang khoá / mở , etc... Có cụ nào bị đề máy mà kêu xoạch cái AL như e ko ợ?

laodatma

Xe điện
Đề máy nó xoạch một phát là thiết kế nó vậy cụ a! Xe em nó cũng thế, thi thoảng nó còn lock luôn. Theo cụ rừng thì khi start nó sẽ reset bộ nhớ của AL. Chắc version cải tiến sắp tới có thêm tinh năng tự động khóa ngay cái cưa nào có người vô ý or cố tình đẩy chốt cơ -> tăng độ an toàn thì sẽ fix thêm một số bug (có thể xử cả vụ xoạch khi đề máy :D

huycm

Xe tăng
Xe em để qua đêm khi đề còn tự lock cửa nữa( Ban ngày đi mãi đề mãi mà không lock cửa cứ để qua đêm sáng hôm sau đề phát đầu tiên lock cửa ngay) đang nhờ tư vấn của cụ Rừng. Khi nào cụ ngâm cứu xong báo lại em lại đi sửa lỗi.

Orient Sea

Xe điện
Xe em để qua đêm khi đề còn tự lock cửa nữa( Ban ngày đi mãi đề mãi mà không lock cửa cứ để qua đêm sáng hôm sau đề phát đầu tiên lock cửa ngay) đang nhờ tư vấn của cụ Rừng. Khi nào cụ ngâm cứu xong báo lại em lại đi sửa lỗi.
Hiện tượng này em đã gặp ngay ở CB. Đã mời cụ Rừng lên xe chứng kiến. Bi h nó thêm lạ nữa là, mỗi khi đề gương cụp vào tý rồi lại mở ra. :-?

dunghud

Xe tăng
Cụ huy hôm nay có lịch làm việc với vợ 2 e uống ít thôi nhé,kg ra sp là chít đới ha ha

90-60-90

Xe đạp
Cụ vòng 1 vòng 2 vòng 3 . Carens nếu cụ để mode D chạy lên đến 51km/h là đã sang số 4 rồi ,nếu cụ thốc ga mạnh thì máy tự hiểu cần số mạnh sẽ lùi lại 1 số .
Em hỏi hơi dốt tí:
Nếu thốc ga mạnh với ý muốn tăng tốc độ , mà máy lại hiểu là phải giảm số thì sao xe tăng tốc độ được nhỉ?

huycm

Xe tăng
Cụ huy hôm nay có lịch làm việc với vợ 2 e uống ít thôi nhé,kg ra sp là chít đới ha ha
Cụ yên tâm đi, em báo là hôm nay bận rồi không đi nữa mà gọi cho cụ thì thấy số thuê bao đang bị thuê bao khác đè không liên lạc được. Hẹn cụ vào lúc 10h30 nhé.

nothinghd

Xe điện
làm ở đâu thía? cho em hóng với...

Mà cụ rừng sao lặn kỹ thía nhỉ, ko xuất hiện vá lỗi và bảo hành à ;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng