[Thảo luận] Mặc dù tinh thần đã chuẩn bị nhưng vẫn bị làm nhiệm vụ

cango

Xe máy
Giá như công an chỉ lập biên bản, đưa biên lai, không được phép giữ giấy tờ và để người vi phạm tự nộp phạt vào kho bạc (tiền mặt hay chuyển khoản). Nếu chậm nộp phạt thì lãi xuất tăng từng ngày, tới một giới hạn nào đó (về thời gian) nếu không thực hiện thì tăng hình phạt như thu bằng, cưỡng chế, truy tố....Em đảm bảo ngân sách nhà nước tăng thu tương đối, CSGT thì bớt nhũng nhiễu, người vi phạm không bị phiền phức, mất thời gian. Em happy nộp vào ngân sách 400k thay vì đút CSGT 200k nếu không bị phiền nhiễu về thủ tục. Không biết các cụ nghĩ sao?:-?:-?

Tổng

Xe đạp
:)

Chũ quê em, như bác cũng là may rồi

MaiMai

Xe buýt
Chiều qua có việc đi Chũ Bắc Giang (Qua Lục Ngạn). Từ nhà đi em đã nói với gấu là đoạn có có 2 chỗ có biển "Chú ý đoạn đường thường xuyên bắn tốc độ" Củ chuối hơn nhiều so với trong Quảng Trị, Huế biển nó phải ghi "Lái xe chú ý đoạn đường thường xuyên tổ chức đo tốc độ".

Lúc đi không sao còn lúc về mải nói phét mấy câu thì chết thấy nó nhỉnh lên 55km/h thế là hạ xuống luôn đi được 500m nữa có 2 XXX ra chặn xe đường bé 2 chú ấy ra kín cả đường.

XXX trẻ: Chào anh!
Dân nghèo: (Nhảy xuống hỏi) Anh bị gì vậy em?
XXX trẻ: Anh cho em kiểm tra giấy tờ xe.
DN: Anh lỗi gì vậy? Tốc độ à? Anh đi chỉ có 52, 53km/h thôi mà chú
XXX trẻ: Anh cứ mang giấy tờ xe xuống để em kiểm tra còn em sẽ để anh nghe bộ đàm xem anh lỗi gì.
DN: Trong lúc lên lấy giấy tờ thấy bộ đàm nó nheo nhéo xe xx-xxxx 55km/h lúc 3h15.... Nghe thấy thế đã thấy chán.
XXX trẻ: Anh ơi cho giấy phép lái xe này phải của anh không (Mà sao trong giấy già thế còn ngoài trẻ đẹp trai thế)
DN: Đây cả chứng minh anh còn khác nữa cơ. Giấy tờ thì chú không phải ngợi xếp chú đâu anh làm luật.
XXX trẻ: Mới anh vào gặp cán bộ để làm việc.

XXX già: Giấy tờ xe em đây à. Em biết lỗi rồi đúng không? Giờ anh làm biên bản để lúc khác em quay lại làm việc nhé.
Dân nghèo: Em để ý tốc độ ghê chỉ đi 52, 53km/h mà có nháy lên cái em thấy giảm ngay mà các anh bắn đúng vào cái thời điểm đó. Hay là máy anh sai :D
XXX già: Máy của bọn anh thì đảm bảo không bao giờ sai chỉ có em nhìn nhầm hoặc công tơ mét em sai thôi.
DN: Thôi có xuỵt 55 anh bỏ qua cho em.
XXX già: (Mẹ mày thời này có ai cho không cái gì). Không em ạ em vi phạm giờ anh làm biên bản cho em.
DN: Thôi anh giải quyết nhanh cho em (Móc ra tờ 100k)
XXX già: Không được như thế không được. (Mẹ mày 100k *** đủ mỗi thằng tao cốc bia).
DN: Cắn răng móc ra thêm tờ nữa là thành 200k rồi chim lượn

Em báo cáo với các cụ những lỗi mình cố tình sai làn hay vượt phải... bị xxx chén đỡ tức đằng này tinh thần chuẩn bị rồi mà vẫn bị.
Có mỗi xuống dốc mình chưa giảm chân ga đúng lúc đó bị xịch.
Các bác đoạn nào bắn tốc độ chú ý như em các đoạn xuống dốc đường cầu là hay bị quá lắm đó các cụ ạ
Nói thật, bác đừng giận. Với thái độ này, em mà là xxx thì bác mệt đấy...

anhtho

Xe ngựa
Chiều qua có việc đi Chũ Bắc Giang (Qua Lục Ngạn). Từ nhà đi em đã nói với gấu là đoạn có có 2 chỗ có biển "Chú ý đoạn đường thường xuyên bắn tốc độ" Củ chuối hơn nhiều so với trong Quảng Trị, Huế biển nó phải ghi "Lái xe chú ý đoạn đường thường xuyên tổ chức đo tốc độ".

Lúc đi không sao còn lúc về mải nói phét mấy câu thì chết thấy nó nhỉnh lên 55km/h thế là hạ xuống luôn đi được 500m nữa có 2 XXX ra chặn xe đường bé 2 chú ấy ra kín cả đường.

XXX trẻ: Chào anh!
Dân nghèo: (Nhảy xuống hỏi) Anh bị gì vậy em?
XXX trẻ: Anh cho em kiểm tra giấy tờ xe.
DN: Anh lỗi gì vậy? Tốc độ à? Anh đi chỉ có 52, 53km/h thôi mà chú
XXX trẻ: Anh cứ mang giấy tờ xe xuống để em kiểm tra còn em sẽ để anh nghe bộ đàm xem anh lỗi gì.
DN: Trong lúc lên lấy giấy tờ thấy bộ đàm nó nheo nhéo xe xx-xxxx 55km/h lúc 3h15.... Nghe thấy thế đã thấy chán.
XXX trẻ: Anh ơi cho giấy phép lái xe này phải của anh không (Mà sao trong giấy già thế còn ngoài trẻ đẹp trai thế)
DN: Đây cả chứng minh anh còn khác nữa cơ. Giấy tờ thì chú không phải ngợi xếp chú đâu anh làm luật.
XXX trẻ: Mới anh vào gặp cán bộ để làm việc.

XXX già: Giấy tờ xe em đây à. Em biết lỗi rồi đúng không? Giờ anh làm biên bản để lúc khác em quay lại làm việc nhé.
Dân nghèo: Em để ý tốc độ ghê chỉ đi 52, 53km/h mà có nháy lên cái em thấy giảm ngay mà các anh bắn đúng vào cái thời điểm đó. Hay là máy anh sai :D
XXX già: Máy của bọn anh thì đảm bảo không bao giờ sai chỉ có em nhìn nhầm hoặc công tơ mét em sai thôi.
DN: Thôi có xuỵt 55 anh bỏ qua cho em.
XXX già: (Mẹ mày thời này có ai cho không cái gì). Không em ạ em vi phạm giờ anh làm biên bản cho em.
DN: Thôi anh giải quyết nhanh cho em (Móc ra tờ 100k)
XXX già: Không được như thế không được. (Mẹ mày 100k *** đủ mỗi thằng tao cốc bia).
DN: Cắn răng móc ra thêm tờ nữa là thành 200k rồi chim lượn

Em báo cáo với các cụ những lỗi mình cố tình sai làn hay vượt phải... bị xxx chén đỡ tức đằng này tinh thần chuẩn bị rồi mà vẫn bị.
Có mỗi xuống dốc mình chưa giảm chân ga đúng lúc đó bị xịch.
Các bác đoạn nào bắn tốc độ chú ý như em các đoạn xuống dốc đường cầu là hay bị quá lắm đó các cụ ạ
Em đi qua Kỳ Anh, lúc xuống đổ xăng, gặp mấy anh tài biển 38 nói chuyện và họ khuyến cáo luôn: các anh đi chỉ 45 thôi nhé, đi 50 mà nó nhấp lên 52, 53 là nó vẫy ngay đấy chứ ko cần tới 55 đâu, nhất là biển HN. Biển nhà (38) thì đôi khi châm chước. Cụ bị thế là đúng luật rồi, kêu gì.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Cụ sai rồi đừng chửi XXX nữa.

Cụ đã đi quá tốc độ,.
Cụ còn hối lộ xxx.
Cái trước lỗi 1/ cái sau lỗi 10.
Ai cũng như cụ thì đất nước, xã hội này khác gì khu rừng.

Junko

Xe buýt
Giá như công an chỉ lập biên bản, đưa biên lai, không được phép giữ giấy tờ và để người vi phạm tự nộp phạt vào kho bạc (tiền mặt hay chuyển khoản). Nếu chậm nộp phạt thì lãi xuất tăng từng ngày, tới một giới hạn nào đó (về thời gian) nếu không thực hiện thì tăng hình phạt như thu bằng, cưỡng chế, truy tố....Em đảm bảo ngân sách nhà nước tăng thu tương đối, CSGT thì bớt nhũng nhiễu, người vi phạm không bị phiền phức, mất thời gian. Em happy nộp vào ngân sách 400k thay vì đút CSGT 200k nếu không bị phiền nhiễu về thủ tục. Không biết các cụ nghĩ sao?:-?:-?
Đất nước tiên tiến rồi cứ cho mỗi đội 1 cái máy quẹt thẻ là tiện nhất. Ai muốn lấy bằng bắt buộc phải có tài khoản.

haivanphe

Xe container
Mất có 2 loét thì quá hời rồi còn gì.

Robinair

Xe tải
Cháu thấy cụ chủ thớt làm thế là không được mặc dù một bộ phận AE OF đồng tình với cụ: nào là hợp lý, nào là rẻ...
Mình làm như thế là làm hư chúng nó (xxx), tạo tiền đề cho chúng ăn quen miệng.
AE OF nói không với vi phạm luật giao thông và nói không với làm hư xxx như vậy. Sai thì nhận biên bản, kinh nghiệm lần sau tránh

elegantteam

Xe tăng
nếu quá tốc độ <5Km thì chỉ bị nhắc nhở, ở đoạn nào trong ND ý nhỉ, các cụ chỉ em với.

wavechien

Xe container
Xe máy vi phạm giờ còn xích 200, huống chi 4B hả cụ, coi như phí trả cho bài học giao thông cụ ạ

LASER1.8

Xe tải
Hic. Cụ đi sai rồi mà post bài lên đây như có vẻ oan lắm ấy. Hoặc là mình sai có tý mà chúng nó không tha cho mình. Cụ lại còn khoe làm luật với xxx nữa chứ. Chán

TOLAI_XALO

Xe máy
Chắc là ở thị trấn Đồi ngô đây mà, năm 2k6 em cũng bị ở đây mất 700k lấy biên bản cho lành

NguyenTienDung

Xe hơi
Cụ sai rồi đừng chửi XXX nữa.

Cụ đã đi quá tốc độ,.
Cụ còn hối lộ xxx.
Cái trước lỗi 1/ cái sau lỗi 10.
Ai cũng như cụ thì đất nước, xã hội này khác gì khu rừng.
Bác này nói rất đúng.
Sai thì phải nhận và tư rút kinh nghiệm.
Biển cảnh bảo to vật, rất lịch sự: " Đoạn đường thường xuyên bắn tốc độ".Mình đi đồng hồ lên đến 55km/h lại còn blo bla là 52, 53....thái độ làm việc với xxx chưa hợp lý.
Phạt như vậy là nhẹ nhàng, chứ nhiều chỗ khác chắc 400K là chuyện thường.

bagacmuitran

Xe hơi
Cụ vừa đánh rơi 1 con vịt nướng + 1 chai quốc lủi đấy ! Tiếc quá

sactimtn

Xe tăng
Cụ sai rồi, vậy sao mọi người lại còn ủng hộ cụ nhỉ?

congdung04

Xe tải
Cụ chủ thớt sai lòi, người ta có biển cảnh báo rồi (tuy biển báo không lịch sự cho lắm, ai lại dùng từ "bắn tốc độ" như ngôn ngữ thông tục thế nhở?) mà còn nhích lên thì bị nick là đương nhiên. Tuy nhiên với kiểu thích "nộp phạt nhanh" như cụ thì 200k quá rẻ, em mà là xxx em phang tới bến, đủ khung hình phạt thì thôi, không thì kí biên bản vi phạm và xử lý thôi.

wallbio

Xe buýt
CA Lục nam khiếp lắm ạ. Xe máy cũng bị bắn đầy ra đấy. Nói gì ô tô

khach274

Xe máy
Nghị định 34 điều 8 khoản 2 điểm c "[FONT=&quot]Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h[/FONT]" bị phạt từ 300 - 500k
Em thuộc làu làu.

Em thấy tội nghiệp cho các cụ đi 2B ở đó cũng bị XXX cho làm nghĩa vụ như thường.
Nhưng nếu các bác đi tuyến đường 1 thì nếu bác 56km/h mới bị XXX hỏi thăm còn đây 55 đã bị.