Màn hình LCD cho xe Koleos !

anhphidiep

Xe đạp
Tình hình là sau một thời gian ngâm cứu. Cậy có bạn bè TQ nhiều, em đã tự mày mò đi sắp được một con màn hình LCD 8 inch (không lấy DVD) vì em này chạy WINCE, có khe cắm thẻ nhớ.
Sau khi đập phá em nó :
1. Đã dùng được bản đồ Sygic.
2. Kết nối bluetooth với điện thoại
3. Cắm USB 8Gb cho các con xem hoạt hình, buồn buồn mình nghe nhạc

Hướng dẫn các bạn cài bản đồ luôn : (Em sưu tầm nhé)
Phần mềm dẫn đường Sygic (Phần mềm bản đồ trên ô tô) :
- Các bạn chỉ cần tải về, sau đó giải nén trên thẻ nhớ của màn hình DVD trên ô tô là dùng OK luôn. Em đã làm chuột bạch rồi.
Hướng dẫn cài đặt: Tải file Sdcard.rar cho bản WinCE 6.0 tại đây giải nén toàn vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Khi đó nhìn vào thẻ nhớ các Cụ sẽ thấy các thư mục: Maps, Res, Sygic và một file WinCE_emulator.exe (file này là để giả lập một máy dẫn đường để chạy thử Sygic trên máy vi tính - nghĩa là có thể bỏ qua, không cần copy file này vào thẻ nhớ cũng đc).
Vào mục Settings -> GPS Path hoặc Setting->Navi Path đường dẫn “Tên thẻ nhớ”/Sygic/aplication.exe
- Từ màn hình chính của thiết bị chạy ứng dụng dẫn đường ( Navigation, GPS hoặc Navi)
- Theo các hướng dẫn trên màn hình để thiết lập ngôn ngữ và bản đồ. Nếu máy báo hết hạn dùng thử nghĩa là các Cụ đang để giờ sai, hãy chỉnh lại giờ. Bản này crack rồi sẽ dùng đến năm 2045 nhé. Đôi khi lỗi hết hạn (ít xảy ra lắm) thì chỉ cần thoát đi vào lại là OK.
- Với các đầu DVD hoặc máy PND có ít ram thì cần vào thư mục Sygic trên thẻ nhớ, sửa file settings.ini (sửa cái này làm trên máy vi tính nhé)
Tìm đoạn code sau:
--------------------------------------------------------------------------------------------
memory=high
; use memory=low if the device has very limited amount of program memory
;swVersion
--------------------------------------------------------------------------------------------
Sửa thành:
memory=low
; use memory=low if the device has very limited amount of program memory
;swVersion
Link download phần mềm tại đây : http://www.fshare.vn/file/T0DDNT6MJT/

sovo

Xe hơi
Cám ơn bác, em để em down về trước đã

nqhung56

Xe buýt
Xin cụ ít thông tin cụ mua bao nhiêu ạ em cũng đang muốn lắp

nvgroup

Xe tải
Ôi dào.. Cần gì phải rắc rối thế hở bác ?.. Em thì đơn giản, dùng nguyên bản theo xe.. Sygic thì cũng có trên iphone, muốn xem thì mua thêm cái giá Ipad, cắm điện vào xem thoải mái.:D

sovo

Xe hơi
Báo cáo với các bác là em đã sử dụng được Sygic với đầu Jenka Renault Vietnam lắp theo xe. So sánh nhanh với Vietmap (đi theo đầu) thì Sygic đẹp hơn, sử dụng thuận tiện hơn, bản đồ chi tiết hơn tuy nhiên là có vẻ chậm hơn.
Em sẽ để cả 2 trên xe, tiện thằng nào dùng thằng đấy.

Cám ơn bác, em để em down về trước đã

Vanlang

Xe buýt
Em đang test với PND, nó hỏi mail, pass thì tính sao cụ ơi

sovo

Xe hơi
Của em lên luôn màn hình chính chẳng hỏi gì cả. Cụ xem có cách nào skip qua ko. Chỉ khi nào em vào My Sygic thì nó mời hỏi Mail/Pass nhưng mình ko dùng chức năng online nên bỏ qua.

Em đang test với PND, nó hỏi mail, pass thì tính sao cụ ơi

anhphidiep

Xe đạp
Ôi dào.. Cần gì phải rắc rối thế hở bác ?.. Em thì đơn giản, dùng nguyên bản theo xe.. Sygic thì cũng có trên iphone, muốn xem thì mua thêm cái giá Ipad, cắm điện vào xem thoải mái.:D
Bác nhầm rồi, mỗi cái có hay riêng của nó. Bác dùng thử sẽ biết. Chứ nói về Apple, em cũng là tín đồ của nó đấy

anhphidiep

Xe đạp
Báo cáo với các bác là em đã sử dụng được Sygic với đầu Jenka Renault Vietnam lắp theo xe. So sánh nhanh với Vietmap (đi theo đầu) thì Sygic đẹp hơn, sử dụng thuận tiện hơn, bản đồ chi tiết hơn tuy nhiên là có vẻ chậm hơn.
Em sẽ để cả 2 trên xe, tiện thằng nào dùng thằng đấy.
Em đã thử đồng chí Jenka .... cái đấy thì quá kém rồi, em không thích lắm. Với lại ko cắm được USB để cho trẻ con xem phim hoạt hình. Và cái giá em mua là bao gồm cả Supper Camera nhé. Cái này là màn hình sản xuất cho Koleos các bác nhé. Chỉ cần cắm rút, không phải làm gì hết nữa. Nếu bác nào muốn lấy thêm DVD thì cũng được, nhưng cá nhân em thấy, bỏ thì không cần DVD, vì em cắm cái thẻ nhớ 16Gb, copy video nhạc, hoạt hình xem bét nhè rồi

Chỉnh sửa cuối:

nqhung56

Xe buýt
Hay quá.........................

anhphidiep

Xe đạp
Chỉ nhà cháu cách với baccs ơi.
Bác vào taobao.com. Tìm theo tên Koleos rất nhiều, sau đó nhờ bạn bè mua hộ. Khi mua nhớ dặn lấy cả Super Camera nhé. Nó thường bán kèm DVD, mình có thể không lấy và được trừ tiền

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Màn này chạy được sygic là ngon hơn vietmap rồi, nhìn màn hình căng đét đèn đẹt anh Điệp ạ.

chutieu

Xe tăng
cụ cho em hỏi tí, cài đặt kiểu gì để nó cập nhật vị trí hiện tại của mình nhỉ. Em mò mà k ra, cái này cũng hơi khó dùng.