[Funland] Mạng internet ở Hà Đông ?

chitom

Xe tăng
Các cụ đã và đang Hà Đông tư vấn giúp em với ạ. Cụ thể là mạn Ngã 3 Ba La, em định lắp Vietel nhưng họ bảo ở đó ko có hạ tầng. Còn lại FPT vs VNPT thì em chưa dùng bao giờ, nên muốn nhờ các cụ tư vấn, trc giờ toàn dùng viettel nên ko biết 2 nhà mạng kia cskh và chất lượng có ổn ko?

luyenok

Xe điện
Không có hạ tầng thì chấp nhận có ông nào thì dùng ông đó thôi chứ làm gì có lựa chọn khác. Thực ra thì ở điều kiện bình thường ông nào cũng same same nhau cả, không có sự khác biệt quá lớn đâu. Ngoài ra rất nhiều người hay chê mạng chậm này nọ nhưng nguyên nhân là do tín hiệu wifi không đủ mạnh, cái này thì không phải lỗi nhà mạng mà do đặc thù môi trường sử dụng như nhà quá rộng, nhiều tường ngăn,... Điển hình nhất là chung cư, nếu chỉ dùng 1 cục phát kèm theo của nhà mạng để ở phòng khách thì trong phòng ngủ xa thường sẽ bắt được rất yếu, khi đó lại cứ đổ vấy cho ông này ông kia mạng kém.

nvh_hn

Xe container
Em từ thời ơ kìa dị ứng với FPT vì tai tiếng nhiều, viettel giống cụ hồi đó không có hạ tầng, VNPT em dùng bao năm thấy ổn (dù thấy nhiều cụ cũng kêu).

catmanal

Xe tải
Đừng chơi với FPT, còn lại ok cụ ah

HH1993

Xe điện
Tôi cũng cùng ý kiến với mấy bác trên.
Fpt mất dạy nhất,sau đến Vịt teo. VNPT là ổn nhất từ thái độ nv CSKH cho đến các bạn phụ trách kỹ thuật khu vực.