[Luật] Mất bằng B2 lần thứ hai trong năm 2016 đen quá. Nhờ cccm tư vấn làm lại.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Em chả biết sao ko tìm thấy bằng B2 cccm ạ. Năm nay em vừa làm lại hồi tháng 4 rồi. Em vẫn còn ảnh chụp bằng cũ. Theo các cccm là em xin cấp lại bằng phải thi lại lý thuyết hay làm hồ sơ nâng bằng lên D luôn. Làm bằng D khi thi xong ko có bằng B2 thì có lấy được bằng D ko?

xauxi6868

Xe điện
Em chả biết sao ko tìm thấy bằng B2 cccm ạ. Năm nay em vừa làm lại hồi tháng 4 rồi. Em vẫn còn ảnh chụp bằng cũ. Theo các cccm là em xin cấp lại bằng phải thi lại lý thuyết hay làm hồ sơ nâng bằng lên D luôn. Làm bằng D khi thi xong ko có bằng B2 thì có lấy được bằng D ko?
cụ phải phục hồi lại cái bằng B2 rồi mới nâng cái gì thì nâng nhé. cụ phục hồi ko phải thi đâu vì bằng của cụ mới đổi tháng 4 thì chắc còn hạn

tuananh88

Xe máy
Cụ vẫn làm lại bằng được nhé! Cơ mà cụ có gửi các chú Pikachu giữ tạm hay không đới ạ :)) em fun tí

mr.l0nely.184

Xe điện
Của cụ thớt đây ạh: Người có giấy phép lái xe bị mất lần thứ hai, nếu có nhu cầu cấp lại:
a) Trong thời hạn 02 năm, kể từ ngày cấp lại cho giấy phép lái xe bị mất lần thứ nhất; có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch; khi tra cứu vi phạm của người lái xe trong Hệ thống thông tin giấy phép lái xe, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý; sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, phải sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
b) Trên 02 năm, kể từ ngày cấp lại cho giấy phép lái xe bị mất lần thứ nhất thì được xử lý cấp lại như mất lần thứ nhất.
Theo e hiểu tiêu đề của cụ thì trc cụ mất 1 lần& xin cấp lại rồi. Cụ châm cứu xem nhá

dewoocook

Xe máy
Cụ vẫn làm lại bằng được nhé! nhưng chắc lần sau cẩn thận hơn

korando TX-5

Tháo bánh
Cụ mất bằng còn hồ sơ không? mà cụ mới cấp lại tháng 4 năm này vẫn là bằng cứng rồi,cấp lại cũng không khó lắm đâu,.thủ tục cũng đơn giản là: bản photo chứng minh thư (mang theo bản chính đối chiếu,.Chụp lại ảnh,.mang bộ hồ sơ gốc để kiểm tra và lấy mã số bằng để cán bộ sở check trên phần mềm quản lý sở GTVT,.kèm theo lá đơn có xác nhận của công an phường xã về lý do bị mất.tốt nhất cụ kêu bị móc túi mất ví hoặc bị cháy cho nhanh.ra sở nó check số bằng ra đúng người đúng tên không bị cơ quan chức năng thu giữ là nó cho chụp ảnh lại,đóng lệ phí và lấy giấy hẹn về vài hôm sau ra mà lấy bằng mới,nhớ mang theo phong bì kẻo nó quay cho cụ như chong chóng nhé.

dewoocook

Xe máy
Cụ còn hồ sơ gốc không nếu còn thì cần xác nhận công an phường xã, phô tô CMT, làm đơn xin cấp lại