Mất giấy đăng ký kết hôn!!! Cứu em với!

Santa_Bin

Xe tải
:63:Bẩm các cụ, lỗi tại em ợ!!!:'(
Em nhậu say quá, rơi mất cả ví. Mất giấy đăng ký kết hôn vợ 2 em, mà em vừa mới cưới. Đau quá.:102:
Đến nay gần 1 tháng rồi mà chẳng thằng ma nào nó cho em chuộc.:102:
Có cụ nào biết về thủ tục xin cấp lại đăng ký thì xin chỉ giùm em với ạ.
Có cửa nào làm nhanh thì cụ chỉ cho luôn ạ.
Kính cụ 1000lít vodka ( uống ở đâu cũng được)!!
Đa tạ! Đa tạ!!:77:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cứ ra chỗ cấp đăng ký mà hỏi họ hướng dẫn, đây là việc bình thường chứ có ăn cắp ăn trộm gì đâu mà tai sao ai cũng hỏi về "cửa" với "nhanh" thế nhỉ, đất nước này đời éo nào mới văn minh được với cái tư tưởng thế này chứ

KAT

Xe tăng
Cứ ra chỗ cấp đăng ký mà hỏi họ hướng dẫn, đây là việc bình thường chứ có ăn cắp ăn trộm gì đâu mà tai sao ai cũng hỏi về "cửa" với "nhanh" thế nhỉ, đất nước này đời éo nào mới văn minh được với cái tư tưởng thế này chứ
Em cũng giống bác về quan điểm này. Chưa bao h mất tiền cho cái bọn cò quay khi mình có thể làm đc.(b)(b)

:63:Bẩm các cụ, lỗi tại em ợ!!!:'(
Em nhậu say quá, rơi mất cả ví. Mất giấy đăng ký kết hôn vợ 2 em, mà em vừa mới cưới. Đau quá.:102:
Đến nay gần 1 tháng rồi mà chẳng thằng ma nào nó cho em chuộc.:102:
Có cụ nào biết về thủ tục xin cấp lại đăng ký thì xin chỉ giùm em với ạ.
Có cửa nào làm nhanh thì cụ chỉ cho luôn ạ.
Kính cụ 1000lít vodka ( uống ở đâu cũng được)!!
Đa tạ! Đa tạ!!:77:
đơn giản thôi ra f làm lại trình bày mất ví kèm fong bì nho nhỏ
:)
đơn giản như đan rổ

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nói lại buồn cười: năm ngoái em đổi màu con ôtô, trước khi làm nghe nói là bọn dịch vụ nó làm thủ tục "xin đổi màu" lấy phí 2 chai. Nhà cháu thì cũng lười thôi, nhờ cô bé nhân viên đi ra hỏi thủ tục làm giấy xin phép, hơ hơ tí nữa thì công an họ mắng cho, việc éo gì phải xin .

Thích đổi xe màu nào là quyền của công dân, cứ việc sơn màu éo nào thì sơn, sau đó đến có mẫu đăng ký lại màu, tức là chỉ đến thông báo "Bố mày sơn laị màu này rồi nhá, ghi vào mà nhớ để quản lý, cấp cho bố mày cái đăng ký mới đi" mất đúng 50k tiền cấp đăng ký lại . .

Hơ hơ nhiều cái đúng là quyền của mình được làm, và công an chính quyền không phải ai cũng xấu như xxxx đâu, tự mình làm khổ mình bằng cái việc tìm "cửa" vừa mất tiền lại lo vì giao giấy tờ cho thằng lạ để nó cò quay mình . Hiện nay vẫn đầy người tưởng đổi màu xe phải xin nhé, vì em ra chỗ gara em quen nói là em làm được dịch vụ xin đổi màu (đùa thôi) hết 1 chai thôi, họ lấy khách 2 chai mà ăn, họ sướng quá đăng ký rối rít, lạ thế

Santa_Bin

Xe tải
Thật ra em cũng không muốn làm con gà, hay làm hư những con mọt đâu. Nhưng xin lỗi các bác xã hội mình nó đã thành bệnh vậy rồi. Em chỉ muốn sao tránh bớt phiền toái, bực mình, đỡ mất thời gian và được việc thôi. Bác thử rơi vào hoàn cảnh của em xem. Mấy cái thủ tục này đi đến đâu chúng nó cũng hạnh hoẹ, làm thì hàng tháng trời, mà đi xe ko giấy tờ thì ra đường xxx làm nhục:'(
Bất mãn lắm! Bất mãn lắm!!!:102:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thật ra em cũng không muốn làm con gà, hay làm hư những con mọt đâu. Nhưng xin lỗi các bác xã hội mình nó đã thành bệnh vậy rồi. Em chỉ muốn sao tránh bớt phiền toái, bực mình, đỡ mất thời gian và được việc thôi. Bác thử rơi vào hoàn cảnh của em xem. Mấy cái thủ tục này đi đến đâu chúng nó cũng hạnh hoẹ, làm thì hàng tháng trời, mà đi xe ko giấy tờ thì ra đường xxx làm nhục:'(
Bất mãn lắm! Bất mãn lắm!!!:102:
Vì bác thiếu sự tự tin vào quyền của mình, càng thế nó càng làm nhục. Việc làm lại giấy đăng ký phải đợi 60 ngày là QUI ĐỊNH CỦA PHÁP LUẬT không ai kể cả cò nó làm trái được, họ qui định thế để đề phòng tranh chấp, kiện cáo . . ví như bác cắm cầm đồ rồi đi xin giấy khác . . . nhưng trong thời gian ấy bác có giấy hẹn rồi, chả thằng xxx nào dám làm nhục bác như bác tưởng tượng cả . . Bác phải nhớ mình là công dân, không phạm pháp, éo phải con sâu hay con kiến

Santa_Bin

Xe tải
Vì bác thiếu sự tự tin vào quyền của mình, càng thế nó càng làm nhục. Việc làm lại giấy đăng ký phải đợi 60 ngày là QUI ĐỊNH CỦA PHÁP LUẬT không ai kể cả cò nó làm trái được, họ qui định thế để đề phòng tranh chấp, kiện cáo . . ví như bác cắm cầm đồ rồi đi xin giấy khác . . . nhưng trong thời gian ấy bác có giấy hẹn rồi, chả thằng xxx nào dám làm nhục bác như bác tưởng tượng cả . . Bác phải nhớ mình là công dân, không phạm pháp, éo phải con sâu hay con kiến
Cám ơn những lời tinh trần của bác!
Em sẽ đi làm thử xem sao. Vì e chưa có kinh nghiệm trong mấy vụ này, nên cứ thấy fiền fức và mất thời gian quá. Em cũng ko bao giờ làm việc với bọn cò quay cả, chỉ định hỏi các bác xem có chú xxx nào làm được nhanh ko thôi. Thà mất cho nó tý tiền mà được việc còn hơn là mình vừa mất tiền mà vừa bị nó làm nhục bác ạ, Thanks bác!!

Santa_Bin

Xe tải
Cám ơn những lời "tinh trần" của bác!
Em sẽ đi làm thử xem sao. Vì e chưa có kinh nghiệm trong mấy vụ này, nên cứ thấy fiền fức và mất thời gian quá. Em cũng ko bao giờ làm việc với bọn cò quay cả, chỉ định hỏi các bác xem có chú xxx nào làm được nhanh ko thôi. Thà mất cho nó tý tiền mà được việc còn hơn là mình vừa mất tiền mà vừa bị nó làm nhục bác ạ, Thanks bác!!:102:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Nói lại buồn cười: năm ngoái em đổi màu con ôtô, trước khi làm nghe nói là bọn dịch vụ nó làm thủ tục "xin đổi màu" lấy phí 2 chai. Nhà cháu thì cũng lười thôi, nhờ cô bé nhân viên đi ra hỏi thủ tục làm giấy xin phép, hơ hơ tí nữa thì công an họ mắng cho, việc éo gì phải xin .

Thích đổi xe màu nào là quyền của công dân, cứ việc sơn màu éo nào thì sơn, sau đó đến có mẫu đăng ký lại màu, tức là chỉ đến thông báo "Bố mày sơn laị màu này rồi nhá, ghi vào mà nhớ để quản lý, cấp cho bố mày cái đăng ký mới đi" mất đúng 50k tiền cấp đăng ký lại . .

Hơ hơ nhiều cái đúng là quyền của mình được làm, và công an chính quyền không phải ai cũng xấu như xxxx đâu, tự mình làm khổ mình bằng cái việc tìm "cửa" vừa mất tiền lại lo vì giao giấy tờ cho thằng lạ để nó cò quay mình . Hiện nay vẫn đầy người tưởng đổi màu xe phải xin nhé, vì em ra chỗ gara em quen nói là em làm được dịch vụ xin đổi màu (đùa thôi) hết 1 chai thôi, họ lấy khách 2 chai mà ăn, họ sướng quá đăng ký rối rít, lạ thế
Có một ông bạn nhậu với cụ mất 4chai mà chưa đổi đc màu đấy, cụ ra tay giúp đi xem có cần "cửa" không? Nói thì dễ lắm

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
e cũng vừa bị mất hết giấy tờ đây. Lam lại mất có 10 phút tuy nhiên cũng có tý wen biêt nên nhanh hơn

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Có một ông bạn nhậu với cụ mất 4chai mà chưa đổi đc màu đấy, cụ ra tay giúp đi xem có cần "cửa" không? Nói thì dễ lắm
Cái xe FÓt màu nõn chuối hử, nó có lỗi gì khác không, nếu không thì chả sao hết, cháu đổi con vita rà của cháu thành màu tím (việt nam nay có mỗi một con) nay bán cho cụ hanoi1430 gì đấy, tuyền đỗ đầu Trần Hưng Đạo, cái tay giang trọc nó có số của cháu đấy, bảo gã sang tuần gọi cháu cháu ngâm kíu cho

Chỉnh sửa cuối:

C.k

Xe buýt

ông lại bốc phét rồi. Ông sơn lại rồi khệnh khạng đến công an bảo BỐ MÀY SƠN LẠI MÀU RỒI NHÉ, GHI VÀO MÀ NHỚ ĐỂ QUẢN LÝ, CẤP CHO BỐ MÀY ĐĂNG KÝ MỚI ĐI. Xin thưa rằng công an họ còn kiểm tra các kiểu xem xe ông có phải xe ăn cắp không? có phải gây tai nạn rồi chạy sau đó sơn lại xe không? chứ đâu có dễ như ông nói đâu. Ông có nói thì phải nói cho đúng dắn một chút đừng nói để mọi người lấy GẬY đuổi

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cháu không nói điêu tí nào cháu làm theo hướng dẫn của chú công an ngồi ở cái bàn hướng dẫn ở sân đội 2 , tất nhiên họ có thể có kiểm tra trong một cái tuần đợi lấy giấy, nhưng mình đâu cần biết chuyện đó hở cụ

doilavanngaysau

[Tịch thu bằng lái]
Thế bác jolie làm lại giấy đăng ký trong bao nhiêu ngày ạ, bác trả lời giúp em với ạ!

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Em lại tưởng mất giấy đăng ký kết hôn với vợ cả mà bác lại kêu to đến thế thì lạ quá vì cơ hội lấy vợ cả khác đến rồi mà!:21::21::21: