[Funland] Mất toi hơn 24 củ hichic

Russell01

Đi bộ
Như thế cũng được ạ? Không cần có tiền sẵn sao? Vì trong tay hay TK của em không có tiền nên em mới dùng thẻ Visa để tiêu trước trả sau.
mình có bao nhiêu thì tiêu trong cái mình có, chứ không chơi kiểu tiêu trước trả sau cụ ạ, nó chả khác gì cái bẫy. Em cũng chả ham mấy cái cashback, thẻ thành viên khi mua sắm, mục đích của nó là để kích thích mình tiêu nhiều hơn, chứ không phải để tiết kiệm gì cho mình đâu, chả tốt đẹp gì đâu. Cứ chỗ nào rẻ và tiện thì mình mua, đỡ phải phụ thuộc.

Russell01

Đi bộ
Ngược lại, vì em phải dùng đặt uber, mua hàng amazon, ebay hàng ngày, chẳng nhẽ hàng ngày cứ chuyển vào đúng số mình cần dùng, mà mua hàng nhiều khi đâu xác định được sẽ nhặt vào giỏ ít hay nhiều. Rồi giả sử hacker hack được thẻ của bác, nó chờ đúng lúc bác ném tiền vào rồi ra tay hớt ngay, vẫn mất. Còn cách của em không xảy ra điều đó, sau khi add thẻ ảo vào một nền tảng online nào đó thì không cần quan tâm nữa sau 1 năm hết hạn thẻ ảo đó.
cụ add thẻ ảo vào 1 nền tảng, thông tin bị lộ, kẻ gian lấy thông tin đó mua trên chính nền tảng đó thì vẫn mất tiền đúng không?

sozinho

Xe buýt
cụ add thẻ ảo vào 1 nền tảng, thông tin bị lộ, kẻ gian lấy thông tin đó mua trên chính nền tảng đó thì vẫn mất tiền đúng không?
Không thể, vì chỉ cần em vào bằng máy tính khác hay dt khác nó cũng bắt xác thực, nó bảo mật bằng cả của id thiết bị login vào trình duyệt. Em biết thế vì em add thẻ vào amazon trên điện thoại, nếu vợ em mua gì trên amazon (hai vợ chồng chung một acc amazon thì nó cũng bắt xác thực) có lần em add thẻ đang dùng của amazon vào ebay, nó lập tức khóa luôn thẻ đó, em tạo một thẻ cho cậu cả nhà em đi uber, có lần nó add lại thẻ đó vào apple store nó cũng khóa luôn thẻ.

Diep1979

Xe điện
Nhà cháu cứ tiêu đúng 100k gấu cho/ngày. Tuyệt đối không thẻ tín dụng tín diếc gì cả. Tiền thiên hạ đưa vào tận tay là nổi máu tiêu bừa ngay, chưa kể lộ thông tin mất tiền oan như bác thớt ;;)

Cần mua gì về xin tiền gấu, hoặc đặt đồ lấy địa chỉ nhà và số điện thoại của gấu cho ship =))

Cùng lắm là bị mắng thôi :))