Matiz s muốn thành Matiz se

long_tran0

Đi bộ
Các Bác ơi, Em nghe nói Matiz không trợ lực tay lái, muốn thay trợ lưc thi` vẫn không tốt bằng hàng theo xe phải không các Bác ?

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Ai nói với bác thế ạ? Không có cơ sở nếu như các chi tiết đó là đồng bộ và có chất lượng như nhau. Không tin thì bác cứ thử hỏi những người đã lắp xem.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
lắp thêm trợ lực cho Matiz có dễ không hả bác Cò lò?

nho_vo

Xe đạp
Năm 2000 tôi cũng đã cùng lắp thêm 01 bộ trợ lực cho xe Matiz của tôi, nhờ được ông bạn làm hãng HUYNDAI xách từ HQ sang 01 bộ trợ lực gồm thước lái, bơm dầu, bình dầu, mấy cái ống cứng + mềm... lắp mất 2 tiếng. Sau khi lắp xong lái nhẹ hẳn, sướng lắm chẳng khác gì theo SE
Đã mua thì phải mua nguyên 1 bộ đồng bộ, đừng chế tác bất cứ cái gì
Đơn giản nhất là cái ống dầu nếu thiếu có thể uốn ống chế vào nhưng khi đánh lái có tiếng ro ro, thay ống xịn im hẳn

Carfinancing

Xe tải
Cuối 98 đầu 99 nhà có mua 1 em Matiz đời đầu tiên không có sẵn trợ lực và kính địên, sau đó lắp luôn trong nhà máy, tổng chi phí thời đó vào khoảng 800 USD nhưng giá thì bây giờ chắc khác nhiều.
Về chất lượng thì 4 năm sau vẫn ngon, giờ thì không biết vì xe bán lâu rồi, bác có thể yên tâm lắp mà không phải lo lắng gì.

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn

Land

Xe tăng
Chế thêm kính điện đê, tôi thấy bọn buôn tuyền làm vậy, Gà đếch phân biệt được là SE hay không.

vivu

Xe đạp
thêm cái gạt nước sau nữa nó mới..độc :D

xebo

Xe bò ! ©
Land nói:
Chế thêm kính điện đê, tôi thấy bọn buôn tuyền làm vậy, Gà đếch phân biệt được là SE hay không.
Lắp thêm hai cái ray nóc, thay tay mở cốp mở cửa bằng loại mạ crôm, thay ốp trim cửa trong, thay ốp B và C-pillar nữa là có thể biến S thành SE được rồi.:D

Huỳnh Bảo

Xe hơi
Ở Sài Gòn có chỗ nào uy tín + ngon + bổ + rẻ; các bác giới thiệu em với !

9Dragon

Xe tăng
xebo nói:
Lắp thêm hai cái ray nóc, thay tay mở cốp mở cửa bằng loại mạ crôm, thay ốp trim cửa trong, thay ốp B và C-pillar nữa là có thể biến S thành SE được rồi.:D
+ Lắp trợ lục+ kính điện

Tổng số hết bi nhiêu vậy bác

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
9Dragon nói:
+ Lắp trợ lục+ kính điện

Tổng số hết bi nhiêu vậy bác
Trợ lực lái: 5.945.000
Thanh nóc: 1.428.000
Kính điện trước & sau (vân kim loại, bao gồm: công tắc, com pa kính, mô tơ kính, ốp công tăc): 3.258.000
Kính điện trước & sau (vân gỗ, bao gồm: công tắc, com pa kính, mô tơ kính, ốp công tăc): đắt hơn vân kim loại 1 ít.
Ngoài ra còn rất nhiều thứ để lắp thêm cho Matiz nữa: tay mở của mạ chrome, chắn mưa mạ chrome, nắp bình xăng mạ chrome, ốp táp lô + tay đi số vân gỗ hoặc vân kim loại, giá để kính...

Huỳnh Bảo

Xe hơi
Còn một vấn đề nữa: Matiz s lên Matiz se đâu được đăng kiểm ; Bác nào biết vụ này chỉ em với

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Huỳnh Bảo nói:
Còn một vấn đề nữa: Matiz s lên Matiz se đâu được đăng kiểm ; Bác nào biết vụ này chỉ em với
Việc này có 2 cách giải quyết:
- Nếu bác lên đời để đi cho tiện nghi thì chẳng phải làm gì cả, đi khám xe có bao giờ kiểm tra cái này đâu.
- Nếu bác lên đời để chăn gà: phải nháy với mấy bác đăng kiểm sau đó báo mất sổ và xin cấp lại cái mới. Tất nhiên cái sổ mới sẽ ghi là "hệ thống lái có trợ lực"

Elec

Xe buýt
Việc này có 2 cách giải quyết:
- Nếu bác lên đời để đi cho tiện nghi thì chẳng phải làm gì cả, đi khám xe có bao giờ kiểm tra cái này đâu.
- Nếu bác lên đời để chăn gà: phải nháy với mấy bác đăng kiểm sau đó báo mất sổ và xin cấp lại cái mới. Tất nhiên cái sổ mới sẽ ghi là "hệ thống lái có trợ lực"
Bác Colormatiz ơi, thế em là gà thì làm cách nào phân biệt được SE xịn vào SE bị nâng đời từ S vậy? Thanks bác.

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Bác Colormatiz ơi, thế em là gà thì làm cách nào phân biệt được SE xịn vào SE bị nâng đời từ S vậy? Thanks bác.
Cái này thì phải dựa trên kinh nghiệm thôi bác ơi, ví dụ như xe lên đời thì hệ thống trợ lực lắp thêm sẽ mới hơn các chi tiết khác => bất hợp lý đúng không bác?