Màu xe hợp tuổi?????

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ôi phức tạp quá cơ, thế này thì biết đằng nào mà mò, tin ai bây giờ? EM cũng sinh năm 73, ái chà chà
Hôm nay hỏi lại thì thấy nói là vẫn tính màu theo mệnh tuổi.
Mệnh Hỏa: hợp màu Xanh Lá cây (Mộc dưỡng Hỏa) hoặc Màu Đỏ.
Mà xe màu Đỏ mình ko khoái, màu Xanh Lá cây thì hiếm và trông cũng đồng bóng.
Túm lại ko biết dùng màu gì bây giờ, haiizzz

tixiu

Xe hơi
Hôm nay hỏi lại thì thấy nói là vẫn tính màu theo mệnh tuổi.
Mệnh Hỏa: hợp màu Xanh Lá cây (Mộc dưỡng Hỏa) hoặc Màu Đỏ.
Mà xe màu Đỏ mình ko khoái, màu Xanh Lá cây thì hiếm và trông cũng đồng bóng.
Túm lại ko biết dùng màu gì bây giờ, haiizzz
Có gì đâu, Bác cứ mua xe đen, trắng hay gì đó mà bác thích. Con nội thất và đồ trang trí bên trong bác mua cho em màu đỏ, hoặc xanh lá là được.

uduchi

Xe container
Chỗ này cụ nhầm rồi, cụ chủ mệnh mộc thì chọn xe màu vàng cát được vì là thổ thì dữong mộc, cụ ấy khắc xe không vấn đề gì, quan trọng nhất là cái xe nó đừng khắc cụ ấy.
Thủy mới sinh mộc chứ em chưa nghe nói thổ dưỡng mộc,chỉ có mộc khắc thổ thôi.Mệnh của cụ ý khắc xe thì cái xe đấy sẽ bị xước xát,va quệt khi cụ ý vận hành.

tla

Xe điện
Ha ha, em nói thổ dưỡng mộc vì cụ ấy mệnh mộc, nôm na là cây sống trên đất mà, mộc khắc thổ thì đúng rồi vì cây hút hết dinh dưỡng của đất. Quan điểm của em là cái xe nó phục vụ mình chứ không phải mình phục vụ cái xe.

thaytu80

Đi bộ
gấu nhà em mệnh mộc mà chỉ kết màu trắng với đỏ... e chẳng biết quyết thế nào :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hì, xin phép các cụ cho em tâm tư ở box này vì tìm mãi chẳng biết post vô đâu :^).
Em định mua xe (Kia Morning). Em có nghe mọi người hay bàn về màu xe có hợp tuổi không nên em mong các cụ có thâm niên tư vấn giúp em, em mạng Hỏa (năm 1979) thì hợp với xe màu gì các cụ ah? Em xin cám ơn (c).
Hỏa là lửa, lửa là đỏ, mua xe mầu đỏ Cụ ạ :-ss

Chuchimnho

Xe máy
Em mệnh Thủy mà gấu nhà em nó lại xài đồ lót đen, hic, hèn gì mình cứ nhao vào..:(

toandw

Xe tải
móc lốp cái

Em đi màu nòng súng , hay còn gọi là lông chuột , hoặc tên quốc tế là Titannium Silver đây , mà công danh sự nghiệp chả thuận lợi tẹo nào , có mỗi đường tinh là thăng hoa rực rỡ thôi , nay tình duyên đã ổn định , đang định sơn lại cả xe sang màu silver ( như màu xe Corrola Altis ) cho công danh được thuận lợi , nhờ các cụ nhà mình cho em xin ý kiến với ạ , em cám ơn rất rất nhiều

kimhoangyen

Xe hơi
Hì, xin phép các cụ cho em tâm tư ở box này vì tìm mãi chẳng biết post vô đâu :^).
Em định mua xe (Kia Morning). Em có nghe mọi người hay bàn về màu xe có hợp tuổi không nên em mong các cụ có thâm niên tư vấn giúp em, em mạng Hỏa (năm 1979) thì hợp với xe màu gì các cụ ah? Em xin cám ơn (c).
Bác hợp với màu xanh hoặc màu đỏ cũng được

Hoaanh8379

Xe máy
Mệnh hoả có 7 loại,nhưng lại có 3 loại hoả rất đặc biệt là
Thiên thượng hoả (lửa trên trời)
Tích lịch hoả (lửa sấm sét)
Sơn hạ hoả (lửa dưới núi)
Bình thường mệnh hoả kỵ thuỷ(mầu đen,mầu xanh dương).nhưng riêng 3 loại mệnh hoả trên lại rất hợp với mệnh thuỷ (mầu đen,mầu xanh dương).cho nên sn 79(thiên thượng hoả) hợp nhất là mầu xanh lá cây,nhưng xe lại ko có mầu xanh lá cây(vì mầu này quá xấu ko ai đi).vậy sn 79 có thể chọn mầu đen hoặc xanh dương cũng rất tốt.nếu không có thể lấy mầu đỏ.

Hoaanh8379

Xe máy
May mắn là trong số 7 mệnh Hỏa khác nhau lại có tới 3 không kỵ Thủy, bao gồm Thiên thượng Hỏa, Tích lịch Hỏa và Sơn hạ Hỏa. Những mệnh này gặp Thủy lại phản ứng theo chiều hướng tốt mang tới tiền tài, có duyên với người quyền quý. Vì vậy, ngoài xanh lá, những người mang mệnh trên đều rất thích hợp với màu xanh biển hay đen.