[Funland] Máy bay tiêm kích và cường kích

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì em trộm nghĩ cần giề phải làm to cho tốn xiền cụ nhờ? Cất cánh từ tàu sân bay hoặc tư căn cứ gần gần nào đó, tiếp dầu trên không đựoc là ok

thế cho nên không thể cứ nói cường kích là phải to :))
F-7 F-8 F-100 F-105 nó vẫn bé :D
F-117 cũng bé :D
F-35 bây h cũng bé

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em quật lại câu hỏi này, cụ nào biết gọi cái máy bay tự sát này là loại tiêm kích hay cường kích ạ?

à cũng hơi loằng ngoằng cụ nhỉ. Thế cụ cho em hỏi là cái loại máy bay tự sát của Nhật Bản, chuyên công tàu chiến và tàu sân bay của Mỹ, goi là kamikaze, thì sếp vào loại nào?Có phải là cường kích không cụ?

Tên lửa có điều khiển :))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
kamikaze là tên gọi chung của 1 chiến thuật của người Nhât bản trong thế chiến thứ 2 nhằm dùng máy bay có hoặc không cài chất nổ để tấn công các mục tiêu của người Mỹ chủ yếu là tầu bè tuy nhiên cũng có nhưng lần phi công kamikaze lao thẳng máy bay vào máy bay ném bom B-17 và B-26
loại máy bay dùng để cảm tử có nhiều loại lắm từ tiêm kích đến cường kích phóng lôi ném bom đủ cả :)

supe

Xe tải
em quật lại câu hỏi này, cụ nào biết gọi cái máy bay tự sát này là loại tiêm kích hay cường kích ạ?

à cũng hơi loằng ngoằng cụ nhỉ. Thế cụ cho em hỏi là cái loại máy bay tự sát của Nhật Bản, chuyên công tàu chiến và tàu sân bay của Mỹ, goi là kamikaze, thì sếp vào loại nào?Có phải là cường kích không cụ?
Thế ko phải hả cụ?

cunpi

Xe tải

Em gọi nó là bom ngu! :D

gocart

Xe cút kít
Kamikaze ( Thần Phong) là một chiến thuật cảm tử của Nhật bản nhằm ngăn chặn sự tiến công của Mỹ được áp dụng cho cả lục quân ( bom ba càng), không quân ( máy bay chứa chất nổ), hải quân ( tàu chứa chất nổ, thợ lặn ôm thuốc nổ). Thực chất đây là biện pháp phòng thủ trong tuyệt vọng.

khunganhKTS

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em mới phân biệt được máy bay tiêm kích & cường kích khác nhau chỗ nào đấy hic

springsea

Xe container
Rafale thắng thầu ở Ấn Độ
Cập nhật lúc :10:01 PM, 31/01/2012
Máy bay chiến đấu Rafale của Pháp đã giành chiến thắng trong gói thầu MMRCA béo bở của Không quân Ấn Độ.

(ĐVO) Hãng chế tạo máy bay Dassault của Pháp đã chính thức giành chiến thắng trong gói thầu cung cấp 126 máy bay chiến đấu đa năng tầm trung (MMRCA) trị giá 10,4 tỷ USD cho Không quân Ấn Độ.
Như vậy, trong 10 năm tới Không quân Ấn Độ sẽ biên chế dần các chiến đấu cơ Rafale do Pháp sản xuất. Thông tin trên đã được nhiều nguồn tin trong Bộ Quốc phòng Ấn Độ xác nhận vào ngày 31/1.

Theo đó, 18 chiếc máy bay đầu tiên sẽ được sản xuất và chuyển giao cho Không quân Ấn Độ, 108 chiếc còn lại sẽ được chế tạo tại Ấn Độ theo hình thức chuyển giao công nghệ.

Chiến đấu cơ Rafale.
Trong cuộc thầu này, ban đầu, F/A-18E/F Super Hornet của Boeing, F-16IN Super Viper của Lockheed Martin, Mikoyan MiG-35 của Nga và Saab JAS 39 Gripen của Thụy Điển được xem các đối thủ nặng ký. Tuy nhiên, tất cả các tên tuổi trên đã bị loại nhường chỗ cho 2 đại diện tới từ châu Âu là Eurofighter Typhoon và Rafale vào vòng chung kết.

Ngày 4/11/2011, Bộ Quốc phòng Ấn Độ đã mở thầu chương trình MMRCA cho hai công ty EADS (Tập đoàn Hàng không Vũ trụ châu Âu) và Dassault của Pháp.
Với kết quả này, hợp đồng 10,4 tỷ USD để cung cấp 126 máy bay chiến đấu này có giá trị lớn chưa từng có đối với công ty Dassault cũng như là hợp đồng mua bán máy bay lớn nhất thế giới từ trước tới nay.

fanfan

Xe buýt
Tiêm kích: rống như cái tiêm đi trích thuốc đó, do vậy nó là loại máy bay chuyên từ trên rời để tẩn mặt đất.:))
Cường kích: là cái rùng để tẩn trên không rống như cái phất trần ở nhà các mợ hay rùng đó.:))

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Phân biệt cái lày dễ bủ mợ:

Tiêm kích: rẻ tiền, tầm ngắn, mang vác kém. Nhiệm vụ chính là đánh chặn máy bay địch nên chiến sân nhà là chính.
Cường kích: đắt tiền, ăn no vác nặng, bay xa. Nhiệm vụ chính là đột kích vào lãnh thổ đối phương gồm cả air strike và air combat

Cả 2 khái niệm này lạc hậu rồi vì máy bay bây giờ đa năng. Tất nhiên có loại đa năng ít và đa năng nhiều, loại thiên về A C hay A S

MoonMax

Xe điện
Kamikáze là tên gọi những phi công cảm tử của nhật. loại máy bay họ lái là Zero. Cụ nhầm nhọt sang trồng trọt rồi

springsea

Xe container
Kamikáze là tên gọi những phi công cảm tử của nhật. loại máy bay họ lái là Zero. Cụ nhầm nhọt sang trồng trọt rồi
Zero là máy bay tiêm kích nổi tiếng của Nhật. Đây là loại máy bay có tính cơ động cao nhờ trọng lượng nhẹ. Vỏ máy bay làm bằng giấy bồi (bìa) :D chữ kô bọc thép để giảm trọng lượng do vậy phi công dễ bị tèo khi ăn đạn :(. Kô ai dùng cái máy bay trọng lượng nhẹ hều như thế để oánh cảm tử

Royce

Xe tải
Zero ko phải được làm bằng giấy bồi, vào thời đó người Nhật có công nghệ luyện kim rất tốt, chính họ tìm ra loại hợp kim nhôm ký hiệu 7075 mà gần đây vẫn được dùng để chế tạo thân vỏ máy bay, tục gọi là du-ra. Zero chính là được làm bằng vật liệu này !

car_rider

Xe đạp
chuẩn quá bác oi..!!!^^