[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

thaonguyen

Xe buýt
cụ chủ cho hỏi panasonic tầm 5 củ dùng đc ko ạh? độ này đg đói kém thì cái máy nhà em nó lại lăn quay.máy dùng 10 năm zồi em chả buồn sửa

VCHDHN

Xe container
Mời cụ 1 li vì thông tin hữu ích. Nhà e dùng elec để 900 vòng/p chắc ổn cụ nhỉ.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mời cụ 1 li vì thông tin hữu ích. Nhà e dùng elec để 900 vòng/p chắc ổn cụ nhỉ.
nhà cháu 1000v/p mà cháu kbg để quá 600 đâu cụ ới , bởi nghĩ cảnh mà máy nhà vỡ bi thì ngại lắm ạ :))

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ chủ cho hỏi panasonic tầm 5 củ dùng đc ko ạh? độ này đg đói kém thì cái máy nhà em nó lại lăn quay.máy dùng 10 năm zồi em chả buồn sửa
khoảng tiền ấy cụ xài Pana, hoặc Sanyo cũng ổn ợ

Huyphucru

Xe tải
Có cách nào vệ sinh sạch được cái zoăng cao su ở trong máy giặt lồng ngang ko các cụ nhỉ.
Nhà em dùng elextrolux nhưng cái ngăn nước xả em đổ vào mà chả thấy nó làm việc, như kiểu bị tắc ý.Đổ vào bao nhieu giặt xong còn bấy nhiêu.Thậm chí còn nhiều hơn lúc đổ.
Các cụ tư vấn em cái.

locve

Xe tăng
Em đang định mua cái máy giặt mới, cụ có thể khuyên em chọn loại nào không? Nhà em 3 người lớn, muốn chọn máy to-tốt cụ ạ.
Em vừa đổi 1 con Toshiba 6.5 kg - cho con em , lấy máy Pana 8kg. Pana 8kg giá bán 5,4tr, khuyến mại ấm siêu tốc. Em nhờ gấu cụ Duy Linh, nên còn 5tr (tks cụ DL). Giặt thấy ổn ah. Em không lấy lồng ngang vì giătl lâu, kích thước lớn, ko để ở ban công được.
Cụ ra Media Mart mà mua.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Có cách nào vệ sinh sạch được cái zoăng cao su ở trong máy giặt lồng ngang ko các cụ nhỉ.
Nhà em dùng elextrolux nhưng cái ngăn nước xả em đổ vào mà chả thấy nó làm việc, như kiểu bị tắc ý.Đổ vào bao nhieu giặt xong còn bấy nhiêu.Thậm chí còn nhiều hơn lúc đổ.
Các cụ tư vấn em cái.
Chào cụ...
Nhà em đang dùng máy giặt electrolux lồng ngang.
E mua từ 2010 nhưng giờ thấy gioăng cao su ở trong bẩn quá mà lau thì ko thấy sạch.
Cụ có thể chỉ cách hoặc nếu cụ ko chê việc lặt vặt thì cụ đến xem và vệ sinh máy cho nhà cháu.
Thù lao công xá hết bao nhiêu cháu gửi cụ ạ.
Kinh nghiệm trong bài của cụ thật hữu ích ạ.
Nếu được cụ làm 1 theard về vệ sinh máy giặt lồng ngang nữa thì tuyệt ạ.
Cảm ơn cụ nhiều.
thưa cụ, cháu cảm ơn cụ đã quan tâm ạ , cháu xin chỉ qua cụ cách vệ sinh cái doăng cao su: cụ có thể dùng bàn chải tì và đánh nhưng thông thường ở tất cả các dòng máy lồng ngang có doăng cao su sau thời gian sử dụng tù khoảng 3 năm thì có hiện tượng ố và lấm chấm đen , cái đấy thì khi cụ vệ sinh nó chỉ có đỡ hôi thối ( cái phần nước dư không thoát hết cộng với cấn bản bám vào chứ cái ố thì cháu chưa làm sạch được ạ :D )
ngăn nước xả có lẽ là nước xuống lâu ngày rêu bám phủ kín cái khu vực nước xả ạ nên không xuống được, cụ có thể lôi cái ngăn xà phòng ra và lấy cái bàn chải cọ nhà vs luồn vào cọ cho sạch chắc là ôke ạ
còn cái mà cụ nói cháu mở thêm cái thớt Hướng dẫn vệ sinh cái máy lồng ngang thì cháu không phải dấu nghề nhưng làm cái này đến thợ còn lười, mở tung giống như ảnh bài này cháu viết ( thậm chí còn không nhận làm bởi mất nhiều thời gian ạ ) còn đây là ít hình ảnh cháu cho cụ chiêm ngưỡng với 1 máy sd khoảng ngoài 3 năm ạ ( máy của 1 cụ ở 87 Hàng Gai ạ ) ( các cụ đừng giật mình nhé :)) )
[/URL][/IMG]
và đây là cháu đã vệ sinh được 1 lúc
[/URL][/IMG]

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em vừa đổi 1 con Toshiba 6.5 kg - cho con em , lấy máy Pana 8kg. Pana 8kg giá bán 5,4tr, khuyến mại ấm siêu tốc. Em nhờ gấu cụ Duy Linh, nên còn 5tr (tks cụ DL). Giặt thấy ổn ah. Em không lấy lồng ngang vì giătl lâu, kích thước lớn, ko để ở ban công được.
Cụ ra Media Mart mà mua.
he, cảm ơn cụ đã tin tưởng media mart, công ty cũ nhà cháu đây ( nơi này anh em đã dìu dắt cháu tùng bước ạ :D )

gameover1107

Xe tăng
Đúng là cái đồ samsung chỉ dc mã ngoài

202

Xe container
E đã từng vệ sinh như sau:
Vệ sinh định kỳ lọc cấp nước, ngăn cấp bột giặt và nước xả ( tháo ra lấy bàn chải vệ sinh- từ ngày dùng nước giặt thay bột giặt thì gần như không bẩn).
Vệ sinh gioang cao su cửa bằng bàn chải và Vim tẩy bồn cầu- phải biện pháp mạnh mới sạch được không thì kinh lắm như bùn nhão.
Định kỳ giặt bằng nước ấm chế độ 40-60 độ.
Định kỳ vệ sinh bằng bột vệ sinh máy giặt (cái này cũng không hiệu quả mà chí phí cao) dùng một chai giấm cho một lần vệ sinh ngâm giấm nước nóng 1 h rồi cho máy chạy.
Cơ bản cũng tạm ổn.
Ngày trước ư thích cái loại máy lồng nghiêng nhưng ít thấy nên mua máy ngang.
Lần sau e sẽ mua máy lồng nghiêng vừa giặt nhanh mà không mất vệ sinh như máy ngang, còn bị xoắn khi giăt thì chắc sẽ đỡ hơn loại cửa trên.Cho vào lấy ra cũng dễ hơn cửa ngang, bổ sung quần áo khi giặt cũng dễ mà gặt loại to cũng dễ hơn.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
E đã từng vệ sinh như sau:
Vệ sinh định kỳ lọc cấp nước, ngăn cấp bột giặt và nước xả ( tháo ra lấy bàn chải vệ sinh- từ ngày dùng nước giặt thay bột giặt thì gần như không bẩn).
Vệ sinh gioang cao su cửa bằng bàn chải và Vim tẩy bồn cầu- phải biện pháp mạnh mới sạch được không thì kinh lắm như bùn nhão.
Định kỳ giặt bằng nước ấm chế độ 40-60 độ.
Định kỳ vệ sinh bằng bột vệ sinh máy giặt (cái này cũng không hiệu quả mà chí phí cao) dùng một chai giấm cho một lần vệ sinh ngâm giấm nước nóng 1 h rồi cho máy chạy.
Cơ bản cũng tạm ổn.
Ngày trước ư thích cái loại máy lồng nghiêng nhưng ít thấy nên mua máy ngang.
Lần sau e sẽ mua máy lồng nghiêng vừa giặt nhanh mà không mất vệ sinh như máy ngang, còn bị xoắn khi giăt thì chắc sẽ đỡ hơn loại cửa trên.Cho vào lấy ra cũng dễ hơn cửa ngang, bổ sung quần áo khi giặt cũng dễ mà gặt loại to cũng dễ hơn.
Đã rót rượu rồi mười cụ uấn thôi ( quá là chuẩn nhưng....

linhanh1976

Xe buýt
E cũng đang muốn bảo dưỡng cái máy giặt Cụ ơi...nhìn hình Cụ up, ngoài thi mới long lanh, đẹp trau chuốt bề ngoài, trong thì...

"Giẻ cùi tốt mã dài lông, Bên ngoài hào nhoáng bên trong k ra gì."

phuonghuongngoc

Xe container
em ghi số của cụ rồi có dịp em sẽ gọi cụ .

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ kìa, sao các cụ không chia sẻ những kinh nghiệm cùng hội OF nhà mình ạ ,
phải chăng là các Cụ, Mợ muốn để bụng.
À Thường Xuyên Vệ sinh lưới lọc nước thì giúp cho áp lực nước khỏe hơn, đồng thời Thời Gian Giặt cũng nhanh hơn ạ .

spartacus88

Xe tăng
rất hữu ích cho vợ em. Em sẽ bắt nó đọc .

Shortgun

Xe máy
Thông tin hữu ích quá cụ ạ . Mời cụ một ly cho ấm

smat

Xe tải
e cũng đang dùng máy LG Trom 8KG mua đã hơn 10 năm rồi , từ ngày mua e cũng toàn để chế độ chạy chỉ 400 vòng thôi vì sợ tã xơ quần áo , thường thì vợ e toàn giặt tay nhưng mấy tuần gần đây trời lạnh e cho máy giặt ,cho quần áo phải nhìn bên trong vẫn còn khoảng trống mới play quần áo mới sạch đc .