[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em định mua cái máy giặt 8kg của Lg model wd13600, giá 11tr2 nhưng toàn là tư vấn xui nên em chả biết có được ko nữa, hic hic , em tư vấn xui em mua cái tích hợp cả sấy giá 22 tr nhập của Hàn mà em chẳng biết nên không .
Mợ tham khảo elec đi, mà khuyên chị nên giặt riêng và sấy riêng ạ, máy bền hơn
Đôi lời khuyên mợ

Autumn!

Xe tải
Mợ tham khảo elec đi, mà khuyên chị nên giặt riêng và sấy riêng ạ, máy bền hơn
Đôi lời khuyên mợ
Em tư vấn cứ nói là LG giờ chạy êm do công nghệ truyền dẫn động không như ELec day culoa dão, rung ồn. Em vẫn nên elec hả cụ?

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em tư vấn cứ nói là LG giờ chạy êm do công nghệ truyền dẫn động không như ELec day culoa dão, rung ồn. Em vẫn nên elec hả cụ?
chuẩn luôn, LG chạy sách dép cho ELEC 20 năm nữa vẫn chưa đuổi kịp Elec đâu

Ocnuong

Xe buýt
Cháu có được ly rượu không các cụ :D
Cho hỏi là e có thói quen ngâm quần áo trước khi đưa vào máy giặt lồng ngang. Sau đó ấn đầy thùng giặt. Như vậy có tốt không hả cụ? Vodka cụ 1 ly.

longknu

Xe buýt
Cụ chủ ơi, em có cái máy giặt lồng đứng, lâu nay nó bị hỏng cái tự động khóa nước. Nước cứ thế chảy vào lồng giặt lênh láng, em phải khóa van cấp nước vào máy giặt bằng tay thì mới giặt được. Bệnh này là nguyên nhân gì vậy cụ?
Giống bệnh máy nhà cháu gọi cụ chủ thớt thay cái van cấp nước điện trong máy giặt là ổn.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cho hỏi là e có thói quen ngâm quần áo trước khi đưa vào máy giặt lồng ngang. Sau đó ấn đầy thùng giặt. Như vậy có tốt không hả cụ? Vodka cụ 1 ly.
cụ ơi, máy giặt lồng ngang là tinh hoa của giặt rũ ạ , cụ không phải ngâm đâu ah, như thế mất thời gian lắm ạ.
nhà cháu dầu mỡ thế mà cháu còn bỏ qua 2 ct, mà quần áo vẫn sạch bóng ạ , mà cụ làm như thế ( chỗ cháu bôi xanh )là máy hay bị quá tải lắm ạ :))

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Giống bệnh máy nhà cháu gọi cụ chủ thớt thay cái van cấp nước điện trong máy giặt là ổn.
thank cụ đã ủng hộ ah, mà máy nhà cụ giặt vẫn tốt chứ ạ :D

tuan2681

Xe điện
Có nên để máy giặt trên chân giá không cụ, lúc em mua, cậu chở đến mang luôn cái chân giá bảo em lấy, em không biết có nên hay không, thôi cứ lấy cho nó.
theo e thì máy giặt lồng ngang khối lượng bản thân nó lớn hơn nhiều máy lồng đứng, nên khi nó vận hành cái chân đế inox sẽ khó giữ cho máy ổn định được cụ ạ, cụ cứ bỏ chân đi, để xuống sàn gạch là ok nhất.
cái chân inox chỉ nên dùng cho máy lồng đứng thôi.
ngày trc e mua ở NK, các chú giao hàng k bán kèm chân inox

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
theo e thì máy giặt lồng ngang khối lượng bản thân nó lớn hơn nhiều máy lồng đứng, nên khi nó vận hành cái chân đế inox sẽ khó giữ cho máy ổn định được cụ ạ, cụ cứ bỏ chân đi, để xuống sàn gạch là ok nhất.
cái chân inox chỉ nên dùng cho máy lồng đứng thôi.
ngày trc e mua ở NK, các chú giao hàng k bán kèm chân inox
NK ngày xưa là nhất cụ ạ, bh trà trộn nhiều, không còn chuẩn lắm nhưng dich vụ cháu thấy vẫn là số 1 ạ

viamedia2014

Xe buýt
Bài của cụ rất hữu ích. Nhà em dùng cái lồng đứng deawoo từ 2004 đến giờ chưa thấy hỏng gì. Có 1 lần bảo dưỡng thôi ạ:)

tuan2681

Xe điện
NK ngày xưa là nhất cụ ạ, bh trà trộn nhiều, không còn chuẩn lắm nhưng dich vụ cháu thấy vẫn là số 1 ạ
vâng, cháu thấy dịch vụ NK ổn, còn hàng thì e dùng hơn 1 năm nay thấy bth nên chắc k sao. mà hồi e mua còn đc BH 4 năm. dùng tẹt bô, chả phải xoắn.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
vâng, cháu thấy dịch vụ NK ổn, còn hàng thì e dùng hơn 1 năm nay thấy bth nên chắc k sao. mà hồi e mua còn đc BH 4 năm. dùng tẹt bô, chả phải xoắn.
Năm 2008 cháu làm ở Media Mart , nhưng thấy cung cách dịch vụ của ct mình chưa = công ty bạn ạ ...
Sài Gòn Dịch vụ vẫn là số 1 , nên cháu cũng bị âm hưởng bởi cung cách dv của Nguyễn Kim ạ

shinichi2105

Xe buýt
máy nhà em cũng quen để vắt hết cỡ , bây giờ nó kêu hơn cả máy bay phản lực , hôm nào cụ rảnh qua ngó hộ em cái cho nó bé bé cái mồm lại nhé .

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
máy nhà em cũng quen để vắt hết cỡ , bây giờ nó kêu hơn cả máy bay phản lực , hôm nào cụ rảnh qua ngó hộ em cái cho nó bé bé cái mồm lại nhé .
cháu sang, nó nhìn thấy cháu cái là có khi câm luôn :))
đùa cụ tí Sang tuần đi cụ , cụ cứ in bõ cho cháu .. vì tuần này noel thây :D

noibatdau12

Xe tải
nhà cháu lại chưa có điều kiện xài cái loại lồng ngang này bao giờ :D

smat

Xe tải
cụ ơi, máy giặt lồng ngang là tinh hoa của giặt rũ ạ , cụ không phải ngâm đâu ah, như thế mất thời gian lắm ạ.
nhà cháu dầu mỡ thế mà cháu còn bỏ qua 2 ct, mà quần áo vẫn sạch bóng ạ , mà cụ làm như thế ( chỗ cháu bôi xanh )là máy hay bị quá tải lắm ạ :))
theo e ngâm trước cũng đc, nhưng phải làm thao tác vắt bớt nước đi trước khi cho vào máy giặt, tránh quá tải cho máy , đã ngâm trước quần áo rồi thì cắt bớt thời gian làm việc của máy giặt .( tiết kiệm đấy )Thế thôi

niceshot

Xe container
Cháu Xin phép mạo muội viết lên đây mấy dòng chia sẻ cùng Các Cụ, Các Mợ sau thời gian cháu được cọ sát về bộ môn này ạ, ,.
Trong bài cũng chỉ là chút ít kinh nghiệm từ bản thân cháu, nếu cháu viết có gì sai, thiếu sót mong các Cụ, Mợ bổ sung thêm cho Diễn Đàn OF ngày càng nhiều ý kiến hay và hữu ích ạ.

Đôi lời viết hơi dài nhưng hy vọng sẽ có ích cho những ai đang sử dụng máy giặt ạ. [/SIZE][/COLOR]
P/S: cháu không hề có ý định PR cho bản thân ạ :D
Cảm ơn cụ chủ về những chia sẻ rất hữu ích.

Nhà em cũng có 1 cái máy giặt SS, mới mua cuối năm ngoái, giặt cũng ổn nhưng mỗi tội máy cứ "chạy" như ngựa ấy ạ. Nhà em để máy trên T4, cắm giặt xong thì xuống nhà, mấy tiếng sau hoặc qua đêm thì lên phơi nên cũng không biết nó có kêu ca gì ghê gớm lắm không, nhưng cứ 2 3 ngày là thấy máy nó chạy ra cách chỗ cũ cả nửa mét, báo hại em lại bị điệu lên để kéo về chỗ cũ! Nhà em đảm bảo nền gạch men, cứng, phẳng.

Cụ có cao kiến gì khắc phục vụ đó giúp em không ạ. Hay tại em để máy giặt lên cái giá inox mà không để thẳng xuống sàn nên nó bị thế ạ? Nhưng mà giá của em cũng chắc chắn và vừa vặn với chân máy lắm, không bị kênh vênh gì đâu ạ :(

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
nhà cháu lại chưa có điều kiện xài cái loại lồng ngang này bao giờ :D
Lồng đứng cũng một vài quy tình như thế này cụ ạ , còn lồng đứng thì cụ không tự chọn Vòng Vắt được ạ ( mỗi cái nài thoai :D ), lồng đứng thì thỉnh thoảng các cụ chỉnh dây curoa ( khoảng 3 năm ) và bôi mỡ vào các giảm sóc ạ , cả phần lưới lọc ở trong máy... rồi đến phần con xả nước ạ cũng kiểm tra và vệ sinh ạ là ok ngay !
chúc cụ nhiều niềm vui

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ chủ về những chia sẻ rất hữu ích.

Nhà em cũng có 1 cái máy giặt SS, mới mua cuối năm ngoái, giặt cũng ổn nhưng mỗi tội máy cứ "chạy" như ngựa ấy ạ. Nhà em để máy trên T4, cắm giặt xong thì xuống nhà, mấy tiếng sau hoặc qua đêm thì lên phơi nên cũng không biết nó có kêu ca gì ghê gớm lắm không, nhưng cứ 2 3 ngày là thấy máy nó chạy ra cách chỗ cũ cả nửa mét, báo hại em lại bị điệu lên để kéo về chỗ cũ! Nhà em đảm bảo nền gạch men, cứng, phẳng.

Cụ có cao kiến gì khắc phục vụ đó giúp em không ạ. Hay tại em để máy giặt lên cái giá inox mà không để thẳng xuống sàn nên nó bị thế ạ? Nhưng mà giá của em cũng chắc chắn và vừa vặn với chân máy lắm, không bị kênh vênh gì đâu ạ :(
SamSung thì cụ nên Bỏ cái chân giá đi ạ, bởi đối trọng của Sam không tốt lắm nên khi kê lên chân giá thì máy rung lắc mạnh hơn, và xê dịch là đúng thôi.
nhưng nếu cụ kiểm tra thật kĩ 4 chân xuống nền mái 4 kỹ xem có bị dơ không thôi, nếu phát hiện chỗ thấp cao không đều thì cụ lấy cái cà lê theo máy tăng giảm cho cân 4 chân cho em nó là ôk ngay .
Chúc Em Máy Của Cụ nằm im re :-ss