[Thảo luận] Mấy hôm nay xxx bắt rất nhiều ở ngã ba Hoàng Quốc Việt - PVĐ

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Tình hình là mấy hôm nay xxx bắt rất nhiều xe với lỗi đè vạch ở ngã ba Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng :
Tình huống phạm lỗi như sau :
1. Nếu các bác đi thẳng đường PVĐ theo hướng về cầu vượt Mai Dịch thì đã đi làn nào cứ thẳng làn đó mà qua ngã ba , nếu các bác chuyển làn sẽ đè vạch - tóm
2. Các bác đi từ HQV rẽ ra PVĐ về hướng cầu vượt MD , cua rộng quá ăn vào làn giữa , sau khi cua trở về làn trong cùng , đè vạch , cũng tóm .
Em cũng bị túm một phát ở đây rồi , cảnh báo cho các cụ biết chứ sáng nào em đi qua cũng thấy một hàng dài các cụ xếp hàng nộp phạt .

CAP_bl

Xe điện
Em chưa để ý chỗ này, không biết khoảng vạch rời cho xe cua có đủ dài không các cụ nhỉ.
Tại sao xxx hay bắt ở đây - do ý thức lái xe kém hay do xxx cố tình khai thác để bắt xe?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dạo này bà con đói quá nên chăm chỉ kiếm thật! Cái ngã tư Tạ Quang Bửu - Lê Thanh Nghị ngày trước tắc đường suốt chả thấy ma nào mà bây giờ đứng rình ngay bên LTN chỗ viện tin học tiếng Pháp!b-)

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
May quá, cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Em đi từ HQV rẽ trái ra PVĐ thường xuyên bị chém vạch trước mặt các chú xxx. Chẳng hiểu sao, chưa bao giờ các chú ý hỏi han gì cả. Đường HQV đoạn chờ đèn đỏ phải có đến 4 làn xe, thế mà vào PVĐ còn mỗi 2 làn, kể ra cũng khoai phết các cụ nhỉ.

bau67

Xe container
2. Các bác đi từ HQV rẽ ra PVĐ về hướng cầu vượt MD , cua rộng quá ăn vào làn giữa , sau khi cua trở về làn trong cùng , đè vạch , cũng tóm .
.
Làn NGOÀI cùng chứ ạ.
Chỗ này Cua thoải mái mà, nếu vướng 2b thì nhường 1 tý, bon chen thì mới đè vạch liền phân cách làn Ngoài cùng và làn Giữa thôi.

bvhadelpiero

Xe lăn
Cái nè nó xảy ra thường suyên hết đoạn đường này rùi lại đến đoạn đường khác, nói chung là khó lường...

windys

Xe tăng
Dạo này bà con đói quá nên chăm chỉ kiếm thật! Cái ngã tư Tạ Quang Bửu - Lê Thanh Nghị ngày trước tắc đường suốt chả thấy ma nào mà bây giờ đứng rình ngay bên LTN chỗ viện tin học tiếng Pháp!b-)
Cụ tả rõ cho e cái này đựoc không cụ, e hay uống trà đá ở đấy.

hungbm

Xe điện
XXX dạo này cho cánh anh em trainning lại luật về vạch chỉ đường đấy.

DuongNV

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã cảnh báo ạ!

Xsara

Xe tăng
Dạo này có nhiều ngày lễ,tổng kết cuối năm thiếu xèng nên xxx ra quân trên toàn mặt trận đã đánh là rân phải gục:o3

FujiS5200

Xe điện
Em chưa để ý chỗ này, không biết khoảng vạch rời cho xe cua có đủ dài không các cụ nhỉ.
Tại sao xxx hay bắt ở đây - do ý thức lái xe kém hay do xxx cố tình khai thác để bắt xe?
Nó bày trò làm tiền thì có. Đường đông, làn hẹp thì khi rẽ trái vào kiểu gì chả dễ chém. Chưa kể làn đi thẳng của ô tô từ hướng cầu Thăng Long về qua ngã tư nó đâm thẳng vào làn giữa, qua ngã tư đông thì nhìn thấy vạch kẻ làn vào mắt để mà lấn sang làn ngoài cùng ngay. Nếu bọn xxx kia đứng rình ở đấy thì chỉ bác nào quen đường và quen trò của bọn ch...óa kia mới thoát được thôi.

Tóm lại thì đây là trò làm tiền của vàng.

soc1202

Xe tải
Tình hình là mấy hôm nay xxx bắt rất nhiều xe với lỗi đè vạch ở ngã ba Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng :
Tình huống phạm lỗi như sau :
1. Nếu các bác đi thẳng đường PVĐ theo hướng về cầu vượt Mai Dịch thì đã đi làn nào cứ thẳng làn đó mà qua ngã ba , nếu các bác chuyển làn sẽ đè vạch - tóm
Em cũng bị túm một phát ở đây rồi , cảnh báo cho các cụ biết chứ sáng nào em đi qua cũng thấy một hàng dài các cụ xếp hàng nộp phạt .
Em thường xuyên đi theo hướng cầu vượt-HQV và quay đầu tại đây luôn. Khi em quay đầu thì chém vào làn giữa rồi lại ra làn ngoài đi nhưng chả bị bắt bao giờ (chắc xxx biết đường hẹp ko tròn cua được) :))

Nhôm nhựa

Xe điện
các cụ ôi, từ Phan Bội Châu rẽ sang HBT đi hướng THợ nhuộm nếu xe ở giữa đường là bj tóm. phải đi sát bên trái. vạch thì bị xe khác che nên k nhìn thấy đâu.
lỗi này rất nhiều xe bị vì đoạn này đông, từ ngã 4 cửa nam đi Phan bội châu là phải sang làn trái rồi nếu mà đi vào trong PBC rồi thì khó sang làn lắm.

em vừa bị diệt xong, ức mà k nói đc gì #-o

FujiS5200

Xe điện
các cụ ôi, từ Phan Bội Châu rẽ sang HBT đi hướng THợ nhuộm nếu xe ở giữa đường là bj tóm. phải đi sát bên trái. vạch thì bị xe khác che nên k nhìn thấy đâu.
lỗi này rất nhiều xe bị vì đoạn này đông, từ ngã 4 cửa nam đi Phan bội châu là phải sang làn trái rồi nếu mà đi vào trong PBC rồi thì khó sang làn lắm.

em vừa bị diệt xong, ức mà k nói đc gì #-o
Lại dính lỗi sai làn hả bác?
Tộ cha nó, đường đông, xe máy che hết cả thì nhìn thấy vạch phân làn vào mắt. Mà ủa, nó có cái biển báo phân làn trên cao không bác?

Loong Phoong

Xe điện
đi kiểu j cũng bị xxx bắt lỗi

Pet_HUT

Xe container
Cụ tả rõ cho e cái này đựoc không cụ, e hay uống trà đá ở đấy.
Đoạn này xxx thường bắt xe rẽ phải vượt đèn đỏ từ TQB ra LTN, cái góc đó khuất nên chủ yếu là 2b bị vịn. Cứ đi đúng luật thì chả ngại xxx đứng góc nào các cụ nhỉ!