[Xe cộ] Máy lọc KK oto Philips GP6201 - Thanh lý camera hành trình Blackvue, Vietmap - update TRANG CUỐI, mời các cụ

Số điện thoại
0815233068
Giá
99,000 VNĐ
Địa chỉ
Shopkorea 96 Nguyễn Khang

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chủ cho hỏi: máy khử mùi digix có chạy đc phát ion âm nếu chỉ dùng nguồn năng lượng mặt trời với ánh sáng ban ngày bình thường (không cần nắng chiếu trực tiếp)? Nếu đc em cũng thử dùng.
Thanks.
Mùa hè thì vô tư dưng mùa đông thì hơi khó cụ ah, mấy hom nay thì vẫn chạy ầm ầm khi test cụ nhá, tks cụ

heroest

Xe tải
Hi cụ

Em mới lấy cái nhiệt kế chỗ cụ hôm qua. Gắn vào xe mỗi khi xe rung em thấy cái nhiêt kế cứ kêu lạch cạch bên trong như kiểu có hòn bi, hơi khó chịu. Cụ check lại cho em cái khác có bị thế ko nhé (em lấy cái màu đen loại gắn trong). Không biết cái của em bị lỗi hay cái nào cũng vậy. Kêu như vậy khó chịu nhất là khi mở nhạc.

Thanks cụ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hi cụ

Em mới lấy cái nhiệt kế chỗ cụ hôm qua. Gắn vào xe mỗi khi xe rung em thấy cái nhiêt kế cứ kêu lạch cạch bên trong như kiểu có hòn bi, hơi khó chịu. Cụ check lại cho em cái khác có bị thế ko nhé (em lấy cái màu đen loại gắn trong). Không biết cái của em bị lỗi hay cái nào cũng vậy. Kêu như vậy khó chịu nhất là khi mở nhạc.

Thanks cụ
hế hế, lát cụ rảnh qua em cùng chaeck luôn nhá, có gì còn đổi luôn cái mới cho khỏi mất công chém ró nhiều nhể :D

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

Bong24

Xe hơi
Kụ cho em giá quả acquy Atlas 60AH với.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

ductuanl

Xe hơi
cụ Kim ui, e Tuấn đi cái altis thanh lý ĐSQ nga xô đây^^ dạo này cái ắc quy xe e chán quá, để xe khoảng 1 tuần đọc volt ở stabilizer toàn 11v9, trước cỡ 12v3,4. chắc e mua phải con ắc quy đểu ồi, mới thay đc gần 6 tháng.
e đg dùng loại atlas 45AH, h e thay loại AH cao hơn đc hem? e chả bít ắc quy chuẩn altis nhiu AH nữa ạ:(

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
cụ Kim ui, e Tuấn đi cái altis thanh lý ĐSQ nga xô đây^^ dạo này cái ắc quy xe e chán quá, để xe khoảng 1 tuần đọc volt ở stabilizer toàn 11v9, trước cỡ 12v3,4. chắc e mua phải con ắc quy đểu ồi, mới thay đc gần 6 tháng.
e đg dùng loại atlas 45AH, h e thay loại AH cao hơn đc hem? e chả bít ắc quy chuẩn altis nhiu AH nữa ạ:(
Ắc quy đi ít hay nhiều, cũng tầm 2 năm là tạch cụ ah, sụt suống 11V9 thì khó đề máy, giải pháp thay = 45A hoặc hơn thì tối đa 50A thôi cụ nhá, vì còn phải tính xem có lắp vừa không và không để máy phát hoạt động quá tải. Đến như xe inova to đùng, mà còn chơi ắc quy 35A thôi nhóe
Ắc quy cụ mới thay 6th thì được bảo hành mà, thường Ắc quy họ BH trong 6 tháng cụ ah

Duytung

Xe buýt
Hôm trước lắp LK bên cụ, về mở file thấy các file chỉ lưu 3 phút lại chuyển file khác, đấy là do mình mặc định ở phần Setup phải không cụ, nếu tăng số phút lên có ảnh hưởng gì không?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hôm trước lắp LK bên cụ, về mở file thấy các file chỉ lưu 3 phút lại chuyển file khác, đấy là do mình mặc định ở phần Setup phải không cụ, nếu tăng số phút lên có ảnh hưởng gì không?
Không vứn đề gì, cụ đọc thêm bài của GS Nghiemhung trong thớt CÔng nghệ để hiểu rõ hơn, nêu stawng dung lượng file lên 5-10p thì sẽ nặng, và khó chuyển lên mạng,đâms ra lại không hay cụ ợ

http://www.otofun.net/threads/384640-nhan-xet-cam-hanh-trinh-lukas-5900

Chỉnh sửa cuối:

Duytung

Xe buýt
Không vứn đề gì, cụ đọc thêm bài của GS Nghiemhung trong thớt CÔng nghệ để hiểu rõ hơn, nêu stawng dung lượng file lên 5-10p thì sẽ nặng, và khó chuyển lên mạng,đâms ra lại không hay cụ ợ

Cám ơn cụ, về xem hành trình mình đi nét quá, vote cho cam LK của bên cụ

bacsirua

Xe hơi
ủn giùm cụ. Chúc cụ đắt hàng, Rảnh e sẽ qua cụ ngó.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

Thần Tài

Xe điện
Hôm nay cụ Lee đi đâu mà để shop vắng thế.

Prius

Xe buýt
11,9V để xe 1 tuần thì xe nào cũng vậy,nhất là bản thân cái led báo Volt nó cũng tiêu hao 1 chút.
Vấn đề quan trọng là dòng của ắc quy đó ntn thôi, cái này quyết định việc xe có khởi động được không, có nhiều xe ắc quy bị chai, bị sụt dòng mặc dù điện áp đủ 12,2V.
Atlas 45Ah dùng cho Altis là chuẩn rồi, mua loại dung lượng cao chỉ làm tăng phụ tải của máy phát mà chưa chắc đã nạp đầy ---> 1 thời gian đuối dòng ---> Die!một cái nữa là xe cũ tiêu thụ điện khi standby khác xe mới,xe có độ thêm đồ nội thất điện hoặc xe cắm nhiều thiết bị tiêu thụ ngầm qua OBD cũng là 1 trong những nguyên nhân hao pin kể cả khi nổ máy hoặc tắt máy.
Tóm lại xe bác để 10-15 ngày không chạy mà Vân khởi động được máy thì không phải ngợi!

Hôm qua ngồi chỗ Kụ có mấy phút gặp phải bão ,về em ốm luôn:((:((:((
Thế đã thay Rear Camera và tìm đc nguyên do hao pin chưa bố cháu?đang ngồi nhắm thịt rừng ở Pleiku, Ksor Prius đang nghe mấy ca sĩ Jrai hát đây bố cháu.

.....Anh đi công tác Pờ lây cu dài dằng dằng dặc biết chừ nào ra.

Chỉnh sửa cuối:

ductuanl

Xe hơi
11,9V để xe 1 tuần thì xe nào cũng vậy,nhất là bản thân cái led báo Volt nó cũng tiêu hao 1 chút.
Vấn đề quan trọng là dòng của ắc quy đó ntn thôi, cái này quyết định việc xe có khởi động được không, có nhiều xe ắc quy bị chai, bị sụt dòng mặc dù điện áp đủ 12,2V.
Atlas 45Ah dùng cho Altis là chuẩn rồi, mua loại dung lượng cao chỉ làm tăng phụ tải của máy phát mà chưa chắc đã nạp đầy ---> 1 thời gian đuối dòng ---> Die!một cái nữa là xe cũ tiêu thụ điện khi standby khác xe mới,xe có độ thêm đồ nội thất điện hoặc xe cắm nhiều thiết bị tiêu thụ ngầm qua OBD cũng là 1 trong những nguyên nhân hao pin kể cả khi nổ máy hoặc tắt máy.
Tóm lại xe bác để 10-15 ngày không chạy mà Vân khởi động được máy thì không phải ngợi!

Thế đã thay Rear Camera và tìm đc nguyên do hao pin chưa bố cháu?đang ngồi nhắm thịt rừng ở Pleiku, Ksor Prius đang nghe mấy ca sĩ Jrai hát đây bố cháu.

.....Anh đi công tác Pờ lây cu dài dằng dằng dặc biết chừ nào ra.
hí hí, cụ prius giải thích thế là cháu cũng yên tâm ùi ạ^^kính cụ chén hạt mít vodka ná ^^

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Người OF

Thần Tài

Xe điện
Ô,
Chúc mừng sinh nhật cụ Jing

(b)(b)(b)

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Ô,
Chúc mừng sinh nhật cụ Jing

(b)(b)(b)
Keke, hôm lay đồng chí em cụ có alo cho em, dưng lúc đó nói thật là em bắt đầu phê nên đành hẹn em cụ dịp khác, em đã xem qua file rồi, hôm nào em gặp sẽ trao đổi cụ thể phuơng hướng, nếu giúp được gì là em giúp tẹt tèn ten
@ ladatma : Có xạc sanyo NC-MQN04 về rồi lão nhá, mai mời lão qua khuân nuôn cho nó nóng hổi